Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2
Kết quả 11 đến 13 của 13
  1. #11
    Thành viên rất xuất sắc tranhaiduongvc11's Avatar
    Ngày tham gia
    Sep 2010
    Bài viết
    853
    Thanks
    1,559
    Thanked 2,636 Times in 788 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi ks.thanhtan Xem bài viết
    He he, các bạn đã trao đổi nhiều rồi, thế mình thử hỏi các bạn nhe: Mình là Kỹ sư xây dựng Dân dụng & Công nghiệp thì có được cấp chứng chỉ hành nghề giám sát công trình giao thông hay Thủy lợi không nhỉ? Có nghĩa là cấp chứng chỉ hành nghề giám sát trái ngành học có được hay không?
    He he, bác ks.thanhtan nếu muốn nếu muốn có chứng chỉ hành nghề giám sát công trình thủy lợi hay giao thông thì phải có 10 công trình đấy bác ạ. Theo thông tư 12/2009 của BXD, khoản 3 điều 11 nói rất rõ

    Điều 11. Nội dung xét cấp chứng chỉ hành nghề
    3. Đối với chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình:
    a) Những cá nhân có trình độ đại học thuộc các chuyên ngành xây dựng (như xây dựng dân dụng và công nghiệp; xây dựng giao thông; xây dựng thuỷ lợi) nếu đã tham gia thực hiện thiết kế hoặc thi công xây dựng (hoặc trước khi Luật Xây dựng có hiệu lực đã giám sát thi công) ít nhất 3 năm trở lên hoặc tham gia thực hiện thiết kế, thi công 5 công trình đã được nghiệm thu thuộc loại công trình nào thì được hành nghề giám sát thi công “xây dựng và hoàn thiện” đối với loại công trình đó.
    Ví dụ: người tốt nghiệp đại học chuyên ngành xây dựng dân dụng và công nghiệp, nhưng đã tham gia thiết kế hoặc thi công các công trình thuỷ lợi từ 3 năm trở lên hoặc thiết kế, thi công 5 công trình thuỷ lợi đã được nghiệm thu, thì được xem xét cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình, lĩnh vực chuyên môn giám sát là “xây dựng và hoàn thiện” loại công trình là công trình thuỷ lợi.

    Em nghĩ anh em mình nên trung thành với lĩnh vực xây dựng dân dụng anh nhỉ? À, em muốn hỏi mình chỉ cần thi công 5 dự án trong đó vừa có 5 công trình dân dụng và lại thi công luôn 5 công trình đường đô thị thì có được cấp chứng chỉ giám sát 2 chuyên ngành không nhỉ?
    Trần Hải Dương - 0903 472 186
    Email: tranhaiduongvc11@gmail.com


      Trả lời kèm trích dẫn

  2. Có 4 thành viên gửi lời cảm ơn tới tranhaiduongvc11 về bài viết hữu ích này:

    CE114-04 (25-05-2012), hoaviet2911 (01-06-2012), poscoecvn275 (24-05-2012)

  3. #12
    Thành viên mới ks.thanhtan's Avatar
    Ngày tham gia
    Jul 2008
    Bài viết
    7
    Thanks
    1,276
    Thanked 747 Times in 245 Posts

    Smile

    Trích dẫn Gửi bởi tranhaiduongvc11 Xem bài viết
    Em nghĩ anh em mình nên trung thành với lĩnh vực xây dựng dân dụng anh nhỉ? À, em muốn hỏi mình chỉ cần thi công 5 dự án trong đó vừa có 5 công trình dân dụng và lại thi công luôn 5 công trình đường đô thị thì có được cấp chứng chỉ giám sát 2 chuyên ngành không nhỉ?
    Bạn thi công 5 dự án mà vừa có 5 công trình dân dụng và lại thi công luôn 5 công trình đường đô thị. Có nghĩa là dự án đó gồm nhiều gói thầu thành phần và các gói thầu thuộc các loại công trình khác nhau. Như vậy căn cứ về nội dung xin cấp chứng chỉ hành nghề " cá nhân đã thi công 5 công trình đã được nghiệm thu thuộc loại công trình nào thì được hành nghề giám sát thi công “xây dựng và hoàn thiện” đối với loại công trình đó. . Như vậy bạn cứ kê khai trong bảng kinh nghiệm cho cụ thể thì mình nghĩ là OK rồi (Có nghĩa sẽ xin cấp được chứng chỉ giám sát thi công 2 lĩnh vực).
    @ Về món xin phép cấp chứng chỉ các loại và các loại giấy phép liên quan đến việc xây dựng khác thì tranhaiduongvc11 phải hỏi anh Super Mod pth911 là rõ nhất, vì anh ấy đang quản lý luôn cả mảng một cửa này của Sở XD.
    Sống thoáng, sống thật, nghĩ mở, nói thẳng
    -----------*-----------
      Trả lời kèm trích dẫn

