Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 30
    Thành viên tích cực ghosttiger's Avatar
    Thanks
    5

Thumbs up Cho em hỏi về học thạc sỹ tại trường đại học xây dựng

Em đang muốn học lên thạc sỹ chuyên ngành kinh tế xây dựng tại trường đại học xây dựng mà không nắm dc tình hình thế nào. Nhờ các bác đi trước giải đáp cho em mấy vấn đề:
    - Thời gian học? (khoảng mấy năm, thời gian thi tuyển, có mở lớp buổi tối hay không, học vào các ngày nào trong tuần? )
    - Chương trình học có nặng không ạ?
    - Học phí thì thế nào?
    Em xin cảm ơn.

Thành viên rất tích cực kcstung's Avatar
    Thanks
    21
    Mình tốt nghiệp ngành cầu đường nhưng muốn học cao học về KTXD và QLDA, không biết có được không nhỉ? Bác nào biết thông tin gì thì chỉ cho e với! Thanks all!
    Sửa lần cuối bởi kcstung; 25-04-2011 lúc 12:04 PM.

3. Diễn đàn và thành viên sau cảm ơn bạn kcstung về bài viết rất hữu ích này:

vna (25-01-2013)

Thành viên Ban Quản lý Diễn đàn nguyentheanh's Avatar
    Thanks
    2,023
    Trích dẫn Gửi bởi ghosttiger Xem bài viết
    Em đang muốn học lên thạc sỹ chuyên ngành kinh tế xây dựng tại trường đại học xây dựng mà không nắm dc tình hình thế nào. Nhờ các bác đi trước giải đáp cho em mấy vấn đề:
    - Thời gian học? (khoảng mấy năm, thời gian thi tuyển, có mở lớp buổi tối hay không, học vào các ngày nào trong tuần? )
    - Học phí thì thế nào?
    Em xin cảm ơn.
    - Thời gian học khoảng 2 năm, tháng 8 này có đợt tuyển mới, KTXD hiện chưa có lớp buổi tối hoàn toàn, chỉ học theo lịch được xếp của khoa sau đại học và thầy giảng. Lớp KTXD học buổi tối là vì các thầy đồng ý dạy thế.
    - Nặng với những ai học thực sự, nghiêm túc (tự tìm hiểu, nghiên cứu thêm...), nhẹ đối với ai thích học cho qua, thi cho qua cũng không khó. Nói chung do mình có ý thức tiết kiệm hay lãng phí thời gian hay cơ hội của cuộc đời mình hay không.
    - Học phí không đắt, chừng 2-3 triệu học phí / 1 học kỳ. Cán bộ cơ quan Nhà nước được cử đi học được miễn giảm khá nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi kcstung Xem bài viết
    Mình tốt nghiệp ngành cầu đường nhưng muốn học cao học về KTXD và QLDA, không biết có được không nhỉ? Bác nào biết thông tin gì thì chỉ cho e với! Thanks all!
    Hiện tại Cao học Kinh tế và quản lý xây dựng (đúng ra trong trường gọi là Kinh tế công nghiệp) đào tạo ở trường ĐHXD các ngành kỹ thuật khác đều có thể dự tuyển. Các trường khác muốn học cao học ngành này ở trường XD thì lên khoa Sau đại học hỏi chi tiết. Ngành này có môn QLDA học mấy chục tiết. Hiện chưa có cao học QLDA ở trường DHXD.

5. Có 4 thành viên gửi lời cảm ơn tới nguyentheanh về bài viết hữu ích này:

duongkta (21-06-2012), wonderfullkx (14-01-2013), Xe Dap Oi (25-07-2012)

Thành viên dự bị jetaime86's Avatar
    Thanks
    0
    Em vừa tốt nghiệp ngành công trình thủy trường đại học Thủy Lợi, không biết bây h em muốn học cao học Kinh Tế Xây dựng có được không, có phải học thêm một số môn do thi không đúng ngành không!
    Em xin cảm ơn

Thành viên BQL Diễn đàn ks.thanhtan's Avatar
    Thanks
    1,202
    Trích dẫn Gửi bởi jetaime86 Xem bài viết
    Em vừa tốt nghiệp ngành công trình thủy trường đại học Thủy Lợi, không biết bây h em muốn học cao học Kinh Tế Xây dựng có được không, có phải học thêm một số môn do thi không đúng ngành không!
    Em xin cảm ơn
    Như anh Thế Anh đã nói, các bạn nào muốn biết cụ thể về việc học cao học khác ngành thì phải lên khoa Sau đại học tìm hiểu chi tiết thì mới có hướng được. Nhưng theo tôi biết ở đa số các trường có đào tạo sau ĐH-nếu muốn thi cao học khác ngành đã tốt nghiệp ĐH thì phải học thi bổ túc kiến thức thêm vài môn gì đó mới đủ tiêu chuẩn dự thi được. Còn thi có đỗ hay không lại là một vấn đề khác.
    Sống thoáng, sống thật, nghĩ mở, nói thẳng
    -----------*-----------
    Email: ks.thanhtan@gmail.com
    Yahoo! Messenger: ks.thanhtan

Thành viên rất tích cực kcstung's Avatar
    Thanks
    21
    Trích dẫn Gửi bởi jetaime86 Xem bài viết
    Cái em đang lo là bây giờ đăng ký thi vào khoa Kinh tế xây dựng của trường ĐHXD mà không thỏa mãn các điều kiện tiên quyết thôi.Cảm ơn pác đã góp ý kiến, chắc phải lên "mục sở thị" khoa sau đại học trường ĐHXD mất,
    Bạn làm ở HN nếu "mục sở thị" thì PM cho mình được ko? Mình hiện tại ko làm ở HN nên ko vào trường hỏi được. Mình tốt nghiệp ngành cầu đường, giờ muốn học cao học KTXD nhưng chưa biết phải thi thêm những môn nào. Y!M của mình là viettunghp@yahoo.com. Thanks bạn nhiều!

