Lớp Quản lý chất lượng GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online
Lớp Đo bóc, lập Dự toán
LH: Ms.Thu An 0975.381.900
Kích để đăng kí qua mạng
Lớp Dự toán dự thầu, đấu thầu
LH: Ms.Thanh Mai: 0974.889.500
Kích vào đây đăng kí học
Lớp Thanh quyết toán GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online

Hình thức tự thực hiện

dangnamthien

Thành viên mới
Tham gia
31/12/09
Bài viết
2
Thích
0
Điểm thành tích
1
#1
Xin hỏi?
Công việc giám sát thi công xây dựng, quản lý dự án, lập HSMT, đánh giá HSDT,... chủ đầu tư tự thực hiện, khi lập Kế hoạch lựa chọn nhà thầu thì nội dung các công việc này đưa vào Biểu 2 "Phần công việc không áp dụng được một trong các hình thức lựa chọn nhà thầu" hay Biểu 3 "Phần kế hoạch lựa chọn nhà thầu" và ghi hình thức lựa chọn nhà thầu là "tự thực hiện"?
 

KieuManhTu

Thành viên BQL Diễn đàn
Tham gia
18/9/08
Bài viết
178
Thích
166
Điểm thành tích
43
Tuổi
33
#2
Bạn tham khảo Thông tư 10/2015/TT-BKHĐT quy định chi tiết về kế hoạch lựa chọn nhà thầu.
Theo đó, các công việc tự thực hiện nằm ở Điểm e, Khoản 4 (Khoản 4: Hình thức lựa chọn nhà thầu), Điều 5 (Điều 5. Phần công việc thuộc kế hoạch lựa chọn nhà thầu).
Do đó, các công việc tự thực hiện sẽ nằm ở Biểu 3 "Phần kế hoạch lựa chọn nhà thầu".
 

dangnamthien

Thành viên mới
Tham gia
31/12/09
Bài viết
2
Thích
0
Điểm thành tích
1
#3
Bạn tham khảo Thông tư 10/2015/TT-BKHĐT quy định chi tiết về kế hoạch lựa chọn nhà thầu.
Theo đó, các công việc tự thực hiện nằm ở Điểm e, Khoản 4 (Khoản 4: Hình thức lựa chọn nhà thầu), Điều 5 (Điều 5. Phần công việc thuộc kế hoạch lựa chọn nhà thầu).
Do đó, các công việc tự thực hiện sẽ nằm ở Biểu 3 "Phần kế hoạch lựa chọn nhà thầu".
Thế sao tại điểm b, khoản 3, Điều 4 Thông tư 10/2015/TT-BKHĐT lại hướng dẫn các công việc chủ đầu tư tự tiến hành như lập, thẩm định hồ sơ mời quan tâm, hồ sơ mời sơ tuyển, hồ sơ mời thầu, hồ sơ yêu cầu; đánh giá hồ sơ quan tâm, hồ sơ dự sơ tuyển, hồ sơ dự thầu, hồ sơ đề xuất; thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu thì lại để ở Biểu 2 "Phần công việc không áp dụng được một trong các hình thức lựa chọn nhà thầu"?
Theo mình thì để ở Biểu 2 hay Biểu 3 đều được!
 

lethiduyen1209

Thành viên mới
Tham gia
15/12/17
Bài viết
2
Thích
0
Điểm thành tích
1
Tuổi
30
Nơi ở
Hà Nội
#4
Bên mình đang đưa vào mục Phần công việc không xác định được một trong các hình thức lựa chọn nhà thầu nhé. Chỉ những cái chuẩn bị đấu thầu, chỉ định thầu mới đưa vào phần công việc thuộc kế hoạch lựa chọn nhà thầu
 
Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Phần mềm Dự thầu GXD
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm Giải phóng mặt bằng GPMB GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Tìm thành viên