Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Thành viên mới lehobac's Avatar
    Thanks
    4

Phụ cấp kiêm nhiệm

Mình là công chức (hưởng lương Nhà nước) có kiêm nhiệm làm chủ đầu tư 1 số dự án khác. Vậy xin hỏi ngoài lương cơ bản ra chế độ phụ cấp kiêm nhiệm (từ chi phí quản lý dự án) được tính như thế nào vậy các bạn?
    Các khoản khác như lập HSMT, giám sát, thẩm định dự toán... thì tính theo định mức của QĐ 957 phải không ạ?
    Sửa lần cuối bởi lehobac; 20-04-2010 lúc 03:34 PM.
    L? H? B?c, K? s? X?y d?ng, Ban qu?n l? Khu kinh t? t?nh B?nh ??nh

Thành viên mới duong183's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi lehobac Xem bài viết
    Mình là công chức (hưởng lương Nhà nước) có kiêm nhiệm làm chủ đầu tư 1 số dự án khác. Vậy xin hỏi ngoài lương cơ bản ra chế độ phụ cấp kiêm nhiệm (từ chi phí quản lý dự án) được tính như thế nào vậy các bạn?
    Các khoản khác như lập HSMT, giám sát, thẩm định dự toán... thì tính theo định mức của QĐ 957 phải không ạ?
    Đây nhé thông tư 117/TT-BTC ngày 05/12/2008 quy định thế này: 1.5.3. Các khoản phụ cấp lương: chức vụ, khu vực, thu hút, đắt đỏ, làm đêm, thêm giờ, độc hại, nguy hiểm, lưu động, trách nhiệm, phụ cấp kiêm nhiệm quản lý dự án,... theo quy định hiện hành đối với các cơ quan nhà nước và đơn vị sự nghiệp công lập.
    Đối với Phụ cấp kiêm nhiệm quản lý dự án: căn cứ mức độ thời gian tham gia quản lý của từng cán bộ và nguồn chi phí quản lý dự án cụ thể để tính tỷ lệ % được hưởng cho những người trực tiếp thực hiện các công việc thuộc quản lý dự án nhưng không hưởng lương từ dự án, bao gồm cả cán bộ BQLDA và cán bộ thuộc chủ đầu tư. Mức chi phụ cấp kiêm nhiệm quản lý dự án một tháng cho một cá nhân tối đa bằng 50% tiền lương và phụ cấp lương một tháng của cá nhân đó (kể cả trường hợp kiêm nhiệm quản lý nhiều dự án).

50% lương bác ạ. Kiểu này thì bác có làm trời, làm biển cũng không được vượt cái mốc 50%/1 tháng đó. (em nói nhỏ nhé: tách ra lĩnh thành nhiều tháng thế nào chả hết )

Thành viên mới lehobac's Avatar
    Thanks
    4
    Cái này mình biết rồi. Nhưng àm ý mình muốn hỏi làm sao nhận được tiền đó. Chỉ việc ký nhận 50% lương hay thông qua các khoản thêm giờ, họp hành, xăng xe đi lại...
    L? H? B?c, K? s? X?y d?ng, Ban qu?n l? Khu kinh t? t?nh B?nh ??nh

Thành viên mới duong183's Avatar
    Thanks
    0
    bác phải lập 1 bảng luơng kiêm nhiệm (căn cứ vào bảng luơng chính thức để lập) rồi kế toán + kế toán trưởng + thủ trưởng đơn vị (trưởng ban quản lý) ký duyệt => ký nhận $.

TT 117 quy định: Đối với phụ cấp làm thêm giờ phải tuân thủ quy định của Luật Lao động về thời giờ làm việc, thời giờ nghỉ ngơi cùng các văn bản hướng dẫn thực hiện.
    Tức là bác vẫn được nhận cái kiềm nhiệm + cái thêm giờ: thêm giờ thì phải làm chấm công hàng tháng, căn cứ vào đó để nhận $. Cái này không bị quy định 50%, he he, nhưng 1 tháng tối đa được 4 ngày thì phải. (cái tối đa 4 ngày làm thêm/1 tháng là em có đọc 1 văn bản nào đó quy định mà quên mất văn bản đố là ở đâu, tên j rồi rồi)

Còn cái khoản họp hành + xăng xe đi lại đâu tính là luơng kiêm nhiệm đâu bác, mấy cái đó là mục khác hẳn ngoài luơng kiêm nhiệm bác được lãnh thêm và tổng lãnh sẽ >50%.
    Từ mục 1.5.1 đến 1.5.17 trong TT 117, theo em tất cả những những mục đấy bác cứ lập bảng chi là được sài. Tuy nhiên, tùy từng trường hợp cụ thể, theo quy định riêng của Bộ hay Ngành thì có mục bác sẽ ko được sài đâu.
    Sửa lần cuối bởi duong183; 23-04-2010 lúc 11:02 AM.

Thành viên dự bị
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi duong183 Xem bài viết
    bác phải lập 1 bảng luơng kiêm nhiệm (căn cứ vào bảng luơng chính thức để lập) rồi kế toán + kế toán trưởng + thủ trưởng đơn vị (trưởng ban quản lý) ký duyệt => ký nhận $.

TT 117 quy định: Đối với phụ cấp làm thêm giờ phải tuân thủ quy định của Luật Lao động về thời giờ làm việc, thời giờ nghỉ ngơi cùng các văn bản hướng dẫn thực hiện.
    Tức là bác vẫn được nhận cái kiềm nhiệm + cái thêm giờ: thêm giờ thì phải làm chấm công hàng tháng, căn cứ vào đó để nhận $. Cái này không bị quy định 50%, he he, nhưng 1 tháng tối đa được 4 ngày thì phải. (cái tối đa 4 ngày làm thêm/1 tháng là em có đọc 1 văn bản nào đó quy định mà quên mất văn bản đố là ở đâu, tên j rồi rồi)

Còn cái khoản họp hành + xăng xe đi lại đâu tính là luơng kiêm nhiệm đâu bác, mấy cái đó là mục khác hẳn ngoài luơng kiêm nhiệm bác được lãnh thêm và tổng lãnh sẽ >50%.
    Từ mục 1.5.1 đến 1.5.17 trong TT 117, theo em tất cả những những mục đấy bác cứ lập bảng chi là được sài. Tuy nhiên, tùy từng trường hợp cụ thể, theo quy định riêng của Bộ hay Ngành thì có mục bác sẽ ko được sài đâu.

Bác ơi! Nếu chi phí xăng xe hay họp không đươc tính vào lương kiêm nhiệm thì e hỏi bác chút nhé:

trong mẫu số 01 của TT, thì phần 2: Chi phí đề nghị quyết toán có 17 mục, trong đó có: Chi hội nghị và Chi công tác phí?
    vậy 2 khoản ấy là gì hả bác? Nó tính vào Chi phí của Ban QLDA mà?

Thứ 2: Trường hợp Ban QLDA mua xe otô, đầu tư xây dựng trụ sở làm việc thì theo Qui định bao nhiêu vậy bác nhỉ?
    thứ 3: Về Kinh phí QLDA: Ở mục:

1.4. Phương pháp lập dự toán chi phí quản lý dự án:
    1.4.1. Lập Bảng tính kinh phí quản lý dự án theo Mẫu số 01/DT.QLDA kèm theo:

- Căn cứ tổng mức đầu tư của dự án được phê duyệt và Định mức trích chi phí quản lý dự án theo văn bản công bố của cơ quan có thẩm quyềnđể xác định chi phí quản lý dự án của dự án (ký hiệu là GQLDA). Trường hợp các dự án không có định mức trong các văn bản công bố hoặc chỉ làm công tác chuẩn bị đầu tư cho dự ánthì trích theo dự toán do cấp giao nhiệm vụ duyệt. Đối với các dự án ODA nếu hiệp định của dự án có quy định cụ thể về mức kinh phí quản lý dự án thì thực hiện theo hiệp định.

Vậy định mức trích chi QLDA là bao nhiêu phần trăm? Cơ quan có thẩm quyền xác định chi Phí dự án là cơ quan nào? Văn bản công bố là văn bản gì bác nhỉ? Qui định mức tối đa là bao nhiêu?

Em là dân mới gia nhập mảng công trình này! Mong được học hỏi các bác nhiều nhiều !
    Sửa lần cuối bởi tecem1407; 18-03-2011 lúc 10:53 AM.

Thành viên tích cực
    Thanks
    12
    mấy bác cho em hỏi, những người đc hưởng phụ cấp kiêm nhiệm thì có được hưởng cái khoản hệ số tăng thêm 1.1 từ tiền lương ko. Em đang khoái cái món hệ số tăng thêm 1.1 đối với BQLDA dự án nhóm C mà tìm ko ra chổ để áp dụng cho những người làm kiêm nhiệm,. hiX! ai biết thì trả lời nhanh giúp em, em đang cần gấp
    Thank!

Thành viên mới
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi tecem1407 Xem bài viết
    thứ 3: Về Kinh phí QLDA: Ở mục:

1.4. Phương pháp lập dự toán chi phí quản lý dự án:
    1.4.1. Lập Bảng tính kinh phí quản lý dự án theo Mẫu số 01/DT.QLDA kèm theo:

- Căn cứ tổng mức đầu tư của dự án được phê duyệt và Định mức trích chi phí quản lý dự án theo văn bản công bố của cơ quan có thẩm quyềnđể xác định chi phí quản lý dự án của dự án (ký hiệu là GQLDA). Trường hợp các dự án không có định mức trong các văn bản công bố hoặc chỉ làm công tác chuẩn bị đầu tư cho dự ánthì trích theo dự toán do cấp giao nhiệm vụ duyệt. Đối với các dự án ODA nếu hiệp định của dự án có quy định cụ thể về mức kinh phí quản lý dự án thì thực hiện theo hiệp định.

