Lớp Quản lý chất lượng GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online
Lớp Đo bóc, lập Dự toán
LH: Ms.Thu An 0975.381.900
Kích để đăng kí qua mạng
Lớp Dự toán dự thầu, đấu thầu
LH: Ms.Thanh Mai: 0974.889.500
Kích vào đây đăng kí học
Lớp Thanh quyết toán GXD
LH: Ms.Huyền Thanh 0985.099.938
Kích để đăng kí học online

Chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng của Hiệp hội

ductho0212

Thành viên mới
Tham gia
23/2/13
Bài viết
2
Thích
1
Điểm thành tích
1
#1
Có bác nào đã dùng chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng do Hiệp hội Tư vấn xây dựng cấp chưa? Có vướng mắc gì so với khi dùng chứng chỉ do Cục Quản lý HĐXD hay các Sở XD cấp không các bác ?
 

nguyentheanh

Tác giả Dự toán GXD
Thành viên BQT
Tham gia
6/7/07
Bài viết
3.645
Thích
6.043
Điểm thành tích
113
Website
giaxaydung.vn
#2
Theo Điểm b, Khoản 3, Điều 149 Luật Xây dựng số 50 thì các Hội nghề nghiệp được cấp Chứng chỉ hành nghề. Hiệp hội Tư vấn xây dựng đã có văn bản của Bộ Xây dựng (cấp có thẩm quyền) cho phép và công nhận. Bạn sử dụng chứng chỉ của Hiệp hội Tư vấn là hoàn toàn hợp pháp nhé.

Cục Quản lý Hoạt động xây dựng - Bộ Xây dựng chỉ cấp chứng chỉ hành nghề hạng I thôi. Các Hội nghề nghiệp được cấp chứng chỉ hành nghề hạng II và III.
3. Thẩm quyền sát hạch, cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng được quy định như sau:
a) Cơ quan chuyên môn thuộc Bộ Xây dựng có thẩm quyền sát hạch, cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng hạng I;
b) Sở Xây dựng, tổ chức xã hội - nghề nghiệp có đủ điều kiện theo quy định của Chính phủ có thẩm quyền sát hạch, cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng các hạng còn lại.
 
Tải bộ cài phần mềm Dự toán GXD, Đấu thầu GXD, Thanh Quyết toán GXD, Quản lý chất lượng GXD. Dành cho người mua bản quyền
Phần mềm Dự thầu GXD
Phần mềm quản lý chất lượng công trình QLCL GXD
Kích để xem khóa học Dự toán công trình
Phần mềm Giải phóng mặt bằng GPMB GXD
Tìm hiểu khóa học Thanh Quyết toán GXD

Tìm thành viên