Kết quả 1 đến 8 của 8
  1. #1
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Oct 2007
    Bài viết
    21
    Thanks
    2
    Thanked 5 Times in 2 Posts

    đã là tư vấn thiết kế thi công có được tham gia là tư vấn lập hồ sơ yêu cầu.

    Dear all:
    Các anh chị trên diễn đàn cho tôi hỏi, nếu đã là tư vấn thiết kế bản vẽ thi công thì sau có được tham gia tư vấn lập hồ sơ yêu cầu của cùng gói thầu đấy không ạ? và có văn bản nào quy định về điều này.
    Gói thầu dưới 5 tỷ, vốn ngân sách. Mọi người trên diễn đàn có ai biết thì xin trợ giúp. Xin cảm ơn vì sự hợp tác, tương trợ.
      Trả lời kèm trích dẫn

  2. #2
    Thành viên tích cực mantt's Avatar
    Ngày tham gia
    Sep 2008
    Bài viết
    83
    Thanks
    2
    Thanked 11 Times in 2 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenanhtuan2404 Xem bài viết
    Dear all:
    Các anh chị trên diễn đàn cho tôi hỏi, nếu đã là tư vấn thiết kế bản vẽ thi công thì sau có được tham gia tư vấn lập hồ sơ yêu cầu của cùng gói thầu đấy không ạ? và có văn bản nào quy định về điều này.
    Gói thầu dưới 5 tỷ, vốn ngân sách. Mọi người trên diễn đàn có ai biết thì xin trợ giúp. Xin cảm ơn vì sự hợp tác, tương trợ.
    Bạn có thể làm thoải mái đi. Theo quy định thì đã TK thì không được thi công. Bạn xem chi tiết trong NĐ 85/2009.
      Trả lời kèm trích dẫn

  3. #3
    Thành viên BQL Diễn đàn nguyenhuutrinh's Avatar
    Ngày tham gia
    Oct 2008
    Bài viết
    2,267
    Thanks
    1,591
    Thanked 2,146 Times in 720 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenanhtuan2404 Xem bài viết
    Nếu đã là tư vấn thiết kế bản vẽ thi công thì sau có được tham gia tư vấn lập hồ sơ yêu cầu của cùng gói thầu đấy không ạ?
    Đúng như anh mantt trao đổi. Bạn cứ thoải mái đi ạ. Luật không hề cấm.
    Trích dẫn Gửi bởi mantt Xem bài viết
    Theo quy định thì đã TK thì không được thi công
    Quy định này cũng không có đâu ạ.

      Trả lời kèm trích dẫn

  4. #4
    Thành viên rất tích cực tiennm's Avatar
    Ngày tham gia
    Aug 2008
    Bài viết
    131
    Thanks
    0
    Thanked 1 Time in 1 Post
    cái này gọi là: thoải con gà mái đi bác ợ
    ... X?y cho nh? cao, cao m?i....
      Trả lời kèm trích dẫn

  5. #5
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Dec 2009
    Bài viết
    7
    Thanks
    0
    Thanked 1 Time in 1 Post

    đã là tư vấn thiết kế thi công có được tham gia là tư vấn lập hồ sơ yêu cầu

    Trích dẫn Gửi bởi nguyenanhtuan2404 Xem bài viết
    Dear all:
    Các anh chị trên diễn đàn cho tôi hỏi, nếu đã là tư vấn thiết kế bản vẽ thi công thì sau có được tham gia tư vấn lập hồ sơ yêu cầu của cùng gói thầu đấy không ạ? và có văn bản nào quy định về điều này.
    Gói thầu dưới 5 tỷ, vốn ngân sách. Mọi người trên diễn đàn có ai biết thì xin trợ giúp. Xin cảm ơn vì sự hợp tác, tương trợ.
    Bạn đọc kỹ "Luật 38 - sửa đổi Luật Đấu thầu và Luật Xây dựng":


