Kết quả 1 đến 4 của 4
    Thành viên rất tích cực khoa289's Avatar
    Thanks
    9

Nhờ viết đoạn Code liên kết giữa 1 folder và 1 sheet

Mọi người có thể giúp mình viết đoạn code liên kết giữa 1 folder và 1 sheet được không.Vì khi thay đổi tên của folder thì hyperlink không liên kết được nữa,phải thực hiện lại liên kết lại, điều này là 1 hạn chế mà mình không sao khắc phục được.Giúp mình với nhé.(có file đính kèm)
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    Sửa lần cuối bởi khoa289; 17-06-2009 lúc 01:29 PM.

Thành viên rất tích cực ldt2007's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi khoa289 Xem bài viết
    Mọi người có thể giúp mình viết đoạn code liên kết giữa 1 folder và 1 sheet được không.Vì khi thay đổi tên của folder thì hyperlink không liên kết được nữa,phải thực hiện lại liên kết lại, điều này là 1 hạn chế mà mình không sao khắc phục được.Giúp mình với nhé.(có file đính kèm)
    Nếu bạn chuyển sang lập trình bằng VBA trên Access thì yêu cầu trên là đơn giản.
    Còn đối với lập trình VBA trên Excel bạn cần tạo một cột lưu trữ đường dẫn đến Folder và file (có thể đặt ẩn cột này).

Nếu thay đổi tên folder, chạy chương trình đường link không thực hiện được - lúc này bạn gọi 1 hàm FileDialog chọn lại đường dẫn và update đường dẫn mới vào cột lưu trữ đường link là được.

Thành viên rất tích cực khoa289's Avatar
    Thanks
    9
    một cột lưu trữ đường dẫn đến Folder và file
    Mình chưa hiểu ý bạn lắm, cách này có khác nhanh hơn so với việc tạo từng liên kết không. khi mình có nhiều liên kết trong file minh hỏi, thì có cần phải nhiều lần liên kết hay chỉ 1 lần.
    Chẳng hạn file dự toán trên sẽ có nhiều liên kết thì cách sửa của bạn như thế nào-file đính kèm phía trên, mình mới thêm vào, có thể hướng dẫn chi tiết hơn được không.cảm ơn

Thành viên rất tích cực ldt2007's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi khoa289 Xem bài viết
    một cột lưu trữ đường dẫn đến Folder và file
    Mình chưa hiểu ý bạn lắm, cách này có khác nhanh hơn so với việc tạo từng liên kết không. khi mình có nhiều liên kết trong file minh hỏi, thì có cần phải nhiều lần liên kết hay chỉ 1 lần.
    Chẳng hạn file dự toán trên sẽ có nhiều liên kết thì cách sửa của bạn như thế nào-file đính kèm phía trên, mình mới thêm vào, có thể hướng dẫn chi tiết hơn được không.cảm ơn
    1-Các liên kết trong file Excel của bạn là HyperLink. Việc tạo 1 cột lưu đường dẫn file giúp bạn kiểm soát tốt hơn, ví dụ: bạn có 10 đường link từ A1 đến A10, thì việc kiểm tra 10 đường linhk đó bằng macro sẽ nhanh hơn và sẽ phát hiện ra đường link nào được và không được để sửa, còn link theo HyperLink thì chỉ phát hiện được khi bạn bấm vào đường link đó.
    Việc viết code thay đổi tên folder mà cập nhật được vào ứng dụng của bạn là bất khả thi.

2- Ứng dụng đơn giản của bạn có thể chuyển hẳn sang Access để lập trình, giao diện sẽ thân thiện hơn.

3-Còn một cách nữa bạn sử dụng kiểu CurrentFolder trong EditHyperLink- file Exel của bạn và các file văn bản khác nằm chung 1 folder nên việc đổi tên hay di chuyển folder không ảnh hưởng đến đường link. Cách này khả thi nhất.

Các Chủ đề tương tự

1. Code vba for autocad
    Bởi pvt14924 trong diễn đàn Lập trình trong AutoCad
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 26-04-2014, 07:35 PM
  2. Viết code VBA đọc serial mainboard
    Bởi Tranhoe trong diễn đàn Ngôn ngữ VBA, Macro4
    Trả lời: 3
    Bài cuối: 01-04-2014, 09:06 AM
  3. Không chèn được nhiều Đơn giá từ sheet DGCT sang Sheet Giá dự thầu
    Bởi fang_dhtl trong diễn đàn Phần mềm DỰ THẦU GXD
    Trả lời: 1