Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 CuốiCuối
Kết quả 31 đến 40 của 45
  1. #31
    Thành viên BQL Diễn đàn nguyenhuutrinh's Avatar
    Ngày tham gia
    Oct 2008
    Bài viết
    2,007
    Thanks
    1,434
    Thanked 1,886 Times in 637 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi dbqp Xem bài viết
    Các bác cho hỏi Nhật kỹ thi công có phải đóng dấu không? Dấu đóng giáp lai hay đóng từng trang? Dấu đóng là của nhà thầu hay của CĐT. Vì trước mình thấy dấu đóng là của CĐT và đóng dấu giáp lai. Không biết hiện nay có thông tư nào qui định mới về vấn đề này không?
    Vấn đề trên bạn có thể tham khảo Thông tư 27/2009/TT-BXD ngày 31/7/2009 của Bộ Xây dựng. Trong đó có quy định về mẫu dấu hoàn công công trình.

      Trả lời kèm trích dẫn

  2. Diễn đàn và thành viên sau cảm ơn bạn nguyenhuutrinh về bài viết rất hữu ích này:


  3. #32
    Thành viên dự bị trantyconstructions's Avatar
    Ngày tham gia
    Dec 2009
    Bài viết
    2
    Thanks
    1
    Thanked 0 Times in 0 Posts
    mình cũng đang dùng mẫu gần giống bạn. nhưng hiện nay mình mới nhận công trình mới . TVGS yêu cầu phải sử dụng mẫu theo thông tư mới nhất. Vậy mới nhất là mẫu nào?liệu có phải nó ko? mong các bạn post lên giúp mình với.cảm ơn nhiều nha
      Trả lời kèm trích dẫn

  4. #33
    Thành viên dự bị ducthuyloi's Avatar
    Ngày tham gia
    Oct 2010
    Bài viết
    3
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi trantyconstructions Xem bài viết
    mình cũng đang dùng mẫu gần giống bạn. nhưng hiện nay mình mới nhận công trình mới . TVGS yêu cầu phải sử dụng mẫu theo thông tư mới nhất. Vậy mới nhất là mẫu nào?liệu có phải nó ko? mong các bạn post lên giúp mình với.cảm ơn nhiều nha
      Trả lời kèm trích dẫn

  5. #34
    Thành viên dự bị ducthuyloi's Avatar
    Ngày tham gia
    Oct 2010
    Bài viết
    3
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi pro_mouse Xem bài viết
    cái của bạn thanhkara cũng hay mình cũng có file chia xẻ với các bạn nè
      Trả lời kèm trích dẫn

  6. #35
    Thành viên dự bị giangnam144th's Avatar
    Ngày tham gia
    Dec 2010
    Bài viết
    1
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts
    cảm ơn pro_mouse nhé,mình đang rất cần.lần sau có gì hay nữa cho hội minh nhé.thanks
      Trả lời kèm trích dẫn

  7. #36
    Thành viên mới sans_amour's Avatar
    Ngày tham gia
    Aug 2008
    Bài viết
    10
    Thanks
    4
    Thanked 0 Times in 0 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi Đinh Tấn Linh Xem bài viết
    Các bạn có thể tham khảo mẫu nhật ký thi công trong phụ lục 1 tiêu chuẩn TCVN 4055 - 1985! Trong này hướng dẫn khá chi tiết về nội dung và cách thể hiện của nhật ký thi công!
    File này đâu như convert từ PDF , nhìn xộc xệch , chả ra cái gì cả
      Trả lời kèm trích dẫn

  8. #37
    Thành viên mới shevavn's Avatar
    Ngày tham gia
    Jan 2008
    Bài viết
    16
    Thanks
    6
    Thanked 8 Times in 7 Posts
    Điều 15 thông tư 27/2009. Nhật ký thi công xây dựng công trình theo quy định tại điểm d khoản 1 Điều 19, điểm d khoản 1 Điều 21 và khoản 2 Điều 22 Nghị định 209/2004/NĐ-CP
    1. Nhật ký thi công xây dựng công trình dùng để mô tả tình hình công việc và ghi chép các thông tin trao đổi giữa chủ đầu tư, nhà thầu thi công xây dựng, nhà thầu thiết kế xây dựng công trình và các bên có liên quan khác. Nhà thầu thi công xây dựng có nhiệm vụ lập sổ nhật ký thi công xây dựng công trình. Sổ này phải được đánh số trang, đóng dấu giáp lai của nhà thầu thi công xây dựng và có xác nhận của chủ đầu tư. Sổ nhật ký thi công công trình có thể được lập cho từng hạng mục công trình hoặc công trình xây dựng. Việc ghi chép các thông tin trao đổi phải được thực hiện thường xuyên.
    2. Nội dung ghi chép các thông tin bao gồm:
    a) Danh sách cán bộ kỹ thuật của các bên trực tiếp tham gia xây dựng công trình (chức danh và nhiệm vụ của từng người): thi công xây dựng, giám sát thi công xây dựng, giám sát tác giả thiết kế.
    b) Diễn biến tình hình thi công hàng ngày trên công trường; mô tả chi tiết các sự cố, hư hỏng và các vi phạm, sai khác trong quá trình thi công trên công trường.
    c) Các kiến nghị và những ý kiến chỉ đạo giải quyết các vấn đề phát sinh của các bên có liên quan.
      Trả lời kèm trích dẫn

  9. Diễn đàn và thành viên sau cảm ơn bạn shevavn về bài viết rất hữu ích này:

    buiduyhung87 (27-07-2012)

  10. #38
    Thành viên dự bị giapthan's Avatar
    Ngày tham gia
    Jul 2010
    Bài viết
    1
    Thanks
    0
    Thanked 6 Times in 1 Post
    " Biên bản nghiệm thu+ Nhật ký thi công!

    Gửi mọi người tham khảo!cái này đầy đủ cả bộ luôn đó
    Kích để tải file đính kèm, bấm nút Cảm ơn tác giả đã gửi tài liệu chia sẻ
    • BB nghiem thu 209.doc (233.0 KB, 431 lần tải)"bạn nên xem lại tập tài liệu bạn port lên có theo hướng dẫn của thông tư, nghị định nào không vậy .Tôi nghĩ nếu ai muốn tìm biểu mẫu nên tìm trong các TT, NĐ của CP,còn ai muốn giúp đỡ bạn bè thì nên port bản nguyên tác chứ đùng thử nghiệm bộ mông má của mình kẻo cá em thiếu kinh nghiệm làm không khéo lại "ôm hồ sơ mang đến lại .....mang về"
      Trả lời kèm trích dẫn

  11. Có 6 thành viên gửi lời cảm ơn tới giapthan về bài viết hữu ích này:

    buiduyhung87 (27-07-2012), HoangQuyHoi_VietSea (27-03-2012), nhtvmc (19-05-2012), sumiscute (12-12-2013), Truongcao2810 (08-05-2012), vanhung18091987 (15-01-2013)

  12. #39
    Thành viên dự bị chutu's Avatar
    Ngày tham gia
    Jan 2008
    Bài viết
    2
    Thanks
    0
    Thanked 2 Times in 1 Post
    Các bác cho em hỏi là trong công trình có nhiều hạng mục khác nhau thì thì có thẻ ghi chung vào trong một cuốn hay là phải ghi riêng từng hạng mục. Các hạng mục này chung trong một mặt bằng. Các bác có thể chỉ em với. xin cảm on!
      Trả lời kèm trích dẫn

  13. #40
    Thành viên mới nguyen dinh nam's Avatar
    Ngày tham gia
    Nov 2008
    Bài viết
    8
    Thanks
    0
    Thanked 3 Times in 2 Posts
    Các bạn ơi, giúp với. Bạn nào có mẫu hồ sơ MT giám sát thi công khong?
    xin liên lạc : dinhnamsbt@yahoo.com
    rất cám ơn
      Trả lời kèm trích dẫn

Trang 4 của 5 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4 5 CuốiCuối

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 04:46 AM.