Lớp Quản lý chất lượng GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online
Lớp Đo bóc, lập Dự toán
LH: Ms.Thu An 0975.381.900
Kích để đăng kí qua mạng
Lớp Dự toán dự thầu, đấu thầu
LH: Ms.Thanh Mai: 0974.889.500
Kích vào đây đăng kí học
Lớp Thanh quyết toán GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online

Thành lập ban quản lý dự án độc lập

ddnguyen

Thành viên mới
Tham gia
26/11/10
Bài viết
4
Thích
0
Điểm thành tích
1
Tuổi
28
#1
Chào Các Anh Chị trên diễn đàn,

Dự án của bên em có tổng vốn đầu tư khoảng 4000 tỷ, Các Anh chị cho em hỏi ban quản lý dự án của bên em khi thành lập là phải theo hình thức độc lập hay phụ thuộc Công ty cũng được Anh Chị nhỉ?

Cám ơn các Anh Chị
 

Đinh Tấn Linh

Quản trị cấp cao
Tham gia
21/11/07
Bài viết
1.549
Thích
777
Điểm thành tích
113
Nơi ở
Cư M'gar - Đắk Lắk
#2
Chào Các Anh Chị trên diễn đàn,

Dự án của bên em có tổng vốn đầu tư khoảng 4000 tỷ, Các Anh chị cho em hỏi ban quản lý dự án của bên em khi thành lập là phải theo hình thức độc lập hay phụ thuộc Công ty cũng được Anh Chị nhỉ?

Cám ơn các Anh Chị
Chào bạn!
Theo chủ đề bạn đề cập dưới đây, có thể dự án của bạn được đầu tư bằng nguồn vốn khác (không liên quan đến vốn ngân sách). Điều này bạn có thể tham khảo quy định tại khoản 4, Điều 16 của Nghị định 59/2015/NĐ-CP
4. Đối với dự án sử dụng vốn khác, người quyết định đầu tư quyết định hình thức quản lý dự án phù hợp với yêu cầu quản lý và điều kiện cụ thể của dự án.
Tuy nhiên, qua đọc các quy định mình thấy rằng. Các Ban quản lý dự án được thành lập ra đều phải trực thuộc cơ quan chủ quản để thực hiện công tác quản lý dự án
 

Xe Dap Oi

Thành viên sắp lên hạng là thành viên tuyệt vời
Tham gia
22/8/08
Bài viết
687
Thích
270
Điểm thành tích
63
#3
Theo Luật xây dựng và Nghị định tôi đang thấy chưa rõ ràng. Như bạn chủ bài hỏi thì tất nhiên là thành lập Ban quản lý rồi...Nhưng là ban độc lập hay ban phụ thuộc vì theo tôi được biết đi kèm theo đó bên bạn sẽ tự thực hiện thi công xây lắp thì sao...
 

nguyennhung

Thành viên nhiều triển vọng
Tham gia
16/2/18
Bài viết
14
Thích
10
Điểm thành tích
1
Tuổi
45
Nơi ở
Hà nội
#4
Theo Nghị định 59/2015 thì hình thức quản lý dự án do người quyết định đầu tư quyết định và tùy thuộc vào nguồn vốn đầu tư

Trường hợp không sử dụng vốn nhà nước thì tự quyết định hình thức quản lý dự án (có thể thành lập ban QLDA hay thuê tư vấn hay tự quản lý,... đều được). Nếu thành lập Ban QLDA thì việc quy định là độc lập hay phụ thuộc cũng do người quyết định đầu tư quyết, pháp luật không bắt buộc phải độc lập hay phụ thuộc
 

minhduongqngai

Thành viên có triển vọng
Tham gia
7/3/18
Bài viết
6
Thích
0
Điểm thành tích
1
Tuổi
23
Nơi ở
Hồ Chí Minh
#5
Chào bạn có thể liên hệ mình
 
Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Phần mềm Dự thầu GXD
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm Giải phóng mặt bằng GPMB GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Tìm thành viên