Lớp Quản lý chất lượng GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online
Lớp Đo bóc, lập Dự toán
LH: Ms.Thu An 0975.381.900
Kích để đăng kí qua mạng
Lớp Dự toán dự thầu, đấu thầu
LH: Ms.Thanh Mai: 0974.889.500
Kích vào đây đăng kí học
Lớp Thanh quyết toán GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online

Hướng dẫn điều chỉnh dự toán xây dựng công trình theo PL số II TT 06/2016

duyduc

Thành viên mới
Tham gia
2/7/16
Bài viết
1
Thích
0
Điểm thành tích
1
Tuổi
29
#1
Hiện t lập dự toán điều chỉnh một công trình điện chiếu sáng, công trình đã phê duyệt BC KTKT nhưng chưa phê duyệt kết quả đấu thầu (do cấp trên có văn bản yêu cầu sử dụng bóng đèn LED trong các công trình điện chiếu sáng, nên cần phải điều chỉnh dự toán xây dựng công trình, không điều chỉnh khối lượng các hạng mục, chỉ điều chỉnh giá bóng, loại bóng đèn và loại dây dẫn) và giá trị dự toán công trình trình TĐ vượt TMĐT đã được duyệt. Tôi muốn hỏi một số nội dung như sau:
- Hiện t lập dự toán điều chỉnh công trình như một công trình mới. Việc lập DT này có sai theo hướng dẫn tại PL số 02 TT 06/2016 hay không?
Các thành viên trong diễn đàn chia sẻ ý kiến với ạ. Thanks!
 

phamkhoabao

Học mà vui !
Tham gia
30/10/14
Bài viết
32
Thích
24
Điểm thành tích
18
Nơi ở
Thành phố Hồ Chí Minh, Việt Nam
#2
Hiện t lập dự toán điều chỉnh một công trình điện chiếu sáng, công trình đã phê duyệt BC KTKT nhưng chưa phê duyệt kết quả đấu thầu (do cấp trên có văn bản yêu cầu sử dụng bóng đèn LED trong các công trình điện chiếu sáng, nên cần phải điều chỉnh dự toán xây dựng công trình, không điều chỉnh khối lượng các hạng mục, chỉ điều chỉnh giá bóng, loại bóng đèn và loại dây dẫn) và giá trị dự toán công trình trình TĐ vượt TMĐT đã được duyệt. Tôi muốn hỏi một số nội dung như sau:
- Hiện t lập dự toán điều chỉnh công trình như một công trình mới. Việc lập DT này có sai theo hướng dẫn tại PL số 02 TT 06/2016 hay không?
Các thành viên trong diễn đàn chia sẻ ý kiến với ạ. Thanks!
Điều 37 Nghị định 32/2015/NĐ-CP về Xử lý chuyển tiếp

1. Dự án đầu tư xây dựng phê duyệt trước ngày Nghị định này có hiệu lực nhưng chưa triển khai hoặc đang triển khai thì các công việc về quản lý chi phí thực hiện theo các quy định của Nghị định số 112/2009/NĐ-CP ngày 14 tháng 12 năm 2009 của Chính phủ về Quản lý chi phí đầu tư xây dựng công trình.

2. Dự án đầu tư xây dựng đã lập, thẩm định nhưng chưa được phê duyệt trước ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành thì các công việc về quản lý chi phí đầu tư xây dựng thực hiện điều chỉnh, bổ sung phù hợp với quy định tại Nghị định này.
 
Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Phần mềm Dự thầu GXD
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm Giải phóng mặt bằng GPMB GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Tìm thành viên