Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 45
    Thành viên tích cực sxddienbien's Avatar
    Thanks
    11

Xin mẫu nhật ký thi công

Mình đang rất cần lập nhật ký thi công công trình. Các bạn nào có mẫu nhật ký thi công cho mình xin với. Xin chân thành cám ơn. (địa chỉ: Phong28x1@yahoo.com).

Thành viên dự bị thanhkh's Avatar
    Thanks
    0

Nhat ky thi cong

Đây là nhật ký thi công đã sử dụng từ lâu các bạn cùng tham khảo nhé
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

3. Có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới thanhkh về bài viết hữu ích này:

HoangQuyHoi_VietSea (27-03-2012), sumiscute (12-12-2013)

Thành viên BQL Diễn đàn Đinh Tấn Linh's Avatar
    Thanks
    724
    Trích dẫn Gửi bởi thanhkh Xem bài viết
    Đây là nhật ký thi công đã sử dụng từ lâu các bạn cùng tham khảo nhé
    Bữa nay nhật ký công trình không thấy sử dụng theo mẫu này nữa rồi bạn ơi!
    nội dung chủ yếu của nhật ký công trình ghi lại: Điều kiện thời tiết, công việc thực hiện, tài nguyên huy động( nhân công, vật liệu, máy móc...) và phía dưới có chữ ký của chữ ký của kỹ thuật A&B.
    Mình gởi lên cho các bạn cùng tham khảo nhé!
    MOng các bạn đóng góp thêm!
    Sửa lần cuối bởi Đinh Tấn Linh; 27-11-2007 lúc 11:46 AM.

5. Có 4 thành viên gửi lời cảm ơn tới Đinh Tấn Linh về bài viết hữu ích này:

buithoxd.87 (25-05-2012), HoangQuyHoi_VietSea (27-03-2012), ledinhquan80 (18-06-2012), sumiscute (12-12-2013)

Thành viên mới dtkienbs's Avatar
    Thanks
    0

nhật ký thi công

Gửi cho bạn một bản xem có dùng được không, tớ thấy nên trộn mấy cái vào thì mới làm ra cái hoàn chỉnh được

7. Có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới dtkienbs về bài viết hữu ích này:

HoangQuyHoi_VietSea (27-03-2012), ledinhquan80 (18-06-2012), sumiscute (12-12-2013)

Thành viên mới dtkienbs's Avatar
    Thanks
    0
    có bạn nhắn tin hỏi, nhưng tôi không gửi trả lời được, xin phép cho ra ngoài này.
    Nhật ký thì có của Thi công và Giám sát
    với cả hai loại nhật ký thì đều không có khuôn mẫu nào cả nhưng phải làm sao tối thiểu về công việc và chữ ký người phụ trách, ngoài ra mới đến bố cục và râu ria bên ngoài.
    Nhật ký thi công do đơn vị thi công giữ và để tại công trường, còn người cụ thể cầm thì không có, vì ai cầm mà ốm đau, đột xuất thì sao. nhưng mà chủ nhiệm công trình phải theo dõi nhắc nhở. đấy là trách nhiệm chung.Phần nhận xét thường cán bộ tư vấn giám sát ghi. tớ thì tớ biết quan điểm kiểu này. chủ đầu tư thuê tư vấn giám sát để thay mặt chủ đầu phụ trách về kỹ thuật, tiến dộ, chất lượng và có thể cả tài chính. nên dù là tư vấn giám sát hay chủ đầu tư thì cũng là một, tuy thế khách quan và bài bản thì tư vấn ghi vào là ok nhất. Mẫu của nhật ký tư vấn thì cũng như thi công nhưng phần ký chỉ có mình giám sát ký thôi, nghĩa là tự nó ký vào của nó thôi, để làm gì à, để thanh toán với chủ đầu tư về hợp đồng tư vấn giám sát, còn tất nhiên là công việc phải như nhật ký thi công rồi, không thì ông giám sát làm ăn kiểu gì !!! Mấy ý kiến nhỏ, có gì không đúng mong bạn bỏ qua.

songvotinh
    Kh?ch gh? th?m, ch?a l? th?nh vi songvotinh's Avatar

Mẫu nhật ký

Đối với các công trình nhỏ, sửa chữa nhỏ thì mình nghĩ cũng ko cần rắc rối lắm,
    Mình thì dùng mẫu Nhật ký thế này, post lên để các bạn tham khảo.
    Các bạn đánh giá dùm mình coi nha.
    Thân ái !

