Kết quả 1 đến 2 của 2
  1. #1
    Thành viên dự bị
    Ngày tham gia
    Sep 2008
    Bài viết
    3
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    Thẩm định kết quả chỉ định thầu

    Chào các anh/chị,
    Theo như thông tin em biết thì hiện nay luật xây dựng không cho phép một đơn vị vừa chấm thầu vừa thẩm định báo cáo kết quả chỉ định thầu nữa ! Các Anh/Chị có biết Nghị định hoặc Thông tư nào nói rõ việc này không?
    Em xin cảm ơn !
      Trả lời kèm trích dẫn

  2. #2
    Thành viên BQL Diễn đàn nguyenhuutrinh's Avatar
    Ngày tham gia
    Oct 2008
    Bài viết
    1,891
    Thanks
    1,604
    Thanked 2,191 Times in 732 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi atubibi Xem bài viết
    Chào các anh/chị,
    Theo như thông tin em biết thì hiện nay luật xây dựng không cho phép một đơn vị vừa chấm thầu vừa thẩm định báo cáo kết quả chỉ định thầu nữa ! Các Anh/Chị có biết Nghị định hoặc Thông tư nào nói rõ việc này không?
    Em xin cảm ơn !
    Điều này là đương nhiên. Quy định thì đã có ngay trong Luật đấu thầu. Trích Điều 12 - Các hành vi bị cấm trong đấu thầu - Luật đấu thầu số 61/2005/QH11:
    4. Tổ chức hoặc cá nhân vừa tham gia đánh giá hồ sơ dự thầu vừa thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu đối với cùng một gói thầu.

      Trả lời kèm trích dẫn

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 07:17 PM.