Vậy định mức trích chi QLDA là bao nhiêu phần trăm? Cơ quan có thẩm quyền xác định chi Phí dự án là cơ quan nào? Văn bản công bố là văn bản gì bác nhỉ? Qui định mức tối đa là bao nhiêu?

Em là dân mới gia nhập mảng công trình này! Mong được học hỏi các bác nhiều nhiều !
    Bạn tham khảo thông tư 10/2011/TT-BTC nhé!

Thành viên tích cực thanhbanquanlytravinh's Avatar
    Thanks
    0
    Là công chức hưởng lương từ ngân sách nhà nước nếu có kiêm nhiêm nhiệm thì hưởng thêm 50% lương của công tác quản lý dự án là mức tối đa. Những việc khác như lập HSMT, Giám sát, thẩm định ... tội gì phải làm nhiều thế, thuê tư vấn làm giúp, họ vừa chuyên nghiệp làm đúng, mình không phải chịu trách nhiệm cũng không phải làm vất vả. Nếu muốn hưởng theo 957 "thuê" tư vấn ký giúp rồi uống cà phê tính với nhau, đi đâu mà thiết, vừa làm có kinh nghiệm, vừa hưởng chế độ cao.

Thành viên rất xuất sắc haophuong80's Avatar
    Thanks
    102
    Cách 1:
    Trích dẫn Gửi bởi thanhbanquanlytravinh Xem bài viết
    Là công chức hưởng lương từ ngân sách nhà nước nếu có kiêm nhiêm nhiệm thì hưởng thêm 50% lương của công tác quản lý dự án là mức tối đa. Những việc khác như lập HSMT, Giám sát, thẩm định ... tội gì phải làm nhiều thế, thuê tư vấn làm giúp, họ vừa chuyên nghiệp làm đúng, mình không phải chịu trách nhiệm cũng không phải làm vất vả.
    Nghe có lý! Tội gì mà phải vất vả nhỉ?

Cách 2:
    Trích dẫn Gửi bởi thanhbanquanlytravinh Xem bài viết
    Nếu muốn hưởng theo 957 "thuê" tư vấn ký giúp rồi uống cà phê tính với nhau, đi đâu mà thiết, vừa làm có kinh nghiệm, vừa hưởng chế độ cao.
    Cách này gặp công trình xuôn xẻ thì không sao.
    Chứ gặp cái hơi rắc rối một tý thì ốm đòn Ngoài ra "một tiền gà, ba tiền thóc" nữa

Thành viên rất nhiệt tình thanh_nhoc's Avatar
    Thanks
    6
    Trích dẫn Gửi bởi haophuong80 Xem bài viết
    Cách 1:

Nghe có lý! Tội gì mà phải vất vả nhỉ?

Cách 2:

Cách này gặp công trình xuôn xẻ thì không sao.
    Chứ gặp cái hơi rắc rối một tý thì ốm đòn Ngoài ra "một tiền gà, ba tiền thóc" nữa

haha! Bác Cứ khéo lo, làm quản lý nhà nước mà, ở đâu chả vậy... ko sao đâu bưa nay toàn làm theo vòng tròn khép kín mà...mình làm ở đơn vị tư vấn nên mình cũng biết về việc này...
    Mail: saole.andyou@gmail.com
    Phone: 0935798379
    Note: C? ?i r?i s? ??n, kh?ng m?t c?nh c?a n?o ??ng l?i qu? l?u tr??c nh?ng tr?i tim ch?n th?nh (tr?ch d?n)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Ấn tượng Vietbuild Hà Nội 2014: Thiên nhiên sống động trong các tác phẩm hoa văn đá tự nhiên
    Bởi phuongnguyen.stone trong diễn đàn Vật liệu xây gạch đá, gỗ, bê tông
    Trả lời: 1
    Bài cuối: 27-06-2014, 09:20 PM
  2. Trả lời: 0
    Bài cuối: 17-09-2012, 09:02 PM
  3. Trả lời: 9
    Bài cuối: 29-07-2011, 03:34 PM
  4. Cách nhiệt PE,cao su lưu hóa,Ống gió mềm,FCU,AHU,Chiller,Tháp giải nhiệt,Van....
    Bởi pkdvinhthai trong diễn đàn Vật liệu cơ điện lạnh
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 23-02-2011, 10:08 AM
  5. Trả lời: 0
    Bài cuối: 23-05-2010, 03:15 PM