    2. Điều 11 được sửa đổi, bổ sung như sau:
    “Điều 11. Bảo đảm cạnh tranh trong đấu thầu
    1. Nhà thầu khi tham gia đấu thầu các gói thầu thuộc dự án quy định tại Điều 1 của Luật này phải bảo đảm các yêu cầu sau đây về tính cạnh tranh:
    a) Nhà thầu tham gia đấu thầu phải độc lập về tổ chức, không cùng phụ thuộc vào một cơ quan quản lý và độc lập về tài chính với nhà thầu tư vấn lập hồ sơ mời thầu, đánh giá hồ sơ dự thầu;
    b) Nhà thầu tư vấn giám sát thực hiện hợp đồng phải độc lập về tổ chức, không cùng phụ thuộc vào một cơ quan quản lý và độc lập về tài chính với nhà thầu thực hiện hợp đồng;
    c) Nhà thầu tham gia đấu thầu các gói thầu thuộc dự án phải độc lập về tổ chức, không cùng phụ thuộc vào một cơ quan quản lý và độc lập về tài chính với chủ đầu tư dự án.
    2. Chính phủ quy định cụ thể về bảo đảm cạnh tranh trong đấu thầu.”
      Trả lời kèm trích dẫn

  6. #6
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Sep 2007
    Bài viết
    10
    Thanks
    0
    Thanked 1 Time in 1 Post
    Luật và nghị định không cấm, cứ vô tư đi bạn
    ý tưởng sản phẩm do mình tạo ra (giai đoạn thiết kế kttc), lên kế hoạch chào mời các đơn vị khác thực hiện sản xuất sản phẩm của mình (lập hồ sơ mời thầu) thế còn gì bằng vừa nhanh chính xác và chất lượng heheheheh.
      Trả lời kèm trích dẫn

  7. #7
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Aug 2008
    Bài viết
    8
    Thanks
    11
    Thanked 12 Times in 2 Posts

    Nhà thầu tư vấn thiết kế không được giám sát thi công

    Nghị định 23/2009/NĐ-CP ngày 27/02/2009 về Về xử phạt vi phạm hành chính trong hoạt động xây dựng:
    Điều 24: Xử phạt nhà thầu thiết kế xây dựng công trình có hành vi vi phạm quy định về thiết kế xây dựng công trình:
    Mục 3.
    Phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với nhà thầu thiết kế xây dựng công trình có một trong các hành vi sau đây:

    b) Thực hiện hợp đồng giám sát thi công xây dựng đối với công trình xây dựng sử dụng vốn nhà nước do mình thiết kế;

    Còn lập HSYC thì vẫn được, không có quy định nào cấm cả, chỉ sợ không có năng lực thôi.
    Sửa lần cuối bởi BinhNTT; 23-08-2010 lúc 06:39 PM. Lý do: thêm
      Trả lời kèm trích dẫn

  8. #8
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Sep 2011
    Bài viết
    7
    Thanks
    0
    Thanked 4 Times in 4 Posts
    Mệt mỏi quá, Trong nghị định 85/2009 thì điều 11 thì cho phép còn điều 12 thì nghiêm cấm nhà thầu tư vấn thiết kế công trình ko được tham gia thi công. Còn đây của mình là tư vấn thiết kế xây dựng, có một đơn vị khác đã thiết kế nội thất , vậy mình có được tham giá thi công nội thất ko???
      Trả lời kèm trích dẫn

Các Chủ đề tương tự

  1. Hồ sơ thiết kế tham khảo Quy hoạch và hạ tầng đô thị
    Bởi man trong diễn đàn Mẫu hồ sơ thiết kế, bản vẽ
    Trả lời: 5
    Bài cuối: 02-10-2013, 04:36 PM
  2. Chi phí thiết kế công trình có nhiều tư vấn tham gia TK
    Bởi dutoan_tecco5 trong diễn đàn Chi phí QLDA và chi phí tư vấn
    Trả lời: 7
    Bài cuối: 31-07-2013, 02:12 PM
  3. Nhà thầu thiết kế BVTC có được tham gia gói thầu xây lắp?
    Bởi showbiz trong diễn đàn Đấu thầu, lựa chọn nhà thầu
    Trả lời: 19
    Bài cuối: 04-04-2013, 11:01 PM
  4. Thước Lỗ Ban tài liệu tham khảo thiết kế nhà dân
    Bởi nguyentheanh trong diễn đàn Thiết kế kết cấu công trình
    Trả lời: 25
    Bài cuối: 15-09-2009, 07:19 PM
  5. Trả lời: 3
    Bài cuối: 12-07-2009, 03:14 PM

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 02:53 PM.