Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 37
    Thành viên mới
    Thanks
    13
    Mình có 1 số thắc mắc như sau : Theo điều 7 QĐ 06/2008/QĐ-BXD : Điều kiện cấp chứng chỉ kỹ sư định giá hạng 2 là " có bằng tốt nghiệp từ cao đẳng trở lên thuộc chuyên ngành kinh tế, kinh tế-kỹ thuật, kỹ thuật do tổ chức hợp pháp của Việt Nam hoặc nước ngoài cấp và đang thực hiện các công việc có liên quan đến quản lý chi phí đầu tư xây dựng công trình".

Trường hợp của mình có bằng tốt nghiệp đại học Thủy Lợi khoa Xây dựng công trình thủy lợi, nhưng hiên tại mình tham gia lập dự toán cho các công trình dân dụng, với kinh nghiệm làm các công trình dân dụng thì mình có đủ để cấp chứng chỉ kỹ sư định giá không?

Nếu mình muốn thi cao học ngành kinh tế xây dựng thuộc các trường ĐH Xây dựng hoặc Giao thông vận tải thì phải học bổ sung thêm môn học chuyên ngành gì không?

Bác nào biết giải đáp dùm mình nha!

Thành viên mới
    Thanks
    9

Chứng chỉ KSĐG

Tôi là KSXD kinh nghiệm 15 năm. Đã từng làm các công tác khối lượng, thanh quyết tóan, quản lý chi phí ... nhưng khi nộp hồ sơ xin cấp CC thì bị từ chối vì không làm các công việc ở vai trò tư vấn. Nếu vậy kinh nghiệm đạt được chỉ được chấp nhận khi đã làm cho 1 đơn vị tư vấn thiết kế...

Thành viên dự bị
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi lovelykid Xem bài viết
    Mình có 1 số thắc mắc như sau : Theo điều 7 QĐ 06/2008/QĐ-BXD : Điều kiện cấp chứng chỉ kỹ sư định giá hạng 2 là " có bằng tốt nghiệp từ cao đẳng trở lên thuộc chuyên ngành kinh tế, kinh tế-kỹ thuật, kỹ thuật do tổ chức hợp pháp của Việt Nam hoặc nước ngoài cấp và đang thực hiện các công việc có liên quan đến quản lý chi phí đầu tư xây dựng công trình".

Trường hợp của mình có bằng tốt nghiệp đại học Thủy Lợi khoa Xây dựng công trình thủy lợi, nhưng hiên tại mình tham gia lập dự toán cho các công trình dân dụng, với kinh nghiệm làm các công trình dân dụng thì mình có đủ để cấp chứng chỉ kỹ sư định giá không?

Nếu mình muốn thi cao học ngành kinh tế xây dựng thuộc các trường ĐH Xây dựng hoặc Giao thông vận tải thì phải học bổ sung thêm môn học chuyên ngành gì không?

Bác nào biết giải đáp dùm mình nha!
    được bạn à.bằng chứng là mình đã được cấp chứng chỉ kỹ sư định gia hạng 2.chúc bạn sớm được cấp chứng chỉ. tiện đây cho mình hỏi bạn học khoá bao nhiêu trường Thuỷ Lợi

Thành viên mới
    Thanks
    13
    Vậy thì tuyệt quá. Cảm ơn bạn nhiều!
    Bạn được cấp chứng chỉ kỹ sư định giá thì chắc chắn là bậc đàn anh đàn chị của mình rồi.Mình học khoá 45 Công trình thuỷ lợi, vừa " ra lò" năm ngoái. Vậy nên không bít nên xưng hô thế nào cho phải phép đây? ^_^.
    Có thể cho mình một số kinh nghiệm để có được chứng chỉ kỹ sư định giá ko?
    Mình đã có thời gian làm việc cho 1 đơn vị tư vấn thiết kế, và giờ làm cho một đơn vị thi công. Công việc chủ yếu là tính dự toán và dự thầu, thanh quyết toán...

Thành viên dự bị
    Thanks
    2

Smile Điều kiện cấp chứng chỉ kỹ sư định giá xây dựng

Xin được hỏi Bộ Xây dựng có quy định nào quy định rằng muốn cấp chứng chỉ kỹ sư định giá ở Sở xây dựng đị phương nào thì phải học qua lớp bồi dưỡng kỹ sư định giá xây dựng được tổ chức tại địa phương đó hay không? Trường hợp tại địa phương nộp hồ sơ xin cấp chứng chỉ kỹ sư định giá không có lớp học bồi dướng kỹ sư định giá phải đi học ở địa phương khác thì có đủ điều kiện để được cấp chứng chỉ hay không? Trường hợp cụ thể của tôi hiện đang công tác tại Nghệ An, thời gian vừa qua tôi đã nộp hồ sơ cấp chứng chỉ kỹ sư định giá xây dựng tại Sở Xây dựng Nghệ An. Tuy nhiên hồ sơ của tôi chưa được giải quyết vì theo lý do mà Sở Xây dựng Nghệ An đưa ra là Chứng nhận hoàn thành lớp bồi dưỡng kỹ sư định giá xây dựng của tôi do Trung tâm đào tạo và bồi dưỡng cán bộ thuộc Công ty Cổ phần Đào tạo và tư vấn đầu tư xây dựng Hà Nội cấp, lớp học tổ chức tại Bắc Ninh không thuộc quyền quản lý của Sở Xây dựng Nghệ An. Vậy xin hỏi hồ sơ cấp chứng chỉ của tôi có đủ điều kiện để cấp chứng chỉ hay không? Nhờ các Bác tư vấn giúp với!!
    Sửa lần cuối bởi hlong171077; 10-11-2009 lúc 04:42 PM.

