Kết quả 1 đến 5 của 5
    Thành viên mới
    Thanks
    4

Thanh toán chi phí giám sát thi công

Chào tất cả các bạn trên diên đàn.
    Hiện nay mình đang có 1 vướng mắc về thanh toán chi phí giám sát mong các anh em cho ý kiến giúp.

Tình hình là từ năm 2008 công ty mình có đấu thầu gói thầu TVGS với giá trị trúng thầu là 430.000.000đ, sau khi đã giảm giá bao gôm 5 tuyến đường ( cụ thể ở hình).
    Thanh toán chi phí giám sát thi công
    Nhưng trong quá trình giám sát phát hiện ra tuyến đường C TVTK tính thiếu khối lượng ( sai do bảng tính chi tiết đưa qua tổng hợp và bản vẽ thống kê sai). Và ĐVTC đã làm tờ trình và đã được CĐT chấp nhận khối lượng thiếu đó, CĐT đã ký phụ lục bổ sung hợp đồng cho thi công và đã thanh toán với giá trị 3.731.307.774đ nhưng TVGS thì không ký phụ lục HĐ. Đến nay công trình vẫn chưa hoàn thành và đang tiếp tục thi công.
    Vậy bây giờ mình làm thủ tục để đề nghị phía CĐT thanh toán số tiến TVGS phát sinh đưoợc không.
    Rất mong mọi người cho ý kiến. Nếu có dẫn chứng thì càng tốt.

Thành viên mới
    Thanks
    4
    Sao không thấy ai giúp mình hết vậy.............................................

Thành viên dự bị
    Thanks
    0
    Bạn phải ký phụ lục hợp đồng giám sát với chủ đầu tư thì mới thanh toán được phần phát sinh cho giám sát

Thành viên mới ks.thanhtan's Avatar
    Thanks
    1,276
    Trích dẫn Gửi bởi cuong2d Xem bài viết
    Chào tất cả các bạn trên diên đàn.
    Hiện nay mình đang có 1 vướng mắc về thanh toán chi phí giám sát mong các anh em cho ý kiến giúp.
    Tình hình là từ năm 2008 công ty mình có đấu thầu gói thầu TVGS với giá trị trúng thầu là 430.000.000đ, sau khi đã giảm giá bao gôm 5 tuyến đường
    Nhưng trong quá trình giám sát phát hiện ra tuyến đường C TVTK tính thiếu khối lượng ( sai do bảng tính chi tiết đưa qua tổng hợp và bản vẽ thống kê sai). Và ĐVTC đã làm tờ trình và đã được CĐT chấp nhận khối lượng thiếu đó, CĐT đã ký phụ lục bổ sung hợp đồng cho thi công và đã thanh toán với giá trị 3.731.307.774đ nhưng TVGS thì không ký phụ lục HĐ. Đến nay công trình vẫn chưa hoàn thành và đang tiếp tục thi công.
    Vậy bây giờ mình làm thủ tục để đề nghị phía CĐT thanh toán số tiến TVGS phát sinh đưoợc không.
    Rất mong mọi người cho ý kiến. Nếu có dẫn chứng thì càng tốt.
    Chào bạn, khi phát sinh khối lượng thì Chủ đầu tư sẽ thuê Tư vấn thẩm tra lại khối lượng phát sinh này làm căn cứ để Chủ đầu tư ra quyết định phê duyệt dự toán phát sinh. Đơn vị thi công sẽ ký kết phụ lục hợp đồng với Chủ đầu tư để được thanh toán, như vậy bên bạn là phía Tư vấn giám sát cũng phải làm phụ lục hợp đồng cho phần phát sinh khối lượng giám sát để có căn cứ thanh toán sau này!
    Sống thoáng, sống thật, nghĩ mở, nói thẳng
    -----------*-----------

5. Diễn đàn và thành viên sau cảm ơn bạn ks.thanhtan về bài viết rất hữu ích này:

cn.thanhhuyen (14-05-2012)

Thành viên rất xuất sắc
    Thanks
    1,016
    "Chào tất cả các bạn trên diên đàn.
    Tình hình là từ năm 2008 công ty mình có đấu thầu gói thầu TVGS với giá trị trúng thầu là 430.000.000đ, sau khi đã giảm giá bao gôm 5 tuyến đường
    Rất mong mọi người cho ý kiến. Nếu có dẫn chứng thì càng tốt."
    Chào bạn: Theo mình, nếu Thi công đã ký phụ lục hợp đồng và chủ đầu tư đã duyệt dự toán phát sinh. nếu bên TVGS đã ký hợp đồng, trong khoản thanh toán đã đưa bằng % Chi phí xây lắp được duyệt và được thay đổi khi phát sinh khối lượng... thì bên bạn tức là bên TV chắc chắn được ký phụ lục HĐ.Còn nếu bên bạn ký HĐ trọn gói thì phải chấp nhận thôi.

Các Chủ đề tương tự

1. Thanh lý hợp đồng, thanh toán, quyết toán chi phí tư vấn thiết kế ?
    Bởi chuotdong trong diễn đàn Thanh toán, quyết toán vốn đầu tư XDCT
    Trả lời: 13
    Bài cuối: 03-09-2013, 09:21 PM
  2. Thanh toán khối lượng ván khuôn lót móng trong thanh quyết toán?
    Bởi hiendn trong diễn đàn Thanh toán, quyết toán vốn đầu tư XDCT
    Trả lời: 36
    Bài cuối: 19-07-2013, 04:38 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài cuối: 09-08-2012, 05:51 PM
  4. Nhà phân phối thiết bị âm thanh hội nghị, âm thanh chuyên dụng hàng đầu Việt Nam
    Bởi gautrangvtc trong diễn đàn An ninh và thông tin liên lạc
    Trả lời: 1
    Bài cuối: 06-08-2009, 12:11 PM