Kết quả 1 đến 9 của 9
  1. #1
    Thành viên dự bị ngoclam2422's Avatar
    Ngày tham gia
    May 2010
    Bài viết
    2
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    Question Điều kiện để lấy được chứng chỉ hành nghề giám sát

    Mình không rành lắm về Thông tư, nghị định. Mong các anh chị giúp sức.
    Mình tốt nghiệp Cao Đẳng xây dựng năm 2006, đang làm Luận văn TN ĐH. Mình nghe nói có 2 loại Chứng chỉ màu đỏ (TN ĐH) và chứng chỉ màu hồng (CĐ, Trung cấp), vậy cho hỏi mình có thể lấy được chứng chỉ hành nghề giám sát được không? Có thể lấy được chứng chỉ loại nào? Nếu là Chứng chỉ nàu hồng thì được giám sát những công trình quy mô ra sao?
    Mong nhận được câu trả lời. Xin cám ơn nhiều.
    Sửa lần cuối bởi ngoclam2422; 23-05-2010 lúc 12:54 PM. Lý do: sửa bài hoàn chỉnh
      Trả lời kèm trích dẫn

  2. #2
    Thành viên mới tuananh221183's Avatar
    Ngày tham gia
    Apr 2009
    Bài viết
    13
    Thanks
    1
    Thanked 14 Times in 3 Posts

    Điều kiện hành nghề TVGS

    Bạn hãy đọc NĐ209 ,điều 40 NĐ12/2009 bạn sẽ hiểu rõ
      Trả lời kèm trích dẫn

  3. #3
    Thành viên dự bị liangsang's Avatar
    Ngày tham gia
    May 2009
    Bài viết
    2
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    Thắc mắc về điều kiện cấp chứng chỉ

    1. Theo Quyết định số 12/2005QĐ-BXD ngày 18/4/2005 Về việc ban hành quy chế cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình, tại Điều 6 có quy đinh:
    Điều 6. Điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình:
    1. Cá nhân đăng ký cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình phải đảm bảo các điều kiện sau:
    a) Có quyền công dân và có đủ năng lực hành vi dân sự theo quy định của pháp luật;
    b) Có trình độ chuyên môn tốt nghiệp đại học trở lên thuộc chuyên ngành phù hợp;
    c) Đã trực tiếp tham gia thiết kế, thi công xây dựng hoặc giám sát thi công xây dựng công trình ít nhất 5 năm;
    d) Có chứng nhận bồi dưỡng nghiệp vụ giám sát thi công xây dựng công trình do cơ sở đào tạo được Bộ Xây dựng công nhận quy định tại Chương III của Quy chế này;
    e) Đạo đức nghề nghiệp tốt, chưa có hành vi gây ra sự cố, hư hỏng, làm giảm chất lượng công trình trong công tác giám sát thi công xây dựng;
    f) Có sức khoẻ đảm nhận được công tác giám sát thi công xây dựng công trình trên hiện trường.
    2. Theo quy định tại Thông tư số 12/2009/TT-BXD ngày 24/6/2009 hướng dẫn chi tiết về cấp chứng chỉ hành nghề xây dựng. tại Khoản 4, Điều 6 có quy định:
    Điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình:
    a) Có các điều kiện quy định tại khoản 1 Điều này;
    b) Có bằng tốt nghiệp đại học trở lên (đối với chứng chỉ hành nghề loại màu đỏ) hoặc bằng tốt nghiệp cao đẳng, trung cấp (đối với chứng chỉ hành nghề loại màu hồng) thuộc chuyên ngành đào tạo phù hợp với nội dung xin đăng ký hành nghề, do cơ sở đào tạo hợp pháp của Việt Nam hoặc nước ngoài cấp.
    c) Đã trực tiếp tham gia thực hiện thiết kế hoặc thi công xây dựng từ 3 năm trở lên hoặc đã tham gia thực hiện thiết kế, thi công xây dựng ít nhất 5 công trình được nghiệm thu bàn giao.
    d) Đã thực hiện giám sát thi công xây dựng công trình từ 3 năm trở lên (áp dụng đối với trường hợp trước khi Luật Xây dựng có hiệu lực thi hành).

    3. Câu hỏi: Đối với người khỏe mạnh; đạo đức tốt, không vi phạm pháp luật; năng lực trong lĩnh vực xd giỏi; tốt nghiệp đại học xây dựng, chuyên nghành XDDD&CN năm 2005; từ năm 2005 đến nay đã tham gia giám sát thi công xây dựng 10 công trình dân dụng (nhưng chưa tham gia thiết kế và thi công công trình nào); có chứng nhận bồi dưỡng nghiệp vụ giám sát công trình dân dụng. Theo quy định tại quyết định tại Quyết định số 12/2005QĐ-BXD thì người này đủ điều kện được cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình dân dụng. Vậy nếu theo quy định tại Thông tư số 12/2009/TT-BXD thì có đủ điều kiện để được cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình dân dụng hay không?
    Sửa lần cuối bởi liangsang; 04-06-2010 lúc 11:07 AM.
      Trả lời kèm trích dẫn

