Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 48
    tieuho0405
    Kh?ch gh? th?m, ch?a l? th?nh vi
    Trích dẫn Gửi bởi hungvina16 Xem bài viết
    1.Đơn giá đền bù hoa màu cây trái, diêm nghiệp, nuôi trồng thủy sản phục vụ công tác bồi thường giải phóng mặt bằng khi Nhà nước thu hồi đất trên địa bàn tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu ban hành theo QĐ số: 43/2008/QĐ-UBND ngày 22 tháng 7 năm 2008
    2.Đơn giá đền bù nhà cửa, vật kiến trúc phục vụ công tác bồi thường giải phóng mặt bằng khi Nhà nước thu hồi đất trên địa bàn tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu ban hành theo QĐ số: 42/2008/QĐ-UBND ngày 22 tháng 7 năm 2008
    3. Quy định về bồi thường, hỗ trợ , tái định cư ban hành theo QĐ số 71/2007/QĐ-UBND ngày 14/9/2007.
    thanks bac nhieu nhieu nha.bac da giup thi giup cho trot luon nhe,co the cho minh biet luon don gia den bu cac loai dat o tinh BaRia VungTau luon ko?minh rat can day,vi dat nha minh dag bi quy hoach roi,chac ko cam dat de ma o luon.Buon qua di,ko biet ho nghi sao ma den bu 1m2 dat=8.000d nua.that la bat cong qua.

ngoctcv2009

Thumbs down xin các bác giúp giá đền bù hoa màu tại Vĩnh phúc

tôi đang có cái dự án đền bù khoảng 10ha tại Vĩnh phúc. Ai có giá đền bù mới nhất thì cho biết khung giá mới nhất đền bù tại VP nhé
    thank các bác nhiều!
    xin gửi lên diễn đàn để ae tham khảo luôn nhé

Thành viên mới bluerock_xd's Avatar
    Thanks
    0

cho em hỏi cái này với

Anh em cao nhân cấp cứu hộ cái! Em đang thẩm tra 1 cái dự toán bồi thường giải phóng mặt bằng của Hà Giang. Trong đơn giá các loại đất tỉnh công bố gộp hết thành 1 loại đất trồng cây nông nghiệp hàng năm. Trong khi đó theo em được biết trong đất trồng cây nông nghiệp hàng năm thì sẽ có các loại như là đất trồng 2 vụ lúa, đất trồng 1 vụ lúa, đất trồng ngô, khoai sắn .....(ngày trước đi học ở trong trường các thầy nói thế mà). Mả trong các loại đấy thì giá cả lại khác nhau, giờ tỉnh gộp hết cả lại thì em phải làm sao bây giờ. Híc híc. Có bác nào có thông tin gì bổ ích giúp em với.
    Tiện đây tranh thủ hỏi các bác 1 câu nữa: Bọn em đang tiến hành đầu tư khai thác mỏ đá để phục vụ xây đập thuỷ điện có ai có thông tin về dây chuyền trạm nghiền CMD 186-187 (của Nga thì phải) không? Cho em với em đang cần để xây dựng giá ca máy phục vụ công tác chiết tính đơn giá vật liệu nghiền mà. Thanks cả nhà!
    Anh c?n ?i x?y nh? tr? kh?p n?i.....

Thành viên BQL Diễn đàn vitbau03's Avatar
    Thanks
    2
    Trích dẫn Gửi bởi bluerock_xd Xem bài viết
    Anh em cao nhân cấp cứu hộ cái! Em đang thẩm tra 1 cái dự toán bồi thường giải phóng mặt bằng của Hà Giang. Trong đơn giá các loại đất tỉnh công bố gộp hết thành 1 loại đất trồng cây nông nghiệp hàng năm. Trong khi đó theo em được biết trong đất trồng cây nông nghiệp hàng năm thì sẽ có các loại như là đất trồng 2 vụ lúa, đất trồng 1 vụ lúa, đất trồng ngô, khoai sắn .....(ngày trước đi học ở trong trường các thầy nói thế mà). Mả trong các loại đấy thì giá cả lại khác nhau, giờ tỉnh gộp hết cả lại thì em phải làm sao bây giờ. Híc híc. Có bác nào có thông tin gì bổ ích giúp em với.
    Tiện đây tranh thủ hỏi các bác 1 câu nữa: Bọn em đang tiến hành đầu tư khai thác mỏ đá để phục vụ xây đập thuỷ điện có ai có thông tin về dây chuyền trạm nghiền CMD 186-187 (của Nga thì phải) không? Cho em với em đang cần để xây dựng giá ca máy phục vụ công tác chiết tính đơn giá vật liệu nghiền mà. Thanks cả nhà!
    thực ra cái khung giá đất do các tình ban hành phải có đầy đủ đơn giá nhất là hà giang đất nông nghiệp chắc chắn phải phân chia rõ dàng bạn check lại xem thế nào,còn nếu áp dụng đất nông nghiệp cùng giá vậy thì lúc lên khung hỗ trợ hoa màu, cây cối thì tỉnh có ban hành (sở tài chính) ra các loại cây cối hoa màu không bạn?
    ?i?u quan tr?ng kh?ng ph?i l? b?n ki?m ???c bao nhi?u ti?n, m? l? b?n h?c ???c g? v? con ng??i b?n c? gi? tr? bao nhi?u.

