Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4
Kết quả 31 đến 35 của 35
    Thành viên rất tích cực
    Thanks
    119

Làm cán bộ kỹ thuật của ban quản lý dự án

Chào Các Bác, cho em hỏi trường hợp của em làm cán bộ kỹ thuật của ban quản lý dự án được 3 năm và chuyên đi giám sát công trình, ở miền núi, do chủ đầu tư không thuê được tư vấn giám sát nên phải tự thục hiện, như vậy em có đủ điều kiện xin chứng chỉ không ?

2. Các thành viên sau đã bấm like vì thích bài viết của bạn kisukhiem:

ducsinhbg (30-10-2012)

Thành viên mới ks.thanhtan's Avatar
    Thanks
    1,276

Smile

Trích dẫn Gửi bởi kisukhiem Xem bài viết
    Chào Các Bác, cho em hỏi trường hợp của em làm cán bộ kỹ thuật của ban quản lý dự án được 3 năm và chuyên đi giám sát công trình, ở miền núi, do chủ đầu tư không thuê được tư vấn giám sát nên phải tự thục hiện, như vậy em có đủ điều kiện xin chứng chỉ không ?
    Chào bạn,tuy bạn đã đủ 03 năm làm trong Ban quản lý dự án rồi, tuy nhiên bạn chỉ làm công tác quản lý dự án chứ không phải trực tiếp đi thi công hay thiết kế thì không được cấp chứng chỉ Tư vấn giám sát đâu. Công tác giám sát trong thời gian qua của bạn có chăng chỉ là giám sát viên theo dõi, chứ không hề được ký tá hồ sơ gì cả vì không có chứng chỉ giám sát phù hợp. Nếu bạn là công chức nhà nước thì căn cứ Khoản 3 Điều 1 Thông tư 12/2009/TT-BXD: "cá nhân hiện đang là công chức đang làm việc quản lý hành chính nhà nước thì không được xét cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng". Theo đó nếu bạn đang là công chức nhà nước thì lại càng không được cấp chứng chỉ Tư vấn giám sát. Đây là quy định!
    Sửa lần cuối bởi ks.thanhtan; 25-03-2012 lúc 08:02 AM.
    Sống thoáng, sống thật, nghĩ mở, nói thẳng
    -----------*-----------

4. Có 3 thành viên gửi lời cảm ơn tới ks.thanhtan về bài viết hữu ích này:

ducsinhbg (30-10-2012), kisukhiem (28-03-2012)

Thành viên rất tích cực
    Thanks
    119
    Trích dẫn Gửi bởi ks.thanhtan Xem bài viết
    Chào bạn,tuy bạn đã đủ 03 năm làm trong Ban quản lý dự án rồi, tuy nhiên bạn chỉ làm công tác quản lý dự án chứ không phải trực tiếp đi thi công hay thiết kế thì không được cấp chứng chỉ Tư vấn giám sát đâu. Công tác giám sát trong thời gian qua của bạn có chăng chỉ là giám sát viên theo dõi, chứ không hề được ký tá hồ sơ gì cả vì không có chứng chỉ giám sát phù hợp. Nếu bạn là công chức nhà nước thì căn cứ Khoản 3 Điều 1 Thông tư 12/2009/TT-BXD: "cá nhân hiện đang là công chức đang làm việc quản lý hành chính nhà nước thì không được xét cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng". Theo đó nếu bạn đang là công chức nhà nước thì lại càng không được cấp chứng chỉ Tư vấn giám sát. Đây là quy định!
    Cám ơn bác đã tư vấn giúp em, em hiện giờ đúng là làm công chức nhà nước, quy định này em cảm thấy đối với cá nhân em thiệt thòi quá, giờ lương thì thấp theo hệ số chỉ 2t,188 nghìn. mà đi công trường toàn leo dốc, không có chi phí nào khác, nhà thầu thậm chí còn bắt nạt được mình, giờ hơi nản nếu sau này em không làm nữa thì phí mất mấy năm công tác rồi.

6. Các thành viên sau đã bấm like vì thích bài viết của bạn kisukhiem:

ducsinhbg (30-10-2012)

Thành viên mới ks.thanhtan's Avatar
    Thanks
    1,276

Smile

Trích dẫn Gửi bởi kisukhiem Xem bài viết
    Cám ơn bác đã tư vấn giúp em, em hiện giờ đúng là làm công chức nhà nước, quy định này em cảm thấy đối với cá nhân em thiệt thòi quá, giờ lương thì thấp theo hệ số chỉ 2t,188 nghìn. mà đi công trường toàn leo dốc, không có chi phí nào khác, nhà thầu thậm chí còn bắt nạt được mình, giờ hơi nản nếu sau này em không làm nữa thì phí mất mấy năm công tác rồi.
    Bạn ạ, nếu đã là quy định của nhà nước thì chúng ta phải tuân thủ. Lương công chức theo hệ số tuy thấp nhưng bây giờ cũng không đến nỗi nào đâu, mặt khác công chức cũng không bị bó buộc về thời gian lắm, nên cũng có nhiều điều hay
    Tuy nhiên bạn nói là đang làm ở Ban quản lý dự án (Chủ đầu tư), mà cái ông Chủ đầu tư thì rất to, quyền hạn rất lớn mà lại bị các nhà thầu bắt nạt thì mình thấy hơi lạ đấy!
    Sống thoáng, sống thật, nghĩ mở, nói thẳng
    -----------*-----------

8. Có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới ks.thanhtan về bài viết hữu ích này:

ducsinhbg (30-10-2012)

Thành viên rất tích cực
    Thanks
    119
    Nói ra cũng khó lắm, em cũng đâu biết nhà thầu Với cấp cao hơn ABC với nhau như thế nào đâu, mà em cũng chỉ là lính thôi mà, em đề nghị xử phạt nhà thầu thì có XXX a lô em ngay. híc.

10. Các thành viên sau đã bấm like vì thích bài viết của bạn kisukhiem:

ducsinhbg (30-10-2012)

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 2 3 4

Các Chủ đề tương tự