  4. #4
    ThamKT1407
    Kh?ch gh? th?m, ch?a l? th?nh vi ThamKT1407's Avatar

    Quy định về cấp chứng chỉ tư vấn giám sát

    Theo đúng quy định tại Thông tư số 12/2009/TT-BXD ngày 24/6/2009 hướng dẫn chi tiết về cấp chứng chỉ hành nghề xây dựng. Trường hợp của bạn, bạn tốt nghiệp Cao Đẳng xây dựng năm 2006 đến nay đã đủ điều kiện để cấp chứng chỉ hành nghề tư vấn giám sát nhưng bạn chỉ đươc cấp chứng chỉ bìa màu hồng (CĐ, Trung cấp) và chỉ được giám sát những công trình cấp IV.
    Sửa lần cuối bởi ThamKT1407; 08-06-2010 lúc 09:13 AM.
      Trả lời kèm trích dẫn

  5. #5
    Thành viên dự bị ngo tinh's Avatar
    Ngày tham gia
    Sep 2008
    Bài viết
    3
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts
    cho em hỏi với công trình cấp 4 là ntn?là nhà cấp 4 ah
    ks Ng? V?n T?nh chuy?n nh?n c?c c?ng vi?c tr?c ??c
    s?t 0975313595
    email:tuyettinh11@gmail.com
      Trả lời kèm trích dẫn

  6. #6
    Bị đình chỉ vì vi phạm nội quy diễn đàn Yenthao168's Avatar
    Ngày tham gia
    Oct 2008
    Bài viết
    113
    Thanks
    4
    Thanked 58 Times in 47 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi ngo tinh Xem bài viết
    cho em hỏi với công trình cấp 4 là ntn?là nhà cấp 4 ah
    Bạn vào đây tham khảo nha. Trong này sẽ có hướng dẫn cụ thể cho bạn
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
      Trả lời kèm trích dẫn

  7. #7
    Thành viên xuất sắc tantuan's Avatar
    Ngày tham gia
    Aug 2007
    Bài viết
    384
    Thanks
    41
    Thanked 287 Times in 90 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi Yenthao168 Xem bài viết
    Bạn vào đây tham khảo nha. Trong này sẽ có hướng dẫn cụ thể cho bạn
    Hình như kể từ ngày 30/3/2010 việc phân cấp công trình dựa theo thông tư 33/2009/TT-BXD. Ban hành Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về phân loại, phân cấp công trình xây dựng dân dụng, công nghiệp và hạ tầng kỹ thuật đô thị, mã số QCVN 03:2009/BXD.
    Các bạn tải file đính kèm về tham khảo nha
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    ??NH M?NH ?? MANG CH?NG TA ??N V?I NHAU

    Link: CHUY?N THI C?NG C?C KHOAN NH?I D300 - D600

    0914 350055 --------------- 0907 7777 68
      Trả lời kèm trích dẫn

  8. #8
    Thành viên xuất sắc tantuan's Avatar
    Ngày tham gia
    Aug 2007
    Bài viết
    384
    Thanks
    41
    Thanked 287 Times in 90 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi ngo tinh Xem bài viết
    cho em hỏi với công trình cấp 4 là ntn?là nhà cấp 4 ah
    Theo QCVN 03 : 2009/BXD thì công trình cấp 4 là công trình có số tầng <= 3
    ??NH M?NH ?? MANG CH?NG TA ??N V?I NHAU

    Link: CHUY?N THI C?NG C?C KHOAN NH?I D300 - D600

    0914 350055 --------------- 0907 7777 68
      Trả lời kèm trích dẫn

  9. #9
    Thành viên mới linh05's Avatar
    Ngày tham gia
    Jan 2009
    Bài viết
    25
    Thanks
    1
    Thanked 4 Times in 3 Posts

    Arrow

    Trích dẫn Gửi bởi tantuan Xem bài viết
    Theo QCVN 03 : 2009/BXD thì công trình cấp 4 là công trình có số tầng <= 3
    Theo QCVN 03 : 2009/BXD thì công trình cấp 4 là công trình có số tầng <= 3 hoặc tổng diện tích sàn < 1000m2
    B?N 01 PIN LAPTOP ASUS+01 ADAPTER LAPTOP ASUS (Pin c?n gi? m?i, d?ng kho?ng 3 ti?ng v? d?ng cho m?i laptop ASUS s? d?ng chip Core i th? h? 1, Adapter c?n s? d?ng ???c cho laptop Toshiba)
    + PIN: gi? 200k + ADAPTER: gi? 200k. Mua c? 2 gi? 350k. Li?n h?: A Linh, ?t 0168.670.5692
    B?n th? gi?m gi? kh?a h?c GXD (m?nh ???c t?ng), gi? 200k:
    http://nr0.upanh.com/b6.s35.d1/7a4e24ef694d29243a50bb3c0e867ff2_50110860.gxdgiam4 00k.jpg
      Trả lời kèm trích dẫn

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 02:09 AM.