Thành viên rất tích cực ks.duc's Avatar
    Thanks
    7
    Thông tin về kì tuyển sinh cao học Trường đại học Xây dựng đợt tháng 9/2011; mọi người tham khảo thêm tại đây

V? cu?c s?ng l? kh?ng ch? ??i...

Thành viên dự bị jetaime86's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi ks.duc Xem bài viết
    Thông tin về kì tuyển sinh cao học Trường đại học Xây dựng đợt tháng 9/2011; mọi người tham khảo thêm tại đây
    Cảm ơn bác rất nhiều...
    Cho e hỏi thêm 1 vấn đề nữa: cái gọi là ngành phù hợp là những ngành ntn.ví dụ như thi kinh tế xây dựng thì các ngành tn là phù hợp ạ.
    Em cảm ơn
    Sửa lần cuối bởi jetaime86; 04-05-2011 lúc 01:20 PM.

Thành viên BQL Diễn đàn hunter225's Avatar
    Thanks
    1,959
    Trích dẫn Gửi bởi ghosttiger Xem bài viết
    - Học phí thì thế nào?
    Em xin cảm ơn.
    Mình cũng là dân KTXD mình cho bạn một vài lời khuyên, nếu bạn có Chi phí nhiều thì bạn nên học 1 lớp MBA ( Major : Project Managerment) , ưu điểm nâng cao tiếng Anh, sau này làm cho các BQL dự án nước ngoài rất ok, nhược điểm là kiến thức mở rộng không được bao nhiêu...
    Hướng thứ hai, bạn chọn học thêm thạc sỹ 1 trường Đại học BK, chẳn hạn như ở Tp.HCM có ngành thạc sỹ Công nghệ xây dựng và quản lý dự án, ngành này thi đầu vào hơi bị khó, ưu điểm là kiến thức mở rộng rất nhiều ....
    Ngoài ra bạn có thể học thêm 1 số tín chỉ như PMP (Project Managerment Profession)....
    Chúc bạn thành công!
    ----------------------------------------------------
    KHAI GI?NG L?P ?O B�C KH?I L??NG T?I TP.HCM (M? l?p li?n t?c)
    QU?NG C�O CHUY�N NGHI?P CHO C�C NH� CUNG ?NG
    The World For Civil Engineer
    Pls contact me by email: minhtuankaka@gmail.com

Thành viên BQL Diễn đàn ks.thanhtan's Avatar
    Thanks
    1,202
    Trích dẫn Gửi bởi hunter225 Xem bài viết
    Mình cũng là dân KTXD mình cho bạn một vài lời khuyên, nếu bạn có Chi phí nhiều thì bạn nên học 1 lớp MBA ( Major : Project Managerment) , ưu điểm nâng cao tiếng Anh, sau này làm cho các BQL dự án nước ngoài rất ok, nhược điểm là kiến thức mở rộng không được bao nhiêu...
    Hướng thứ hai, bạn chọn học thêm thạc sỹ 1 trường Đại học BK, chẳn hạn như ở Tp.HCM có ngành thạc sỹ Công nghệ xây dựng và quản lý dự án, ngành này thi đầu vào hơi bị khó, ưu điểm là kiến thức mở rộng rất nhiều ....
    Ngoài ra bạn có thể học thêm 1 số tín chỉ như PMP (Project Managerment Profession)....
    Chúc bạn thành công!
    Thanks bạn hunter225 đã tư vấn những điều hay, đúng là ĐHBK TP.HCM có đào tạo Thạc Sỹ ngành Công nghệ và quản lý xây dựng, những bạn chuyên về quản lý dự án xây dựng khi học cao học ngành này thì rất tốt.
    Thông tin thêm về thi đầu vào cao học tại ĐHBK TP.HCM ngành: CÔNG NGHỆ VÀ QUẢN LÝ XÂY DỰNG (60 58 90):

A- Các đối tượng được dự thi thẳng:

- Tốt nghiệp đại học chính qui các ngành: Xây dựng dân dụng và công nghiệp, Kỹ thuật công Trình, Xây dựng cầu đường, xây dựng cảng công trình biển, Thủy lợi, Kinh tế xây dựng, Kiến trúc, Quy họach xây dựng và đã hoàn thành tất cả các môn học sau:
    1. Kỹ thuật thi công ( >= 3 TC )

2. Tổ chức thi công ( >= 2 TC)

3. Kinh tế xây dựng ( >= 2 TC)

4. Quản lý dự án xây dựng (>= 2 TC)

- Đối với kỹ sư/ cử nhân tốt nghiệp đại học hệ không chính quy, ngòai các điều kiện kể trên, còn phải ít nhất hai năm kinh nghiệm trong lĩnh vực xây dựng tính tới thời điểm thi tuyển sinh.

B- Các đối tượng phải bổ túc kiến thức: không có.
    Sống thoáng, sống thật, nghĩ mở, nói thẳng
    -----------*-----------
    Email: ks.thanhtan@gmail.com
    Yahoo! Messenger: ks.thanhtan

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối