Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 32
    Thành viên tích cực Hiepdivin's Avatar
    Thanks
    2

Cách tính cước vận chuyển vật liệu

Theo mình được biết thì tính cước vận chuyển: đất + đá hỗn hợp + cục bê tông thì sẽ tính theo định mức 1776
    Mình muốn hỏi là nếu mún tính cước vận chuyển cho các loại vật liệu khác: gạch, xi măng, ... thì sẽ tính như thế nào (trong 1776 ko thấy nói đến vận chuyển những vl này???)
    Xin các bro chỉ giáo!
    Thanks

2. Có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới Hiepdivin về bài viết hữu ích này:

huuthien68 (06-08-2012), thangcola113 (14-07-2012), vna (18-04-2013)

Thành viên ưu tú
    Thanks
    81
    Trích dẫn Gửi bởi Hiepdivin Xem bài viết
    Theo mình được biết thì tính cước vận chuyển: đất + đá hỗn hợp + cục bê tông thì sẽ tính theo định mức 1776
    Mình muốn hỏi là nếu mún tính cước vận chuyển cho các loại vật liệu khác: gạch, xi măng, ... thì sẽ tính như thế nào (trong 1776 ko thấy nói đến vận chuyển những vl này???)
    Xin các bro chỉ giáo!
    Thanks
    Bạn tham khảo ở quyết định số 89/2000/QĐ-BVGCP về cước vận tải hàng hóa bằng ô tô.

4. Các thành viên sau đã bấm like vì thích bài viết của bạn NNVP:

phonui (14-03-2013)

Thành viên rất xuất sắc haophuong80's Avatar
    Thanks
    102
    Trích dẫn Gửi bởi Hiepdivin Xem bài viết
    Xin các bro chỉ giáo!
    Thanks
    Ngoài việc tham khảo Quyết định 89/2000/BVGCP như đ/c NNVP đã nêu. Tôi nghĩ các đồng nghiệp nên tham khảo thêm quyết định của UBND tỉnh có công trình xây dựng V/v ban hành giá cước vận chuyển hàng hóa. Tôi thấy hầu hết các tỉnh đều ra quyết định về việc vận chuyển này. Tôi xin được trích dẫn 2 Quyết định để các đồng nghiệp tham khảo nhé!

6. Có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới haophuong80 về bài viết hữu ích này:

phonui (14-03-2013), pvhung029 (10-09-2012)

Thành viên dự bị
    Thanks
    13
    Các bạn ơi mỗi địa phương đều có công văn hướng dẫn tính toán cước vận chuyển hàng hoá, bao gồm loại hàng hoá, bậc hàng, cước đường thuỷ, cước vận chuyển đường bộ mà. Ví dụ An Giang có CV 02, CV 586!
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

8. Các thành viên sau đã bấm like vì thích bài viết của bạn vuonghoanghai:

phonui (14-03-2013)

Thành viên dự bị
    Thanks
    0
    các bác cho e hỏi, đường loại 1 - 5 theo bộ giao thông vận tải cũng có qui định nhưng lại cụ thể từng tuyến đường, vậy có định mức chung chung không ạ?, đường loại 1 là tốt nhất hay đường loại 5 a?, với lại sao giá cước vận chuyển càng xa thì cước tấn/km lại càng rẻ nhỉ, em vẫn chưa hiểu rõ lắm về cách tính vận chuyển, mong được mọi ng chỉ bảo thêm ạ

Thành viên xuất sắc ngoc2105's Avatar
    Thanks
    1
    Trích dẫn Gửi bởi mithanne Xem bài viết
    các bác cho e hỏi, đường loại 1 - 5 theo bộ giao thông vận tải cũng có qui định nhưng lại cụ thể từng tuyến đường, vậy có định mức chung chung không ạ?, đường loại 1 là tốt nhất hay đường loại 5 a?, với lại sao giá cước vận chuyển càng xa thì cước tấn/km lại càng rẻ nhỉ, em vẫn chưa hiểu rõ lắm về cách tính vận chuyển, mong được mọi ng chỉ bảo thêm ạ
    Bạn ở từng địa phương sẽ có bảng phân cấp đường của từng tỉnh nên bạn ở tỉnh nào thì phải xem ở tỉnh đó
    +Căn cứ vào tên đường, loại đường rồi tra xem đường loại 1,2,3,4,5 hoặc đặc biệt xấu ....
    +Giá cước vận chuyển càng xa thì cước tấn/km lại càng rẻ nhỉ (Bạn nên xem cước 89 nhé)
    "Trong v??n hoa v?n c? lo?i c? d?i. Trong c? d?i v?n c? nh?ng b?ng hoa."
    Cách tính cước vận chuyển vật liệu

Thành viên xuất sắc thongktnl's Avatar
    Thanks
    112
    Trích dẫn Gửi bởi mithanne Xem bài viết
    Cụ thể phân cấp từng tuyến đường, bạn nên xem bảng phân cấp đường của địa phương, mỗi địa phương ban hành 1 bảng phân cấp riêng. Đường loại đặc biết là tốt nhất (cao tốc), sau đó để loại 1 (quốc lộ)....Cước càng xa thì cước tấn/km càng rẻ thì bạn hình dung như việc mua hàng càng nhiều thì giá càng rẻ, khi chạy 1 mạch 1 tuyến đường dài thì sẽ tiết kiệm chi phí hơn so với việc chạy nhiều quãng đường ngắn, tiết kiệm thời gian dừng đỗ...
    Còn việc tính vận chuyển thì bạn đọc hướng dẫn trong bảng giá cước của QĐ/2000 hoặc quyết định cước vận chuyển của từng địa phương, hay bạn tìm trên diễn đàn cũng có rất nhiều bảng tính cước vận chuyển mẫu.

12. Các thành viên sau đã bấm like vì thích bài viết của bạn thongktnl:

huuthien68 (06-08-2012)

Thành viên mới violin.a8's Avatar
    Thanks
    0
    Cứ tra theo cước vận chuyển của tỉnh đó, họ có bảng cước vận chuyển. Và bảng phân loại cấp đường, nếu đường quốc lộ thì của bộ gtvt họ phân, nếu tỉnh lộ thì theo từng địa phương, cái này chỉ mang tính tương đối, còn chủ yếu b xem chủ đầu tư họ đồng ý ở mức độ nào m xem có đúng k là ok.(đường xá việt nam thì ai cũng biết cả)
    Gray_Wolf

14. Các thành viên sau đã bấm like vì thích bài viết của bạn violin.a8:

huuthien68 (06-08-2012)

Thành viên mới
    Thanks
    0
    Xin chao các bạn.

Khi tính thêm khoản cước vận chuyển này vào giá gốc vật liệu theo thông báo giá địa phương tại trung tâm huyện lỵ thì có phải báo cáo liên sở tài chính - xây dựng tỉnh để kiểm tra, ra thông báo riêng cho công trình của mình nữa không đây các bạn ơi?????

Mấy ông kiểm toán trẻ đang hành bọn mình như vậy vì các ông chiểu theo mục II.6 của thông tư 38/2004/TTLT-BTC-BXD ngày 26/4/2004

Thành viên mới
    Thanks
    0
    Chào cả nhà! Thấy cả nhà bàn luận rôm rả quá, em cũng xin góp vui tí. Chả là em cũng đang làm dự toán nén tĩnh cọc bê tông sử dụng dàn chất tải ở trên Lào cai.Em cũng đang vướng khoản vận chuyển dàn chất tải từ Hà Nội lên Lào Cai, em đã tham khảo QĐ 966/2007 về phương án vận chuyển hàng hóa bằng ô tô và QĐ 718/2008 về việc điều chỉnh cước vận tải hàng hoá bằng ô tô của tỉnh Lào Cai.Em cũng tham khảo cả QD25/2008 của Bộ GTVT về việc xếp loại đường để xác định cước vận tải đường bộ nhưng vẫn mông lung quá. Quãng đường vận chuyển từ HN lên Lào cai là 340km, em ko biết nên lấy cước ntn cho đúng. Trên đường vc lại có nhiều cấp đường, mà khi áp dụng cước thì tính tổng số Km mình phải vc trên quãng đườgn đó cùng 1 giá cước hay chia ra từng đoạn như trong QĐ? Em mới chân ướt chân ráo vào nghề, gặp vụ này đúng là hơi quá sức,mong các bác lão luyện trong nghề chỉ giáo cho em với, cũng là để anh em GXD tham khảo luôn. Các bác có thời gian thì góp ý cho e vào mail : hoangkieu_ntnb@yahoo.com.vn, dt : 0904 800 727 hộ em với nhé! Thank các bác!

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Chuyên cung cấp xe tải, xe ô tô chuyên dùng dongfeng, hyundai
    Bởi namvietphong trong diễn đàn Máy, thiết bị thi công đất, nền móng
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 10-12-2012, 11:39 AM
  2. Giao nhiệm vụ của Bên mới thầu cho tổ chuyên gia đấu thầu khi tổ chuyên gia có đủ năng lực!
    Bởi quantukiems trong diễn đàn Xét thầu - tình huống đấu thầu
    Trả lời: 11
    Bài cuối: 21-06-2012, 10:38 PM
  3. Trả lời: 1
    Bài cuối: 11-06-2012, 11:44 AM
  4. Trả lời: 0
    Bài cuối: 25-05-2012, 05:16 PM
  5. Chuyển thử nghiệm! Nhờ Smod chuyển lại (SyncMaster)
    Bởi vietdungkt1 trong diễn đàn Chọn hình thức quản lý dự án
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 29-12-2008, 02:31 PM