Lớp Quản lý chất lượng GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online
Lớp Đo bóc, lập Dự toán
LH: Ms.Thu An 0975.381.900
Kích để đăng kí qua mạng
Lớp Dự toán dự thầu, đấu thầu
LH: Ms.Thanh Mai: 0974.889.500
Kích vào đây đăng kí học
Lớp Thanh quyết toán GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online

Gia hạn thời gian thực hiện hợp đồng

HOANG4XUAN

Thành viên mới
Tham gia
19/6/10
Bài viết
1
Thích
0
Điểm thành tích
1
#1
Chào các bạn!
Hiện mình có một thắc mắc là khi công trình bị chậm tiến độ thì chủ đầu tư và nhà thầu sẽ làm biên bản thỏa thuận gia hạn thời gian thi công nhưng có nhất thiết phải làm phụ lục gia hạn thời gian thi công hay không? hay chỉ cần biên bản thỏa thuận kia là đủ. Luật, Nghị định, Thông tư nào quy định?? Mình đã đọc Nghị định 48/2010/NĐ-CP và Nghị định 12/2009/NĐ-CP nhưng thấy rất mơ hồ. Mong các bạn chỉ giáo?
 

daotuananh2110

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Tham gia
6/5/09
Bài viết
125
Thích
37
Điểm thành tích
28
Tuổi
38
#2
Chào các bạn!
Hiện mình có một thắc mắc là khi công trình bị chậm tiến độ thì chủ đầu tư và nhà thầu sẽ làm biên bản thỏa thuận gia hạn thời gian thi công nhưng có nhất thiết phải làm phụ lục gia hạn thời gian thi công hay không? hay chỉ cần biên bản thỏa thuận kia là đủ. Luật, Nghị định, Thông tư nào quy định?? Mình đã đọc Nghị định 48/2010/NĐ-CP và Nghị định 12/2009/NĐ-CP nhưng thấy rất mơ hồ. Mong các bạn chỉ giáo?
Phải trình cấp quyết định đầu tư gia hạn tiến độ thực hiện dự án và hợp đồng
 

daotuananh2110

Thành viên sắp lên hạng nhiệt tình
Tham gia
6/5/09
Bài viết
125
Thích
37
Điểm thành tích
28
Tuổi
38
#3
Phải trình cấp quyết định đầu tư gia hạn tiến độ thực hiện dự án và hợp đồng
Theo Nghị định số 37/2015/NĐ-CP về hợp đồng: Khoàn 3- Điều 39
Điều 39. Điều chỉnh tiến độ thực hiện hợp đồng xây dựng
3. Khi điều chỉnh tiến độ hợp đồng không làm kéo dài tiến độ thực hiện hợp đồng (bao gồm cả thời gian được kéo dài tiến độ thực hiện hợp đồng theo quy định của hợp đồng xây dựng) thì chủ đầu tư và nhà thầu thỏa thuận, thống nhất việc điều chỉnh. Trường hợp điều chỉnh tiến độ làm kéo dài tiến độ thực hiện hợp đồng thì chủ đầu tư phải báo cáo Người có thẩm quyền quyết định đầu tư xem xét, quyết định.
 

manhlinh05

Thành viên mới
Tham gia
25/9/10
Bài viết
1
Thích
0
Điểm thành tích
1
Tuổi
36
#4
Theo quy định tại Khoản 4, Điều 28, Nghị định 12/2009/NĐ-CP ngày 12/12/2009 của Chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình và tại Khoản 3, Điều 38, Nghị định số 48/2010/NĐ-CP ngày 07/5/2010 về hợp đồng trong hoạt động xây dựng thì Chủ đầu tư và Nhà thầu thỏa thuận, thống nhất việc điều chỉnh tiến độ hợp đồng nếu việc điều chỉnh tiến độ hợp đồng không làm kéo dài tiến độ hoàn thành dự án.

sau đó ký phụ lục hợp đồng để có cơ sở thanh quyết toán công trình (nếu trong thời gian kéo dài tiến độ có sự thay đổi về chế độ ví dụ như: thay đổi cơ chế tiền lương ....)
 

davidseo22

Thành viên có triển vọng
Tham gia
31/1/15
Bài viết
6
Thích
0
Điểm thành tích
1
Tuổi
29
#5
TỔNG QUAN DỰ ÁN THE EVERRICH 2


  • Tên dự án: THE EVERRICH 2
  • Vị trí: 422 Đường Đào Trí, khu phố 1, P. Phú Thuận, Quận 7, TP. Hồ Chí Minh.
  • Loại hình: Khu căn hộ cao cấp và trung tâm thương mại
  • Tổng diện tích khu đất: 112.585 m2
  • Diện tích đất xây dựng: 26.500 m2 – chiếm 23,64%
  • Tổng diện tích sàn xây dựng: 543.731m2.
  • Đất công trình dịch vụ công cộng: 11.638 m2
  • Đất cây xanh, giao thông, quảng trường: 74.447 m2 – chiếm 70,89%
  • Quy mô dự án: với hơn 3.125 căn trên 12 khối tháp cao từ 15 – 37 tầng
  • Tòa C cao 37 tầng, không có tầng 4 và tầng 13.

  • Số tầng hầm: 2 tầng
  • Chủ đầu uy tín: Công ty Cổ phần Phát triển Bất động sản Phát Đạt
  • Đơn vị phân phối độc quyền tòa C: Hệ thống Siêu thị dự án Bất động sản STDA
    The%20EverRich%202%20trong%20bai.jpg
 

QTV Bống

Thành viên mới
Tham gia
14/7/15
Bài viết
3
Thích
0
Điểm thành tích
1
#6
Theo quy định tại Khoản 4, Điều 28, Nghị định 12/2009/NĐ-CP ngày 12/12/2009 của Chính phủ về quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình và tại Khoản 3, Điều 38, Nghị định số 48/2010/NĐ-CP ngày 07/5/2010 về hợp đồng trong hoạt động xây dựng thì Chủ đầu tư và Nhà thầu thỏa thuận, thống nhất việc điều chỉnh tiến độ hợp đồng nếu việc điều chỉnh tiến độ hợp đồng không làm kéo dài tiến độ hoàn thành dự án.

sau đó ký phụ lục hợp đồng để có cơ sở thanh quyết toán công trình (nếu trong thời gian kéo dài tiến độ có sự thay đổi về chế độ ví dụ như: thay đổi cơ chế tiền lương ....)

Công ty mình được UBND tỉnh giao làm chủ đầu tư của 1 dự án đường (có quy mô 10 tỷ) theo Nguồn vốn Kế hoạch bảo vệ và phát triển rừng bền vững theo quyết định số 57/QĐ-TTg ngày 09/1/2012 của Thủ tướng Chính phủ hỗ trợ. Hiện nay công trình đã được thi công, theo hợp đồng 24/7/2015 hết hạn. Phía công ty mình và đơn vị thi công đã có thống nhất về việc gia hạn hợp đồng. Vậy mình có phải báo cáo tiến độ cho UBND tỉnh không?
 

vandung494390

Thành viên nhiệt tình
Tham gia
12/1/12
Bài viết
158
Thích
330
Điểm thành tích
63
#7
Công ty mình được UBND tỉnh giao làm chủ đầu tư của 1 dự án đường (có quy mô 10 tỷ) theo Nguồn vốn Kế hoạch bảo vệ và phát triển rừng bền vững theo quyết định số 57/QĐ-TTg ngày 09/1/2012 của Thủ tướng Chính phủ hỗ trợ. Hiện nay công trình đã được thi công, theo hợp đồng 24/7/2015 hết hạn. Phía công ty mình và đơn vị thi công đã có thống nhất về việc gia hạn hợp đồng. Vậy mình có phải báo cáo tiến độ cho UBND tỉnh không?
Các anh em ở trên đã dẫn chứng rất cụ thể ở NĐ, TT rồi. Bạn xem tìm hiểu nhé.
qC6FdVt.png

fC0o5oA.png
 
Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Phần mềm Dự thầu GXD
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm Giải phóng mặt bằng GPMB GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Tìm thành viên