Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 44
    Thành viên rất tích cực
    Đã bấm Like
    2
    Được Like 12 lần ở 9 bài viết
    Tôi đã thử kỹ tuy nhiên vẫn còn có vấn đề về số lượng các task và khu vực biểu đồ xuất ra ( tức là xuất ra không đủ ). Mặc dù đã select hết các công việc và chọn thời gian nằm ngoài khoảng của Project. Nói chung xuất ra không ổn định và quan trọng sang bên CAD khó chỉnh sửa ( chiều rộng cột, font .... )

quytanda4
    Kh?ch gh? th?m, ch?a l? th?nh vi
    Mình làm thử theo cách của bạn osinviet nhưng chưa thực hiện được việc xuất bản vẽ sang CAD để in mong được các bản chỉ giúp (chụp được toàn bộ nhưng ko đưa sang cad hợp lý được).Khi sử dụng chức năng Chọn dán kiểu đặc biệt vào cad chỉ cho mình 2 lựa chon là tex, unicode tex chọn 1 trong 2 thì ra toàn chữ ko dán đựoc hình như mong muốn mong các bạn chỉ giúp.

Nhân viên Cty Giá Xây Dựng DuthauGXD's Avatar
    Đã bấm Like
    48
    Được Like 1,287 lần ở 395 bài viết
    Hiện tại mình chưa có giải pháp nào để chụp từ Project sang Cad một lần đc luôn. Mình vẫn phải copy nhiều lần, cuối cùng chọn cái đẹp nhất giữ lại.
    @Aamylove: Bác có thể cho một bài chi tiết hướng dẫn từng bước lập báo cáo biểu đồ bằng hình ảnh trong Project không ạ. Em đã nghiên cứu tài liệu bác up lên nhưng không ăn thua. Nó hướng dẫn sơ sài quá ạ. Sớm mong tin bác!

Thành viên nhiệt tình
    Đã bấm Like
    0
    Được Like 27 lần ở 19 bài viết
    Phương pháp này được trình bày rất rõ trong 1 quyển sách "hướng dẫn lập tiến độ dự án và XD bằng PRJ". Muốn hướng dẫn tỉ mỷ, mình phải thông qua 1 ví dụ (trong sách) làm từng bước chụp ảnh màn hình (nói chung là số hóa sách) rồi đưa lên đây. Việc này rất mất thời gian. Mình lại rất bận tại thời gian này, k có thời gian soạn bài (chỉ tranh thủ giừo làm việc vào mạng đọc hoặc tham gia thảo luận nhanh các thông tin thôi.) . Ngay lớp học dự toán cũng bỏ bê (vì k có thời gian soạn bài). Tuy nhiên đến giữa tháng 10 may ra mới rảnh tay. Lúc đó sẽ biên soạn đưa lên cho mọi người được. Mong các bạn thông cảm!

lamhnd

MS Project

mình thấy cách chụp ảnh trong Project la hay nhat. ban chup ảnh và lựa chọn các thông số cần chụp sau do mở Autocad và vào edit và paste thôi. thử nhiều lần là được.

quytanda4
    Giúp mình với. Minh đã chụp ảnh thử nhiều lần mà khi paste, paste đặc biệt vẫn không được toàn bộ ảnh mình cần mà chỉ được một phần vào cad mặc dù ảnh đã chụp được đầy đủ, có khi còn mờ tính năng dán.(sử dụng cad 2008 và project 2003).

Nhân viên Cty Giá Xây Dựng DuthauGXD's Avatar
    Đã bấm Like
    48
    Được Like 1,287 lần ở 395 bài viết
    Trích dẫn Gửi bởi quytanda4 Xem bài viết
    Giúp mình với. Minh đã chụp ảnh thử nhiều lần mà khi paste, paste đặc biệt vẫn không được toàn bộ ảnh mình cần mà chỉ được một phần vào cad mặc dù ảnh đã chụp được đầy đủ, có khi còn mờ tính năng dán.(sử dụng cad 2008 và project 2003).
    Chào bạn, mình cũng sử dụng Project 2003 và Cad 2009 mình copy từ Project sang Cad vẫn bình thường ko gặp vấn đề gì cả. Quy trình copy của mình như sau:
    1. Bôi đen để chọn những tên công việc cần copy
    2. Ấn vào nút chụp ảnh rồi chọn thông số như hình sau:

Chọn nút Selected rows để chụp tất cả các công việc đã bôi đen ở trên
    Chọn nút From: Chọn ngày bắt đầu dự án và Chọn ngày kết thúc dự án.
    3. Sang Cad paste bình thường.

Thành viên tích cực
    Đã bấm Like
    1
    Được Like 1 lần ở 1 bài viết
    Bạn osinviet ơi qua cách trả lời của bạn tôi biết bạn là chuyên gia trong lĩnh vực bạn xử lý giúp tôi tình huống này nhé.
    Tôi làm tiến độ dự án đầu tư bằng sơ đồ mạng (bằng project) nhưng tôi ko thể copy dán chương trình sang CAD được(tôi đã in được sơ đồ mạng trong project nhưng xấu quá)
    Chân thành cảm ơn

songda11
    Gửi bạn Chauindeco!
    Bạn tải file powerpoint hướng dẫn trường hợp xuất từ MS Project ->Cad và trường hợp in trực tiếp từ MsProject. Bạn làm theo chỉ dẫn sẽ khắc phục được vấn đề của bạn thôi.
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

Thành viên tích cực
    Đã bấm Like
    1
    Được Like 1 lần ở 1 bài viết
    Gửi bạn Chauindeco!
    Bạn tải file powerpoint hướng dẫn trường hợp xuất từ MS Project ->Cad và trường hợp in trực tiếp từ MsProject. Bạn làm theo chỉ dẫn sẽ khắc phục được vấn đề của bạn thôi

Bạn osinviet ơi bạn chưa hiểu ý tôi rồi tôi nói là in từ sơ đồ mạng (networt diagram) sang CAD cơ mà còn in từ sơ đồ ngang sang CAD thì tôi làm thường xuyên rồi. Bạn giúp tôi nhé

Cảm ơn nhiều

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Video hướng dẫn chuyển Project sang cad
    Bởi ngocthanh2010 trong diễn đàn Microsoft Project
    Trả lời: 11
    Bài cuối: 19-06-2012, 04:51 PM
  2. Trả lời: 4
    Bài cuối: 11-01-2011, 11:46 AM
  3. Chèn Project sang Cad
    Bởi trung79 trong diễn đàn Microsoft Project
    Trả lời: 1