Kết quả 1 đến 4 của 4
  1. #1
    taichinhlaocai
    Kh?ch gh? th?m, ch?a l? th?nh vi

    phê duyệt danh sách nhà thầu đạt tiêu chuẩn về mặt kỹ thuật

    xin hỏi các đồng nghiệp đơn vị nào có chức năng thẩm định và trình lãnh đạo ra quyết định phê duyệt danh sách nhà thầu đạt tiêu chuẩn về mặt kỹ thuật
    Sửa lần cuối bởi taichinhlaocai; 09-10-2009 lúc 12:06 AM.
      Trả lời kèm trích dẫn

  2. #2
    Thành viên rất xuất sắc Hugolina's Avatar
    Ngày tham gia
    Jul 2007
    Bài viết
    596
    Thanks
    2
    Thanked 97 Times in 43 Posts
    Sau khi đánh giá xong bước kỹ thuật, Tổ chuyên gia đề xuất với Bên mời thầu danh sách nhà thầu đáp ứng yêu cầu về mặt kỹ thuật. CĐT sẽ là người ra quyết định phê duyệt ở bước này. Như vậy nếu Bên mời thầu không phải là CĐT thì còn qua một bước trung gian là làm văn bản trình CĐT phê duyệt.

    Bạn tham khảo Điều 19 (Mục 2 tiết a) và Điều 29 (Mục 2 tiết a)của Nghị định 58.
    Sửa lần cuối bởi Hugolina; 09-10-2009 lúc 11:33 AM.
    NHẬN DỊCH TÀI LIỆU CHUYÊN NGÀNH XÂY DỰNG
    Email: trungtamdichthuatxaydung@gmail.com
    ĐT: 098.43.21.668/ 094.56.31.668

    Có bán tiêu chuẩn, quy chuẩn, văn bản pháp luật dịch sẵn
      Trả lời kèm trích dẫn

  3. #3
    Thành viên rất nhiệt tình quantukiems's Avatar
    Ngày tham gia
    Dec 2007
    Bài viết
    235
    Thanks
    0
    Thanked 22 Times in 21 Posts
    Theo khoản 39 điều 2 - Luật đấu thầu đã được sử đổi bổ sung theo luật số 38/2009/QH12
    39. Thẩm định đấu thầu là việc kiểm tra, đánh giá của cơ quan, tổ chức có chức năng thẩm định kế hoạch đấu thầu, hồ sơ mời thầu và kết quả lựa chọn nhà thầu để làm cơ sở cho người có thẩm quyền hoặc chủ đầu tư xem xét, quyết định theo quy định của Luật này. Việc thẩm định kết quả lựa chọn nhà thầu không phải là đánh giá lại hồ sơ dự thầu.
    Em vẫn thực hiện là: Sau khi TCGĐT đánh giá xong bước đánh giá về mặt kỹ thuật có báo cáo đánh giá HSDT (tạm gọi là bước một) Bên mời thầu làm tờ trình, trình thẳng CĐT phê duyệt danh sách các nhà thầu đáp ứng các yêu cầu về mặt kỹ thuật của HSMT, mà không thông qua đơn vị thẩm định, bởi theo quy định họ chỉ thẩm khi phê duyệt kế hoạch thầu, HSMT và kết quả lựa chọn nhà thầu mà thôi.
    -------------
    Điểm thiết hóa thành kim ngọc dị, khuyến nhân trừ khước thị phi nan
      Trả lời kèm trích dẫn

  4. #4
    Chiến sỹ thi đua của ngành
    Ngày tham gia
    Oct 2009
    Bài viết
    1,214
    Thanks
    371
    Thanked 1,431 Times in 429 Posts

    Smile Thẩm định đấu thầu

    Trích dẫn Gửi bởi taichinhlaocai Xem bài viết
    xin hỏi các đồng nghiệp đơn vị nào có chức năng thẩm định và trình lãnh đạo ra quyết định phê duyệt danh sách nhà thầu đạt tiêu chuẩn về mặt kỹ thuật
    Danh sách nhà thầu đáp ứng yêu cầu về mặt kỹ thuật ko phải tổ chức thẩm định mà chỉ phải trình chủ đầu tư phê duyệt.
    Chỉ có 3 nội dung đấu thầu phải thẩm định bởi cơ quan, tổ chức có chức năng thẩm định đấu thầu: Kế hoạch đấu thầu, HSMT và Kết quả lựa chọn nhà thầu.
      Trả lời kèm trích dẫn

Các Chủ đề tương tự

  1. Danh mục các gói thầu có thể lập ở KHĐT từ dự án được phê duyệt
    Bởi onganh trong diễn đàn Kế hoạch đấu thầu, giá gói thầu
    Trả lời: 2
    Bài cuối: 28-10-2013, 08:57 AM
  2. Trả lời: 2
    Bài cuối: 15-03-2013, 12:15 PM
  3. Trả lời: 3
    Bài cuối: 07-11-2012, 02:53 PM
  4. Danh mục Tiêu chuẩn kỹ thuật - Cơ khí thủy lợi - Nông nghiệp
    Bởi pth911 trong diễn đàn Tiêu chuẩn thủy lợi
    Trả lời: 2
    Bài cuối: 09-08-2011, 08:42 PM
  5. Danh mục các tiêu chuẩn hết hiệu lực và tiêu chuẩn thay thế
    Bởi handoi trong diễn đàn Quy chuẩn - Tiêu chuẩn - Quy phạm
    Trả lời: 4
    Bài cuối: 03-07-2010, 01:11 AM

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 03:40 PM.