10. Diễn đàn và thành viên sau cảm ơn bạn songvotinh về bài viết rất hữu ích này:

HoangQuyHoi_VietSea (27-03-2012)

Thanks
    724
    Trích dẫn Gửi bởi songvotinh Xem bài viết
    Đối với các công trình nhỏ, sửa chữa nhỏ thì mình nghĩ cũng ko cần rắc rối lắm,
    Mình thì dùng mẫu Nhật ký thế này, post lên để các bạn tham khảo.
    Các bạn đánh giá dùm mình coi nha.
    Thân ái !
    Nói chung hiện nay trên cả nước (mà cũng không cần phải cả nước), ở các nhà thầu thi công các đơn vị sử dụng nhiều mẫu nhật ký thi công! Về nguyên tắc thì không có cái nào si cả! Chỉ có cái "sơ sài" và cái "chi tiết, kỹ lưỡng" thôi!
    Nếu như mình dựa vào bản nhật ký thi công của bạn thì mình lại so sánh với bản nhật lý thi công của mình! Xem 2 bản đó như thế nào!
    Thiết nghĩ nhà nước nên ban hành 1 mẫu nhật ký thi công chuẫn. (Hay là đã ban hành mà mình không biết nhỉ). Nếu bác nào biết có văn bản nào liên quan đến vấn đề này share cho em 1 bản nhé!
    Thân chào!

Thanks
    724
    Các bạn có thể tham khảo mẫu nhật ký thi công trong phụ lục 1 tiêu chuẩn TCVN 4055 - 1985! Trong này hướng dẫn khá chi tiết về nội dung và cách thể hiện của nhật ký thi công!

13. Có 4 thành viên gửi lời cảm ơn tới Đinh Tấn Linh về bài viết hữu ích này:

HoangQuyHoi_VietSea (27-03-2012), ledinhquan80 (18-06-2012), sumiscute (12-12-2013), vanluc67 (15-05-2013)

Thành viên mới nhthuongbk's Avatar
    Thanks
    2
    Trích dẫn Gửi bởi sxddienbien Xem bài viết
    Mình đang rất cần lập nhật ký thi công công trình. Các bạn nào có mẫu nhật ký thi công cho mình xin với. Xin chân thành cám ơn. (địa chỉ: Phong28x1@yahoo.com).
    Theo hướng dẫn tại điểm 3.4 và điểm 3.5 khoản 3 mục II của Thông tư 12/2005/TT-BXD ngày 15/7/2008 của Bộ Xây dựng “Hướng dẫn một số nội dung về Quản lý chất lượng công trình xây dựng và Điều kiện năng lực của tổ chức, cá nhân trong hoạt động xây dựng” sổ nhật ký thi công xây dựng công trình được lập thành 1 quyển trong đó chia làm hai phần: phần của nhà thầu thi công xây dựng công trình và phần của Chủ đầu tư, nhà thầu giám sát thi công xây dựng của chủ đầu tư và giám sát tác giả thiết kế. Sổ nhật ký thi công xây dựng công trình được đánh số trang, đóng dấu giáp lai của nhà thầu thi công xây dựng.

Nhà thầu thi công xây dựng công trình ghi vào Phần thứ nhất của nhật ký thi công xây dựng công trình các nội dung: danh sách cán bộ kỹ thuật của nhà thầu tham gia xây dựng công trình (chức danh và nhiệm vụ của từng người); diễn biến tình hình thi công hàng ngày, tình hình thi công từng loại công việc, chi tiết toàn bộ quá trình thực hiện; mô tả vắn tắt ph­ương pháp thi công; tình trạng thực tế của vật liệu, cấu kiện sử dụng; những sai lệch so với bản vẽ thi công, có ghi rõ nguyên nhân, kèm theo biện pháp sửa chữa; nội dung bàn giao của ca thi công trước đối với ca thi công sau; nhận xét của bộ phận quản lý chất lượng tại hiện trường về chất l­ượng thi công xây dựng. Phần nhật ký của nhà thầu thi công xây dựng có thể lập theo mẫu Phụ lục 1 của “TCVN 4055-1985-Tổ chức thi công”.

Chủ đầu tư và nhà thầu giám sát thi công xây dựng của chủ đầu tư, giám sát tác giả thiết kế ghi vào Phần thứ hai của sổ nhật ký thi công xây dựng theo các nội dung: danh sách và nhiệm vụ, quyền hạn của người giám sát; kết quả kiểm tra và giám sát thi công xây dựng tại hiện trường; những ý kiến về xử lý và yêu cầu nhà thầu thi công xây dựng khắc phục hậu quả các sai phạm về chất lượng công trình xây dựng; những thay đổi thiết kế trong quá trình thi công.

Theo moc.gov.vn
    H?y ?i ---> s? ??n
    Kh?ng c? g? l? kh?ng th?!

Thành viên dự bị vonguyenthan's Avatar
    Thanks
    0
    cảm ơn bạn nhé, bạn đã giúp tôi hoàn thành tốt công việc được giao

Trang 1 của 5 1 2 3 ... CuốiCuối