Kết quả 1 đến 9 của 9
  1. #1
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Dec 2007
    Bài viết
    30
    Thanks
    2
    Thanked 2 Times in 2 Posts

    Chi phí lập báo cáo kinh tế kỹ thuật công trình trên 7 tỷ tính như thế nào

    Kính nhờ các đồng nghiệp tư vấn giúp
    Tôi đang lập báo cáo kinh tế kỹ thuật công trình có tổng mức đầu tư khoảng 12,5 tỷ. Theo Nghị định 12/2009/NĐ-CP ngày 12/2/2009 của chính phủ: tại Điều 13, điểm b quy định công trình dưới 15 tỷ không lập dự án đầu tư mà chỉ lập báo cáo kinh tế kỹ thuật. Theo văn bản 1751 thì bị khống chế ở mức 7 tỷ. Vậy tôi tính chi phí tư vấn lập báo cáo kinh tế kỹ thuật như thế nào?
    Rất mong đồng nghiệp giúp đỡ.
      Trả lời kèm trích dẫn

  2. #2
    Thành viên ưu tú daodinhdung's Avatar
    Ngày tham gia
    Apr 2009
    Bài viết
    283
    Thanks
    28
    Thanked 195 Times in 50 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenthaivk Xem bài viết
    Kính nhờ các đồng nghiệp tư vấn giúp
    Tôi đang lập báo cáo kinh tế kỹ thuật công trình có tổng mức đầu tư khoảng 12,5 tỷ. Theo Nghị định 12/2009/NĐ-CP ngày 12/2/2009 của chính phủ: tại Điều 13, điểm b quy định công trình dưới 15 tỷ không lập dự án đầu tư mà chỉ lập báo cáo kinh tế kỹ thuật. Theo văn bản 1751 thì bị khống chế ở mức 7 tỷ. Vậy tôi tính chi phí tư vấn lập báo cáo kinh tế kỹ thuật như thế nào?
    Rất mong đồng nghiệp giúp đỡ.
    ý kiến mình thế này: Chẳng có cách gì vẫn phải theo văn bản 1751 thôi. hôm nọ mình cũng post cái ví dụ ngoại suy trên căn cứ VB 1751 ngoại suy từ khung 3 tỷ & 7 tỷ ra là ok mà. download tham khảo nhé
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
      Trả lời kèm trích dẫn

  3. #3
    Thành viên dự bị
    Ngày tham gia
    Oct 2009
    Bài viết
    1
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    Chi phí lập báo cáo kinh tế kỹ thuật công trình trên 7 tỷ

    Định mức tại 1751 được thay bằng định mức tại quyết định 957/QĐ-BXD lâu rồi mà, cứ thế áp vào mà tính
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
      Trả lời kèm trích dẫn

  4. #4
    Thành viên mới phamtuanhai's Avatar
    Ngày tham gia
    Jun 2008
    Bài viết
    43
    Thanks
    0
    Thanked 24 Times in 4 Posts

    Nội xuy theo quyết định 957-BXD

    "Tôi đang lập báo cáo kinh tế kỹ thuật công trình có tổng mức đầu tư khoảng 12,5 tỷ. Theo Nghị định 12/2009/NĐ-CP ngày 12/2/2009 của chính phủ: tại Điều 13, điểm b quy định công trình dưới 15 tỷ không lập dự án đầu tư mà chỉ lập báo cáo kinh tế kỹ thuật. Theo văn bản 1751 thì bị khống chế ở mức 7 tỷ. Vậy tôi tính chi phí tư vấn lập báo cáo kinh tế kỹ thuật như thế nào?"
    Bạn thân mến! có 1 Phai Nội xuy của Bạn Hải- ViNaCoNeX 25. Tôi gửi các bạn tham khảo. nhưng nội xuy theo phần này phải tính thuế riêng.
    http://www.box.net/shared/18al4ey03z.
      Trả lời kèm trích dẫn

  5. #5
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Jun 2009
    Bài viết
    31
    Thanks
    0
    Thanked 4 Times in 3 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi phamtuanhai Xem bài viết
    "Tôi đang lập báo cáo kinh tế kỹ thuật công trình có tổng mức đầu tư khoảng 12,5 tỷ. Theo Nghị định 12/2009/NĐ-CP ngày 12/2/2009 của chính phủ: tại Điều 13, điểm b quy định công trình dưới 15 tỷ không lập dự án đầu tư mà chỉ lập báo cáo kinh tế kỹ thuật. Theo văn bản 1751 thì bị khống chế ở mức 7 tỷ. Vậy tôi tính chi phí tư vấn lập báo cáo kinh tế kỹ thuật như thế nào?"
    Bạn tính chi phí lập báo cáo kinh tế - kỹ thuật theo Quyết định 957/QĐ-BXD ngày 29/9/2009 của Bộ xây dựng và nội suy 2 khung 7 & 15 tỷ.
      Trả lời kèm trích dẫn

  6. #6
    Thành viên rất tích cực deathofwar's Avatar
    Ngày tham gia
    Aug 2008
    Bài viết
    144
    Thanks
    57
    Thanked 61 Times in 38 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenthaivk Xem bài viết
    Kính nhờ các đồng nghiệp tư vấn giúp
    Tôi đang lập báo cáo kinh tế kỹ thuật công trình có tổng mức đầu tư khoảng 12,5 tỷ. Theo Nghị định 12/2009/NĐ-CP ngày 12/2/2009 của chính phủ: tại Điều 13, điểm b quy định công trình dưới 15 tỷ không lập dự án đầu tư mà chỉ lập báo cáo kinh tế kỹ thuật. Theo văn bản 1751 thì bị khống chế ở mức 7 tỷ. Vậy tôi tính chi phí tư vấn lập báo cáo kinh tế kỹ thuật như thế nào?
    Rất mong đồng nghiệp giúp đỡ.
    Vâng, hiện nay đã áp dụng quyết định số 957/QĐ-BXD.
    Tôi đã làm 1 file Excel để tính nội suy cho quyết định này:
    http://giaxaydung.vn/diendan/microso...-qd-957-a.html
    Cu?c s?ng gi?ng nh? m?t cu?n s?ch. K? ?i?n r? gi? qua nhanh ch?ng. Ng??i kh?n ngoan v?a ??c v?a suy ngh? v? bi?t r?ng m?nh ch? ???c ??c m?t l?n.
      Trả lời kèm trích dẫn

  7. #7
    Thành viên mới nvk_ttcp_2048's Avatar
    Ngày tham gia
    Feb 2009
    Bài viết
    45
    Thanks
    2
    Thanked 4 Times in 2 Posts

    Smile Chia sẻ!

    Trích dẫn Gửi bởi nguyenthaivk Xem bài viết
    Kính nhờ các đồng nghiệp tư vấn giúp
    Tôi đang lập báo cáo kinh tế kỹ thuật công trình có tổng mức đầu tư khoảng 12,5 tỷ. Theo Nghị định 12/2009/NĐ-CP ngày 12/2/2009 của chính phủ: tại Điều 13, điểm b quy định công trình dưới 15 tỷ không lập dự án đầu tư mà chỉ lập báo cáo kinh tế kỹ thuật. Theo văn bản 1751 thì bị khống chế ở mức 7 tỷ. Vậy tôi tính chi phí tư vấn lập báo cáo kinh tế kỹ thuật như thế nào?
    Rất mong đồng nghiệp giúp đỡ.
    Tôi cũng xin chia sẻ với bạn về vấn đề này. Theo mình hiện tại Bộ Xây dựng đang có một khoảng "chưa khớp" ở vấn đề này. Theo Nghị định 12/2009/NĐ-CP ngày 12/2/2009 của chính phủ và có hiệu lực từ ngày 30/03/2009: tại Điều 13, điểm b quy định công trình dưới 15 tỷ không lập dự án đầu tư mà chỉ lập báo cáo kinh tế kỹ thuật.
    Tại quyết định 957/QĐ-BXD ngày 29/09/2009 v/v Công bố định mức chi phí quản lý dự án và chi phí đầu tư xây dựng lại có hiệu lực từ ngày ký (sau ngày 29/09/2009).
    Vì vậy dự án nào (từ 7-15 tỷ) mà thực hiện từ ngày 30/03/2009 đến ngày 29/09/2009 thì các chi phí quản lý dự án và tư vấn đầu tư xây dựng rất khó tính.
    Mặc dù mình vẫn tính theo 1751 và theo phương pháp ngoại suy, tuy nhiên thì thấy thiệt thòi cho các đơn vị thực hiện quá.
    Mong mọi người góp ý trao đổi thêm. Xin cảm ơn!
    M?c ti?u ??nh h??ng h?nh ??ng
    H?nh ??ng l? ti?n ?? ?? th?nh c?ng!
      Trả lời kèm trích dẫn

  8. #8
    Thành viên BQL Diễn đàn nguyenhuutrinh's Avatar
    Ngày tham gia
    Oct 2008
    Bài viết
    2,292
    Thanks
    1,604
    Thanked 2,182 Times in 729 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi minhhieuxt Xem bài viết
    cảm ơn bạn rất nhiều!
    bạn cho mình hỏi. khi lập báo cao ktkt có các hệ số về chi phí gs, chi phí thẩm tra, kiểm toan, chi phí thẩm tra dư toán,..... các hệ số tính theo phần trăm. nhưng lam sao để biết được. hệ số đó là bao nhiêu phần trăm.
    Bạn tham khảo quyết định 957/QĐ-BXD ngày 29/09/2009 của Bộ Xây dựng. Các đồng nghiệp đã thảo luận ở các bài viết trên đó thôi.

      Trả lời kèm trích dẫn

  9. #9
    Thành viên dự bị
    Ngày tham gia
    Nov 2009
    Bài viết
    3
    Thanks
    0
    Thanked 3 Times in 1 Post
    Các anh chi có kinh nghiệm cho em hỏi: Trong Quyêtd định 957 có mức hạn tối thiểu cho việc lập báo cáo kinh tế kỹ thuật là 10.000.000 đồng. Cho em hỏi một công trình lập báo cáo kinh tế ký thuật mà nhiều đơn vị cùng lập thì chi phí thiết kế cho từng hạng mục được tình như thế nào ? VD: lập bào cáo kinh tế kỹ thuật cho một hạ tầng nhiều hạng mục; Giao thông, cấp điện; cấp nước; cắm mốc phân lô; đo đạc hồ sơ kỹ thuật thửa đất phục vụ công tác bồi thường... Chủ đầu tư phải thuê nhiều đơn vị tư vấn, vì ít có đơn vị chức năng để lập hết thì khi đó tiền thiết kế của các hạng mục này nếu lấy theo hệ số thì rất nhỏ có khi chỉ được mấy chục ngàn. Mong các anh chị trả lời sớm dùm em nhé?
      Trả lời kèm trích dẫn

Các Chủ đề tương tự

  1. điều chỉnh dự án đầu tư, điều chỉnh Báo cáo Kinh tế - Kỹ thuật, thiết kế kỹ thuật điều chỉnh
    Bởi xuanankt trong diễn đàn Tổng quan về định giá xây dựng, kỹ sư định giá
    Trả lời: 1
    Bài cuối: 25-09-2014, 03:04 PM
  2. Về báo cáo kinh tế kỹ thuật xây dựng công trình
    Bởi kieuhunglc trong diễn đàn Lập, thẩm định, phê duyệt DA
    Trả lời: 9
    Bài cuối: 05-09-2014, 11:20 PM
  3. Về Chi phí thẩm định Báo cáo Kinh tế Kỹ thuật và Hồ sơ Yêu cầu
    Bởi fortune... trong diễn đàn Xét thầu - tình huống đấu thầu
    Trả lời: 3
    Bài cuối: 22-12-2013, 07:44 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài cuối: 12-08-2011, 11:19 AM
  5. Trả lời: 0
    Bài cuối: 27-05-2009, 09:50 PM

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 10:59 AM.