Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên dự bị dothanhtrang's Avatar
    Thanks
    0

Speaker Kế hoạch sử dụng vốn tạm ứng

Chào tất cả các bác, em có một thắc mắc mong các bác chỉ giáo ạ:
    Quả là em có đọc được ở đâu đó quy định nhà thầu khi tạm ứng hợp đồng theo quy định thì phải lập kế hoạch sử dụng tiền tạm ứng đó (như mua vật liệu gì...sử dụng số tiền tạm ứng đó vào việc gì). Rất mong các bác chỉ giáo cho nó nằm ở quy định nào với ạ

Thành viên rất nhiệt tình lamriver's Avatar
    Thanks
    31
    Hiện nay, văn bản quy phạm pháp luật không quy định cụ thể vấn đề bạn hỏi, tuy nhiên CĐT được yêu cầu NT trình phương án sử dụng vốn tạm ứng, lý do:
    1. Để quản lý vốn quy định tại khoản 6 Điều 17 NĐ48/CP: CĐT có trách nhiệm cùng với nhà thầu tính toán mức tạm ứng hợp lý, quản lý việc sử dụng vốn tạm ứng đúng mục đích, đúng đối tượng, có hiệu quả.
    2. Để bù giá vật liệu (nếu HĐ có quy định): Thông tư 09/2008 và VB số 1551/BXD-KTXD đến nay vẫn còn hiệu lực, trong đó quy định: Không điều chỉnh giá cho nguyên liệu, vật liệu đã mua tương ứng với số tiền đã tạm ứng.

3. Diễn đàn và thành viên sau cảm ơn bạn lamriver về bài viết rất hữu ích này:

mrpda87 (26-03-2013)

Thành viên mới died's Avatar
    Thanks
    1
    Trích dẫn Gửi bởi lamriver Xem bài viết
    Hiện nay, văn bản quy phạm pháp luật không quy định cụ thể vấn đề bạn hỏi, tuy nhiên CĐT được yêu cầu NT trình phương án sử dụng vốn tạm ứng, lý do:
    1. Để quản lý vốn quy định tại khoản 6 Điều 17 NĐ48/CP: CĐT có trách nhiệm cùng với nhà thầu tính toán mức tạm ứng hợp lý, quản lý việc sử dụng vốn tạm ứng đúng mục đích, đúng đối tượng, có hiệu quả.
    2. Để bù giá vật liệu (nếu HĐ có quy định): Thông tư 09/2008 và VB số 1551/BXD-KTXD đến nay vẫn còn hiệu lực, trong đó quy định: Không điều chỉnh giá cho nguyên liệu, vật liệu đã mua tương ứng với số tiền đã tạm ứng.
    Mình cũng đang mắc ở chổ này : lập phương án sử dụng vốn tạm ứng như thế nào thì hợp lý và có lợi cho NT ?
    Mong các bác cho ý kiến ? Nếu có file mẫu cho mình xin với !