Thành viên rất nhiệt tình cao van ha's Avatar
    Thanks
    88
    Các bác cho mình hỏi chút?
    Mình có người bạn đã tốt nghiệp đậi học 6-7 năm rồi, đã có chứng chỉ hoàn thành khóa học bồi dưỡng nghiệp vụ tư vấn giám sát và kỹ sư định giá. Bây giờ muốn xin cấp chứng chỉ hành nghề thì cần làm những thủ tục gì? Bạn mình làm ở công ty kiểm toán, các bạn nào biết thì tư vấn giúp mình đường đi nước bước nhé!
    Thanks you!
    V? t?i y?u em b?ng tr?i tim !

Thành viên dự bị
    Thanks
    2
    Trích dẫn Gửi bởi Tranghuynh Xem bài viết
    Tôi là KSXD kinh nghiệm 15 năm. Đã từng làm các công tác khối lượng, thanh quyết tóan, quản lý chi phí ... nhưng khi nộp hồ sơ xin cấp CC thì bị từ chối vì không làm các công việc ở vai trò tư vấn. Nếu vậy kinh nghiệm đạt được chỉ được chấp nhận khi đã làm cho 1 đơn vị tư vấn thiết kế...

E cũng bị sở xây dựng TPHCM từ chối với lý do là " hiện nay theo quy định tại điểm e -khoản 1- điều 7 - quyết định 06/2008/QĐ - BXD về điều kiện cấp chứng chỉ kỹ sư định giá hạng 2, chưa xét đến vai trò công việc của chủ đầu tư" ( Câu nì chép nguyên văn văn bản trả lời về hồ sơ xin cấp chứng chỉ KSDG của mình), không hiểu các bạn ở tỉnh thành khác thì sao?
    Sửa lần cuối bởi ngovannhan; 13-01-2010 lúc 11:37 AM.

Chiến sỹ thi đua của ngành
    Thanks
    371

Smile Nên xem quy định để tham chiếu

Trích dẫn Gửi bởi ngovannhan Xem bài viết
    E cũng bị sở xây dựng TPHCM từ chối với lý do là " hiện nay theo quy định tại điểm e -khoản 1- điều 7 - quyết định 06/2008/QĐ - BXD về điều kiện cấp chứng chỉ kỹ sư định giá hạng 2, chưa xét đến vai trò công việc của chủ đầu tư" ( Câu nì chép nguyên văn văn bản trả lời về hồ sơ xin cấp chứng chỉ KSDG của mình), không hiểu các bạn ở tỉnh thành khác thì sao?
    Nguyên văn bởi Tranghuynh Chứng chỉ kỹ sư định giá

Theo tôi, các bạn nên đọc kỹ điều 19 và điều 20 NĐ112/2009/NĐ-CP để xem mình có đủ điều kiện cấp chứng chỉ hay không. Trước đây, TT12/2009/TT-BXD cũng đã hướng dẫn về vấn đề này, các bạn cũng nên xem. Hy vọng phần nào thắc mắc của các bạn sẽ được giải đáp.

Thành viên dự bị
    Thanks
    2
    Trích dẫn Gửi bởi dinhdangquang Xem bài viết
    Nguyên văn bởi Tranghuynh Chứng chỉ kỹ sư định giá

Theo tôi, các bạn nên đọc kỹ điều 19 và điều 20 NĐ112/2009/NĐ-CP để xem mình có đủ điều kiện cấp chứng chỉ hay không. Trước đây, TT12/2009/TT-BXD cũng đã hướng dẫn về vấn đề này, các bạn cũng nên xem. Hy vọng phần nào thắc mắc của các bạn sẽ được giải đáp.
    Mình đã đọc điều bạn nói nhưng sở xây dựng tphcm hiện chưa chấp nhận bản khai kinh nghiệm khi làm ở đơn vị thi công hoặc chủ đầu tư mà chỉ xét về kinh nghiệm trong hoạt động tư vấn quản lý chi phí đầu tư xây dựng công trình ( với vai trò tư vấn). ( Trích nguyên văn : Hiện nay, sở xây dựng đã có văn bản gửi bộ xây dựng về việc xét cấp đối với cá nhân thực hiện các công việc tư vấn quản lý chi phí đầu tư xây dựng mà đơn vị công tác với vai trò là chủ đầu tư hoặc nhà thầu thi công ... nhưng đến nay chưa có phản hồi).
    Không lẽ hiện nay sở XDTPHCM chỉ cấp cho những người đủ 5 năm làm ở đơn vị tư vấn thiết kế

freedom295
    Kh?ch gh? th?m, ch?a l? th?nh vi
    có đòi hỏi 5 năm công tác là sao nhỉ? nếu muốn tham gia khóa đào tạo chứng chỉ kỹ sư định giá thì làm sao biết được chương trình đó mở ở đâu và khỉ nào??? các bác biêt hok chỉ cho e với???

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 CuốiCuối