Kết quả 1 đến 2 của 2
    Thành viên dự bị
    Đã bấm Like
    0
    Được Like 1 lần ở 1 bài viết

Lịch làm việc bị trùng thời gian

Chào các bác, em mới dùng MS Project, khi định nghĩa lịch làm việc thì gạp tình huốn sau, mong các bác giúp đỡ
    - Khi em định nghĩa thời gian làm việc em để sáng thứ 2 hàng tuần học ATLĐ nên được nghỉ buổi sáng, chiều làm việc từ 13h đến 17h,
    - em định nghĩa lịch nghỉ tết từ ngày 15/2 đến 28/2, thì những ngày thứ 2 trong khoảng thời gian này lại là thời gian làm việc. em muốn nó vẫn là ngày nghỉ thì làm thế nào, mong các bác giúp đỡ

2. Thành viên sau đã Like bài của bạn phuoc87:

thanhmai0801 (11-02-2017)

Thành viên mới damvantai's Avatar
    Đã bấm Like
    12
    Được Like 49 lần ở 19 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi phuoc87 Xem bài viết
    Chào các bác, em mới dùng MS Project, khi định nghĩa lịch làm việc thì gạp tình huốn sau, mong các bác giúp đỡ
    - Khi em định nghĩa thời gian làm việc em để sáng thứ 2 hàng tuần học ATLĐ nên được nghỉ buổi sáng, chiều làm việc từ 13h đến 17h,
    - em định nghĩa lịch nghỉ tết từ ngày 15/2 đến 28/2, thì những ngày thứ 2 trong khoảng thời gian này lại là thời gian làm việc. em muốn nó vẫn là ngày nghỉ thì làm thế nào, mong các bác giúp đỡ
    Chào bạn
    Có thể do cách bạn khai báo lịch làm việc nhầm lẫn. Bạn thử thực hiện như sau nhé:
    Bước 1: Tạo lịch làm việc thông thường cho dự án trong Work Weeks
    Bước 2: Tạo lịch làm việc cho các ngày thứ 2 (chỉ làm buổi chiều, lặp lại hàng tuần) trong Exceptions/ Details: Bạn chọn lịch làm việc cho các ngày thứ 2 (working times) chỉ làm thời gian buổi chiều (PM) rồi chọn lặp lại hàng tuần (Recurrence) vào Monday từ ngày bắt đầu dự án đến kết thúc dự án trong Start/End by
    Bước 3: Tạo lịch nghỉ tết trong Exceptions/ Details: Bạn chọn lịch làm việc là Nonworking, rồi chọn khoảng thời gian nghỉ trong Start/End by là ok.
    Bạn có thể xem thêm hướng dẫn về Tạo lịch cho Project tại đây
    Vì sự thành công của bạn!

• Thành viên sau đã Like bài của bạn damvantai:

thanhmai0801 (11-02-2017)