  4. Có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới ks.thanhtan về bài viết hữu ích này:

    CE114-04 (25-05-2012), poscoecvn275 (25-05-2012), tranhaiduongvc11 (25-05-2012)

  5. #13
    Thành viên rất xuất sắc tranhaiduongvc11's Avatar
    Ngày tham gia
    Sep 2010
    Bài viết
    853
    Thanks
    1,559
    Thanked 2,636 Times in 788 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi ks.thanhtan Xem bài viết
    Bạn thi công 5 dự án mà vừa có 5 công trình dân dụng và lại thi công luôn 5 công trình đường đô thị. Có nghĩa là dự án đó gồm nhiều gói thầu thành phần và các gói thầu thuộc các loại công trình khác nhau. Như vậy căn cứ về nội dung xin cấp chứng chỉ hành nghề " cá nhân đã thi công 5 công trình đã được nghiệm thu thuộc loại công trình nào thì được hành nghề giám sát thi công “xây dựng và hoàn thiện” đối với loại công trình đó. . Như vậy bạn cứ kê khai trong bảng kinh nghiệm cho cụ thể thì mình nghĩ là OK rồi (Có nghĩa sẽ xin cấp được chứng chỉ giám sát thi công 2 lĩnh vực).
    @ Về món xin phép cấp chứng chỉ các loại và các loại giấy phép liên quan đến việc xây dựng khác thì tranhaiduongvc11 phải hỏi anh Super Mod pth911 là rõ nhất, vì anh ấy đang quản lý luôn cả mảng một cửa này của Sở XD.
    Ui, thế hả anh, em không biết, vậy em phải nhờ anh pth911 mới được. Cảm ơn anh thanhtan nhé.
    Trần Hải Dương - 0903 472 186
    Email: tranhaiduongvc11@gmail.com


      Trả lời kèm trích dẫn

  6. Các thành viên sau đã bấm like vì thích bài viết của bạn tranhaiduongvc11:

    hoaviet2911 (01-06-2012)

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 1 2

Các Chủ đề tương tự

  1. Nghiệm thu và biên bản nghiệm thu theo Nghị định 15/2013/NĐ-CP
    Bởi nguyentheanh trong diễn đàn Nghị định 15/2013/NĐ-CP
    Trả lời: 89
    Bài cuối: 31-10-2014, 05:09 PM
  2. Tầm quan trọng của phong thủy ảnh hưởng thế nào đến nghề nghiệp kinh doanh
    Bởi thanhvanplus trong diễn đàn Marketing, PR, xây dựng thương hiệu
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 29-05-2014, 10:47 AM
  3. 10 lời khuyên để giúp bạn lạc quan trong nghề nghiệp
    Bởi bqldagnnvbv trong diễn đàn Truyện, thơ, bài viết
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 26-11-2013, 09:44 AM
  4. Trả lời: 0
    Bài cuối: 20-11-2013, 10:13 AM
  5. Cơ hội tìm hiểu nghề nghiệp và làm việc cùng Team giaxaydung.vn, có ai quan tâm không nhỉ ?
    Bởi nguyentheanh trong diễn đàn Lịch các khóa học cấp chứng chỉ, chứng nhận của GXD JSC
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 30-04-2008, 07:11 PM

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 08:59 AM.