Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Thành viên mới
    Thanks
    0

Xin bản vẽ kiến trúc và kết cấu nhà phố (ngang 5.7m x 16m).cảm ơn các anh

Hiện tại ông chú mình có nhu cầu xây một ngôi nhà phố với diện tích 5.7m x 16m.Nhà 2.5 tấm ,có chổ để xe con.Hiện tại nhà thì có 2 vợ chồng và 2 đứa con.Các anh cho em xin mẫu nhà đẹp nha .va thoáng mát .Xin các anh tư vấn dùm có thể làm tầng hầm được ko ,nếu làm tầng hầm thì chi phí thế nào.Cảm ơn trước các anh.

Thành viên rất tích cực tungbean's Avatar
    Thanks
    0
    Bác tham khảo mẫu nhà này nhé. Chiều dài dài hơn 1m, có thể co phòng lại 2 phòng vệ sinh lại 0.5m/ 1 phòng để được không gian sử dụng như ý...

Xây nhà phố 2 tầng trên lô đất 5,5x17m
    Chúng tôi có một mảnh đất diện tích 5,5x17m, hướng tây ghé bắc 10 độ, chuẩn bị xây nhà. Mong kts tư vấn cho phương án thiết kế phù hợp. Mô tả khu đất: Phía trước là đường ngõ 5m, đối diện là khu nhà cao tầng, phía Tây và Đông có nhà xung quanh, phía Bắc nhà hàng xóm để sân sâu 5,5m. Yêu cầu: - Tầng 1: Có sân trước, sau. Ngoài ra còn có Phòng khách, bếp + ăn kết hợp và một phòng ngủ cho người giúp việc. Chúng tôi cũng muốn có 1 nhà vệ sinh để ở chân cầu thang - Tầng 2: 2 phòng ngủ + 1 phòng sinh hoạt chung rộng. Đối với phòng ngủ vợ chồng thì yêu cầu có nhà vệ sinh riêng + 2 ban công để chúng tôi có diện tích trồng rau sạch. Xin chân thành cảm ơn.
    V.A.T tư vấn online
    Trả lời:
    Với yêu cầu của anh chị, KTS đưa ra một số gợi ý như sau:

Tầng 1:

Vì đất nhà anh chị dài nên chúng tôi thiết kế sân trước rộng để có nơi để xe khi nhà có khách đến chơi hoặc để otô sau này. Phòng khách rộng được ngăn cách với không gian phòng ăn bằng vách trang trí (cấu tạo từ các thanh gỗ + giá kính để bày những vật trang trí, rượu ngoại). Phòng ngủ có khoảng không gian sân sau để lấy ánh sáng, không khí. Sân sau làm vườn khô vừa lấy sáng cho nhà bếp, phòng ngủ.

Tầng 2:

Tầng 2 với yêu cầu tạo những khoảng không gian để trồng rau sạch phục vụ nhu cầu của gia đình cộng với việc nhà hàng xóm xây lui vào 5,5m thì kts đã tạo ra 1 logia và 1 ban công to bên hông với mục đích tận dụng tối đa nhu cầu đưa ánh sáng thiên nhiên vào không gian trong nhà. Phòng sinh hoạt chung rộng để có thể là nơi tập trung khách khi có việc. Sau này sẽ có thể thêm 1 bàn thờ. Phòng ngủ sau cũng được khoảng không lấy sáng và có 1 tầm nhìn nhất định để cảm giác bí bách được hạn chế.

Tầng mái:

Mái khoảng không gian cầu thang được lấy sáng bằng cách lợp nhựa thông minh. Mái lợp ngói. Nóc nhà vệ sinh được đổ bê tông để đặt bình nước sinh hoạt sau này.
    Chúc bạn và gia đình hài lòng với phương án thiết kế của chúng tôi!

Công ty CP tư vấn thiết kế kiến trúc, Đầu tư xây dựng và thương mại V.A.T

Thành viên mới
    Thanks
    3
    Tôi có một mảnh đất diện tích 6,7x16,5m, hướng tây bắc, chuẩn bị xây nhà. Mong kts tư vấn cho phương án thiết kế phù hợp. Mô tả khu đất: Phía trước là đường 5,5m. Yêu cầu: -nhà cấp 4, xây 2 phòng ngủ, 1 phòng khách, 1 bếp và toilet, có sân trước để tôi có diện tích trồng rau sạch. Có thể cho tôi giá của ngôi nhà để tôi chuẩn bị tiền được không. Xin chân thành cảm ơn.

Thành viên dự bị
    Thanks
    0

cảm ơn diễn đàn

Mình thành thực cảm ơn diễn đàn đã co mình một san chơi và làm việc đầy bổ ích, chúc các bạn một năm mới an khang thịch vượng!

Thành viên mới
    Thanks
    0
    E thấy kiến trúc này vẫn chưa được phù hợp với e cho lắm, anh nào có kiến trúc nào khác không cho em xin (nhà 2,5 tấm nha mấy a)

Thành viên rất tích cực nguyenban86's Avatar
    Thanks
    27
    Trích dẫn Gửi bởi hovanhai100585 Xem bài viết
    E thấy kiến trúc này vẫn chưa được phù hợp với e cho lắm, anh nào có kiến trúc nào khác không cho em xin (nhà 2,5 tấm nha mấy a)
    đây là bản vẽ kc tầng 1,2,3 công trình nhà phố 5,8x13, bạn hovanhai100585 có thể tham khảo five này
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    Sửa lần cuối bởi nguyenban86; 15-02-2011 lúc 07:29 PM.

Thành viên mới
    Thanks
    0
    cảm ơn bạn Nguyenban86 đã tận tình nhưng bản vẽ của bạn là bản kết cấu nhưng chưa đầy đủ lắm .bạn có bản vẽ khác kông cho mình xin ,có nhà để xe con nha bạn

Thành viên rất tích cực nguyenban86's Avatar
    Thanks
    27
    Trích dẫn Gửi bởi hovanhai100585 Xem bài viết
    cảm ơn bạn Nguyenban86 đã tận tình nhưng bản vẽ của bạn là bản kết cấu nhưng chưa đầy đủ lắm .bạn có bản vẽ khác kông cho mình xin ,có nhà để xe con nha bạn

chào bạn hovanhai, đối với tất cả các công trình, yếu tố kết cấu đứng vai trò hàng đầu, vì thời gian có hạn tôi chỉ có thể phác thảo, định hướng kết cấu 3 tầng, gửi lên cho bạn tham khảo, từ những mặt bằng kết cấu đó, bạn hoàn toàn có thể, tự dựng cho mình một mặt đứng kiến trúc, phù hợp theo đúng sở thích, phong cách của bạn, chúc bạn thành công

Thành viên mới
    Thanks
    0
    Mình cần bản vẽ kiến trúc là chính còn kết cấu mình có thể tự tính được bạn à .Mình cũng có nhiều bản kiến trúc nhưng thấy ko phù hợp lắm .Mong các anh giúp đỡ.

Thành viên dự bị
    Thanks
    0
    Minh co miếng đất 5x19 mong xin bản vẽ kết cấu, kiến trúc theo địa chỉ kiendamvan@yahoo.co.uk

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Đo vẽ mặt cắt ngang đường ô tô
    Bởi nvm2004 trong diễn đàn Tiêu chuẩn hạ tầng
    Trả lời: 4
    Bài cuối: 12-09-2014, 12:51 PM
  2. Mặt cắt ngang đường
    Bởi huu.tunnel trong diễn đàn Giao thông - Cầu, đường
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 04-03-2012, 11:18 PM
  3. keo làm cốp pha tre, keo làm tre cục, keo làm tre ép ngang
    Bởi keotre trong diễn đàn Cửa, vách kính, phụ kiện