Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Thành viên dự bị
    Thanks
    0

Hỏi nhóm lương của công trình xây dựng

Trong bảng lương A6 cũ và bảng lương A1.8 xây dựng cơ bản viết: Xây dựng đường giao thông thuộc nhóm 2. Xây lắp cầu và xây lắp công trình thủy thuộc nhóm 3. Vậy cống dưới đường thì thuộc nhóm 2 hay nhóm 3. Tại sao hồ sơ dự toán được các cơ quan chức năng thẩm định đều phê duyệt cống thuộc nhóm 3 nhưng khi quyết toán, Sở tài chính lại chỉ tính nhóm 2 thì có đúng không. Rất mong được giải đáp.

Thành viên rất tích cực hoangtuandts's Avatar
    Thanks
    27
    Bạn gửi sai chỗ rồi . Tuy nhiên mình xin phép đựoc đóng góp ý kiến cho câu hỏi của bạn như sau :
    1. Quy định về nhóm lương của công trình xây dựng hiện tại theo Nghị định 205/2004-ND-CP bạn có thể tra trên mạng hoặc trong diễn đàn này (cũng có thể bạn đã có)
    2. Các đơn vị thẩm định phê duyệt cống thuộc nhóm 3 vì cho rằng nó thuộc phần công trình ngầm (cái này đúng quá còn gì) vì thế phê duyệt cống theo nhóm 3.
    3. Sở tài chính cho rằng cống thuộc được giao thông nên cho là nhóm 2. Tuy nhiên nó có phải là đường giao thông đâu. nó chỉ là 1 phần ngầm trong đường giao thông thôi .Nếu bạn làm dự toán đưa phần cống vào luôn phần đường để làm 1 bảng THKP chung thì thường được duyệt luôn theo nhóm 2 là xây dựng đường giao thông. Còn nếu tách riêng ra thì sẽ bị xếp vào nhóm 3.

Thành viên mới
    Thanks
    1
    e đang làm bài tập lớn về dự toán, có ai có thể gửi cho em bảng lương A1.8 không? em xin cám ơn rất nhìu. Yahoo: haiduong_160387@yahoo.com

Chiến sỹ thi đua của ngành hungvina16's Avatar
    Thanks
    51
    Trích dẫn Gửi bởi meougt Xem bài viết
    e đang làm bài tập lớn về dự toán, có ai có thể gửi cho em bảng lương A1.8 không? em xin cám ơn rất nhìu. Yahoo: haiduong_160387@yahoo.com
    Em có thể tải về bảng lương A.1.8 tại bài sau :
    http://giaxaydung.vn/diendan/che-do-...html#post45450

Thành viên mới
    Thanks
    1
    em cám ơn anh hungvina16 nhìu. Nhưng em vào rùi mà không thấy, anh có thể gửi vào mail cho em ko.

Chiến sỹ thi đua của ngành hungvina16's Avatar
    Thanks
    51
    Em có thể sử dụng chức năng tìm kiếm của diễn đàn để tìm hoặc tham khảo 1 bảng tính sau:
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

Thành viên dự bị phtrang's Avatar
    Thanks
    1
    em đang học về tiền lương nhân công vào đọc Nghị định 205/2004 thì thấy chia ra các nhóm lương 1,2,3 em không hiều nhóm lương 1,2,3 là như thế nào, anh chị nào biết giải thích gúp em với. Em xin cảm ơn nhiều.

Thành viên dự bị
    Thanks
    0

hỏi về nhóm lương trong dự toán

Các anh chị ơi làm ơn cho em hoi một chút :
    Theo các bảng lương A1.8 hay A1.6 ghi các nhóm rất chung chung và khó hiểu. Theo A1.8 chỉ có đầu mối thuỷ lợi thuộc nhóm III, còn các mục khác của thủy lợi (kè, kênh,đê...) không nêu rõ thuộc nhóm nào.
    Còn theo A1.6 thì đã có văn bản số 915 nêu cụ thể các đối tượng phân chia thuộc các nhóm (VD CT trên kênh tưới tiêu thuộc nhóm II,đào đắp đát thủ công trên các CT thuỷ lợi kênh mương tưới tiêu, đê sông, đê biển, kè thuộc nhóm mức lương I...) nhưng A1.6 đã bị thay bằng A1.8 thì văn bản này không còn hiệu lực nữa. Vậy có anh chị nào biết Bộ NN đã thay văn bản đó bằng văn bản nào không chỉ bảo cho em với. Em đang thắc mắc quá

Thành viên rất tích cực
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi tran thi thu nga Xem bài viết
    Các anh chị ơi làm ơn cho em hoi một chút :
    Theo các bảng lương A1.8 hay A1.6 ghi các nhóm rất chung chung và khó hiểu. Theo A1.8 chỉ có đầu mối thuỷ lợi thuộc nhóm III, còn các mục khác của thủy lợi (kè, kênh,đê...) không nêu rõ thuộc nhóm nào.
    Còn theo A1.6 thì đã có văn bản số 915 nêu cụ thể các đối tượng phân chia thuộc các nhóm (VD CT trên kênh tưới tiêu thuộc nhóm II,đào đắp đát thủ công trên các CT thuỷ lợi kênh mương tưới tiêu, đê sông, đê biển, kè thuộc nhóm mức lương I...) nhưng A1.6 đã bị thay bằng A1.8 thì văn bản này không còn hiệu lực nữa. Vậy có anh chị nào biết Bộ NN đã thay văn bản đó bằng văn bản nào không chỉ bảo cho em với. Em đang thắc mắc quá
    Bộ Nông nghiệp không có văn bản nào thay thế văn bản cũ đó cả, và đương nhiên sẽ làm theo A1.8 thôi bạn ah. Nghĩa là công trình đầu mối thì thuộc nhóm III còn những mục khác không phải công trình đầu mối thì thuộc nhóm I.
    Tuy nhiên nếu bạn làm việc với HEC thì sẽ làm theo văn bản 915 còn việc thẩm định thì tuỳ cơ quan thẩm định có cho phép bạn áp dụng 915 hay không./.

Thành viên dự bị
    Thanks
    0

Unhappy Hỏi về đơn giá nhân công

Xin chào các anh chị, cho e hỏi một chút về đơn giá nhân công.
    Em dựa vào bảng lương A.1.8 trên diễn đàn với mức lương là 450.000 đồng.
    Lấy ví dụ nhân công 4.0/7 nhóm II: theo bảng lương A.1.8 ra: 62.560,38 đồng
    Nhưng khi chạy phần mềm Acitt thì lại ra: 54.658 đồng.
    Híc e không hiểu sai ở chỗ nào, anh chị giải thích cho e với'.

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối