Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Thành viên mới bendaubinhyen's Avatar
    Thanks
    2

áp dụng Đơn giá xây dựng của tỉnh Thái Bình thật nan giải!

Sở dĩ em nói nan giải là vì một số lý do sau:
    Em tìm trên mạng và hỏi rất nhiều nơi, kể cả các hiệu sách ở Hoa Lư, cả một người trong sở xây dựng Thái Bình (nhưng chưa gặp đc đúng người phụ trách vấn đề này) thì được biết là Thái Bình chỉ có đơn giá 72,73,74 năm 2006 là mới nhất.
    Nhưng em tìm trong trang web UBND tỉnh Thái Bình thì thấy có Quyết định 12/2007/QĐ-UBND ngày 12/11/2007 quyết định bãi bỏ các văn bản quy phạm pháp luật do UBND tỉnh ban hành bao gồm cả Đơn giá xây dựng, khảo sát, lắp đặt, ca máy và thiết bị thi công năm 2006.
    Và tại Văn bản số 36/SXD-QLCL ngày 28/2/2008 Hướng dẫn điều chỉnh dự toán xây dựng công trình thì có hướng dẫn điều chỉnh hệ số nhân công, máy thi công cho bộ đơn giá mới số 319, 320, 321/SXD-QLCL ngày 14/11/2007. Nhưng em ko tìm thấy bộ đơn giá 2007 này. Hỏi Sở XD Thái Bình thì họ cho biết vẫn sử dụng đơn giá năm 2006.
    Hic hic... thật chẳng biết phải làm sao!

Thành viên mới
    Thanks
    0
    Thưa bạn, nếu bạn đọc hay hỏi kỹ, tỉnh Thái Bình có bộ đơn giá năm 2006 có một số đơn giá sai, (chắc do lỗi sửa thiếu, sót hay quên) nên mới có chuyện bãi bỏ đơn giá, nhưng các cơ quan quản lý nhà nước vẫn phải áp dụng vì chưa dám đính chính công khai. Chỉ sai ở một số đơn giá, còn nhìn chung vẫn sử dụng đơn giá năm 2006 là được. Bạn đang làm gì, ở đâu, mình có thể liên lạc, tôi đang làm ở TB mà.

Thanks
    2
    Em đang làm dự toán cho một công ty tư vấn thiết kế ở Hà Nội. Sáng nay em vừa hỏi anh Khi ở Sở xây dựng Thái Bình thì được biết, đúng là bỏ ĐG 2006 nhưng ĐG 2007 vẫn dựa trên 2006 chỉ thêm một số phụ lục sửa đổi. Chắc cái công văn 320, 321 ấy kèm sửa đổi. Em hỏi ở đó có bán không thì họ bảo hết rồi, ko ở đâu bán cả, Hà Nội ko có. Hic hic. Anh ở TB có thể giúp em với ko? E rất cần!
    SĐT của em: 0985 256 137.
    Cảm ơn anh nhiều!

Thành viên dự bị
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi hoangdai Xem bài viết
    Thưa bạn, nếu bạn đọc hay hỏi kỹ, tỉnh Thái Bình có bộ đơn giá năm 2006 có một số đơn giá sai, (chắc do lỗi sửa thiếu, sót hay quên) nên mới có chuyện bãi bỏ đơn giá, nhưng các cơ quan quản lý nhà nước vẫn phải áp dụng vì chưa dám đính chính công khai. Chỉ sai ở một số đơn giá, còn nhìn chung vẫn sử dụng đơn giá năm 2006 là được. Bạn đang làm gì, ở đâu, mình có thể liên lạc, tôi đang làm ở TB mà.
    Toi cung dan can cong van 320 va 321 anh co the giup toi duoc khong
    Lam o gui vao quyha.jsc@gmail.com.
    Xin chan thanh cam on ah

Thành viên mới
    Thanks
    0
    Em tìm trên mạng và hỏi rất nhiều nơi, cả một người trong sở xây dựng Thái Bình (nhưng chưa gặp đc đúng người phụ trách vấn đề này) thì được biết là Thái Bình chỉ có đơn giá 72,73,74 năm 2006 là mới nhất. Nhưng em được biết là đơn giá 73 đã sửa đổi thêm nhưng cụ thể như nào thì em không rõ.
    Bác nào biết phần đơn giá 73 đã thay đổi những phần nào thì cho em biết nhé.
    Xin gửi về : Tuyetvuthanh@gmai.com

Thành viên mới
    Thanks
    0
    làm ơn gửi kèm cho tớ với được không? mail cua to la giang_42k@yahoo.com.vn. Thanks bác nhiều

Thành viên dự bị
    Thanks
    0
    ui,tui cũng cần cái công văn đó.kiếm khó quá.ai có up lên cho anh em xem với

Thanks
    2
    có thì em có rồi, nhưng chỉ có bản giấy thôi. ko up lên đc!

Thành viên mới
    Thanks
    8
    Văn bản số 36/SXD-QLCL ngày 28/2/2008 minh dang rât cần bạn nào có cho mình xin với. va van ban 319/SXD-QLCL ngày 14/11/2007 cua tinh thai binh
    Sửa lần cuối bởi ha138; 25-06-2010 lúc 11:06 AM. Lý do: them cong van

Thành viên dự bị
    Thanks
    0

Chán vãi chưởng!!!!

Em mò trên các trang thông tin về xây dựng, tìm mỏi mắt mà ko thấy cái thông tư về điều chỉnh hệ số nhân công, ca máy theo mức lương tối thiểu mới từ tháng 1/2010 của tỉnh Thái Bình là bao nhiêu , vào mấy trang của Sở thì toàn thấy giá dưa, cà mắm muối .... Bác nào có cho em xin cái ạ

11. Diễn đàn và thành viên sau cảm ơn bạn Thelast_hope về bài viết rất hữu ích này:

naat (07-11-2012)

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối