Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 35
    Thành viên rất nhiệt tình chuminh2212's Avatar
    Thanks
    0

Điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề tư vấn giám sát

Tại điều 6, QĐ 12/2005/QĐ - BXD có nêu các điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề tư vấn giám sát, em xin trích
    1. Cá nhân đăng ký cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình phải đảm bảo các điều kiện sau:
    a) Có quyền công dân và có đủ năng lực hành vi dân sự theo quy định của pháp luật;
    b) Có trình độ chuyên môn tốt nghiệp đại học trở lên thuộc chuyên ngành phù hợp;
    c) Đã trực tiếp tham gia thiết kế, thi công xây dựng hoặc giám sát thi công xây dựng công trình ít nhất 5 năm;
    d) Có chứng nhận bồi dưỡng nghiệp vụ giám sát thi công xây dựng công trình do cơ sở đào tạo được Bộ Xây dựng công nhận quy định tại Chương III của Quy chế này;
    e) Đạo đức nghề nghiệp tốt, chưa có hành vi gây ra sự cố, hư hỏng, làm giảm chất lượng công trình trong công tác giám sát thi công xây dựng;
    f) Có sức khoẻ đảm nhận được công tác giám sát thi công xây dựng công trình trên hiện trường.
    Chỗ em chưa hiểu ở đây là tại điểm b. Em học chuyên ngành kinh tế và quản lý xây dựng, trường ĐHXD. Vậy em có được cấp chứng chỉ không theo quy định tại điểm b) và em có thể tham gia vào công tác gì trong lĩnh vực tư vấn giám sát?
    Thanks.
    Sửa lần cuối bởi chuminh2212; 24-03-2009 lúc 12:35 AM.
    ALL ABOUT LOVING YOU

2. Diễn đàn và thành viên sau cảm ơn bạn chuminh2212 về bài viết rất hữu ích này:

ducsinhbg (30-10-2012)

Thành viên tích cực phamquang1508's Avatar
    Thanks
    0

Thumbs down Chứng chỉ giám sát thi công xây dựng Dân Dụng công nghiệp lĩnh vực Xây dựng - Hoàn thiện

bạn sẽ được cấp Chứng chỉ giám sát thi công xây dựng Dân Dụng công nghiệp lĩnh vực Xây dựng - Hoàn thiện khi hoàn thành đầy đủ hồ sơ

Thành viên mới toi's Avatar
    Thanks
    0

Chứng chỉ hành nghề tư vấn giám sát

Em là kỹ sư kinh tế xây dựng trường bách khoa. Em được đào tạo cả về bên xây dựng dân dụng, cầu đường, thủy lợi thủy điện. Vậy khi xin cấp chứng chỉ tư vấn giám sát thì sẽ được cấp bên chuyên ngành học nào? Xin các bậc tièn bối chỉ đường giúp em.
    Xin cảm ơn!

Thành viên dự bị vukhuong58's Avatar
    Thanks
    0

điều kiện cấp chứng chỉ giám sát xây dựng

các bác cho em hỏi. Em hoc cao đẳng mỏ ra, và em đã học liên thông đại học chuyên ngành khai thác, vậy em có thể xin cấp chứng chỉ giám sát xây dựng với bằng mỏ của em ko? nếu ko thì em phải cần những điều kiện gì? Em mong các bác chỉ giùm em. Em cám ơn
    Sửa lần cuối bởi vukhuong58; 05-08-2010 lúc 05:19 PM.

Thành viên mới huuhoangct's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi toi Xem bài viết
    Em là kỹ sư kinh tế xây dựng trường bách khoa. Em được đào tạo cả về bên xây dựng dân dụng, cầu đường, thủy lợi thủy điện. Vậy khi xin cấp chứng chỉ tư vấn giám sát thì sẽ được cấp bên chuyên ngành học nào? Xin các bậc tièn bối chỉ đường giúp em.
    Xin cảm ơn!
    chào bạn. Bạn là Ks kinh tế xây dựng, bạn sẽ ko được phép cấp chứng chỉ hành nghề giám sát mà chỉ được phép cấp chửng chỉ kỹ sư định giá mà thôi. bạn tham khảo thêm điều 40 NĐ 12/2009/nđ-cp 10/02/2009 về quản lý đầu tư xây dựng công trình và Nghị định số 112/2009/NĐ-CP ngày 14/12/2009 của Chính phủ về quản lý chi phí đầu tư xây dựng công trình; chúc bạn thành công.

7. Diễn đàn và thành viên sau cảm ơn bạn huuhoangct về bài viết rất hữu ích này:

hongquan245 (09-05-2012)

Thành viên rất nhiệt tình NGUYỄN CHÍ TÂM's Avatar
    Thanks
    94

Cấp chứng chỉ hành nghề tư vấn giám sát thi công

Điều 40. Điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình
    1. Người được cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình phải có trình độ đại học trở lên thuộc chuyên ngành phù hợp với lĩnh vực hành nghề xin đăng ký; đã trực tiếp tham gia thiết kế hoặc thi công xây dựng từ 3 năm trở lên hoặc ít nhất 5 công trình hoặc có kinh nghiệm giám sát thi công xây dựng công trình 3 năm trở lên trước khi Luật Xây dựng có hiệu lực; đã qua lớp bồi dưỡng nghiệp vụ giám sát thi công xây dựng.
    2. Đối với những người có trình độ cao đẳng, trung cấp thuộc chuyên ngành phù hợp, đã trực tiếp tham gia thiết kế hoặc thi công xây dựng hoặc giám sát thi công xây dựng công trình ít nhất 3 năm, đã qua lớp bồi dưỡng nghiệp vụ giám sát thi công xây dựng thì được cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình. Chứng chỉ này chỉ được dùng để thực hiện giám sát đối với công trình cấp IV.
    Số: 12/2009/NĐ-CP Hà Nội, ngày 10 tháng 02 năm 2009
    ANH CHỊ CÒ THỂ VÀO ĐÂY THAM KHẢO
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

Thành viên rất nhiệt tình NGUYỄN CHÍ TÂM's Avatar
    Thanks
    94
    Trích dẫn Gửi bởi NGUYỄN CHÍ TÂM Xem bài viết
    Điều 40. Điều kiện cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình
    1. Người được cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình phải có trình độ đại học trở lên thuộc chuyên ngành phù hợp với lĩnh vực hành nghề xin đăng ký; đã trực tiếp tham gia thiết kế hoặc thi công xây dựng từ 3 năm trở lên hoặc ít nhất 5 công trình hoặc có kinh nghiệm giám sát thi công xây dựng công trình 3 năm trở lên trước khi Luật Xây dựng có hiệu lực; đã qua lớp bồi dưỡng nghiệp vụ giám sát thi công xây dựng.
    2. Đối với những người có trình độ cao đẳng, trung cấp thuộc chuyên ngành phù hợp, đã trực tiếp tham gia thiết kế hoặc thi công xây dựng hoặc giám sát thi công xây dựng công trình ít nhất 3 năm, đã qua lớp bồi dưỡng nghiệp vụ giám sát thi công xây dựng thì được cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng công trình. Chứng chỉ này chỉ được dùng để thực hiện giám sát đối với công trình cấp IV.
    Số: 12/2009/NĐ-CP Hà Nội, ngày 10 tháng 02 năm 2009
    ANH CHỊ CÒ THỂ VÀO ĐÂY THAM KHẢO
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

Thành viên mới hh-cuncon's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi toi Xem bài viết
    Xin cảm ơn!
    Bạn là kỹ sư kinh tế xây dựng và bằng cấp của bạn chỉ thuộc nghành kinh tế mà thôi.Tuy bạn được đào tạo cả về bên xây dựng dân dụng, cầu đường, thủy lợi thủy điện nhưng những môn ấy chỉ giúp bạn biết tính các chi phí bên kỹ thuật mà thôi. chứ bạn ko phải là kỹ sư kỹ thuật. điều 40 NĐ 12/2009/nđ-cp chỉ áp dụng cho những chuyên nghành kỹ thuật.chương II điều 20 Nghị định số 112/2009/NĐ-CP ngày 14/12/2009 của Chính phủ về quản lý chi phí đầu tư xây dựng công trình, có nói rõ về kinh sư kinh tế xd của bạn.
    thân ái!
    Sửa lần cuối bởi hh-cuncon; 15-10-2010 lúc 09:20 AM.

Thành viên mới pro.factory's Avatar
    Thanks
    0

Kỹ sư kinh tế và quản lý đô thị vẫn được cấp chứng chỉ giám sát

Kỹ sư kinh tế và quản lý đô thị vẫn được cấp chứng chỉ giám sát bởi vì trong bằng cấp ghi "công nhận danh hiệu kỹ sư xây dựng" nên kỹ sư kinh tế cũng có thể được cáp chứng chỉ giám sát thi công xây dựng dân dụng công nghiệp lĩnh vực chuyên môn giám sát xây dựng và hoàn thiện

Thành viên mới heromoonlight's Avatar
    Thanks
    0
    Bây giờ em vẫn băn khoăn bằng của em là chuyên nghành kỹ sư quản lý xây dựng đô thị trường đại học kiến trúc hà nội mà khóa em mới ra trường chắc chắn chưa có ai có chứng chỉ tư vấn giám sát. Không biết 5 năm sau liệu có được cấp bằng không mà bọn em vẫn đi thi công suốt

Trang 1 của 4 1 2 3 ... CuốiCuối