Thành viên mới bluerock_xd's Avatar
    Thanks
    0
    Tớ đã check rồi! Đối với đất nông nghiệp chỉ có đất trồng cây hàng năm và lâu năm.( các loại đất khác thì không có gì băn khoăn cả) Vấn đề băn khoăn là ở chỗ khi gộp chung như thế không biết tỉnh lấy theo mức đất 2 vụ lúa hay đất trồng màu. Đấy là chỉ tính riêng đất thôi chứ còn cây trái, hoa màu, nhà cửa và vật kiến trúc trên đất thì phải tính riêng chứ!!! Trước giờ tớ ít làm về cái này nên cũng chưa biết phải xử lý thế nào nữa.
    Anh c?n ?i x?y nh? tr? kh?p n?i.....

Thành viên BQL Diễn đàn vitbau03's Avatar
    Thanks
    2
    Trích dẫn Gửi bởi bluerock_xd Xem bài viết
    Tớ đã check rồi! Đối với đất nông nghiệp chỉ có đất trồng cây hàng năm và lâu năm.( các loại đất khác thì không có gì băn khoăn cả) Vấn đề băn khoăn là ở chỗ khi gộp chung như thế không biết tỉnh lấy theo mức đất 2 vụ lúa hay đất trồng màu. Đấy là chỉ tính riêng đất thôi chứ còn cây trái, hoa màu, nhà cửa và vật kiến trúc trên đất thì phải tính riêng chứ!!! Trước giờ tớ ít làm về cái này nên cũng chưa biết phải xử lý thế nào nữa.
    ơ đất trồng màu cũng được tính là đất trồng cây hàng năm mà,như hà nội là chia ra đất trồng cây lâu năm, đất trồng cây hàng năm, nuôi trồng thủy sản...giá đến bù đất trồng lúa và hoa màu như nhau mà,có khác gì đâu vì bản chất của nó là đất trồng hàng năm,bạn cứ áp theo giá đó mà
    ?i?u quan tr?ng kh?ng ph?i l? b?n ki?m ???c bao nhi?u ti?n, m? l? b?n h?c ???c g? v? con ng??i b?n c? gi? tr? bao nhi?u.

Thành viên tích cực MinhLQuang's Avatar
    Thanks
    2

Đơn giá đền bù, GPMB tỉnh Bắc Giang

Quyết định số 112/2009/QĐ-UBND ngày 28/10/2009 của UBND tỉnh Bắc Giang về Quy định một số điểm cụ thể về bồi thường,
    hỗ trợ và tái định cư khi Nhà nước thu hồi đất theo quy định tại
    Nghị định số 69/2009/NĐ-CP ngày 13/8/2009 của Chính phủ
    áp dụng trên địa bàn tỉnh Bắc Giang
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

duchanh796

giá đền bù tỉnh đăk Nông

có anh chị nào có Đơn giá đền bù hoa màu cây trái, nong nghiệp, nuôi trồng thủy sản phục vụ công tác bồi thường giải phóng mặt bằng khi Nhà nước thu hồi đất trên địa bàn tỉnh đăk Nông ko?gui gium em voii!

Thành viên mới
    Thanks
    0
    có bác nào có giá đền bù thiệt hại cây cối hoa màu tỉnh đắcnông?

Thành viên mới
    Thanks
    0

Speaker Xin đơn giá đền bù, giải phóng mặt bằng ở Hải Phòng

Bác nào có dơn giá đền bù đất ở, hoa màu- vật kiến trúc - hỗ trợ di dời ở Hải Phòng không? cho em xin với, cảm ơn nhiều !!!!!!!!!!!

Trang 2 của 5 Đầu tiênĐầu tiên 1 2 3 4 ... CuốiCuối