Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên ưu tú nguyenduong171's Avatar
    Thanks
    0

Dự trù kinh phí xây nhà

Tôi đang thiết kế nhà dân, người ta yêu cầu tính toán chi phí bao nhiêu để cân đối xây nhà, mua vật liệu trước. Vì bận nhiều việc quá nên nếu lập dự toán chi tiết thì lâu, không cần thiết. Mong các bạn trên diễn đàn góp ý, chắng hạn như: Tính toán nhanh ra xi măng bao nhiêu ký, sắt thép bao nhiêu ký, gạch bao nhiêu viên, cát, đá bao nhiêu khối,....

Thành viên rất nhiệt tình vanhuongthuthuy's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenduong171 Xem bài viết
    Tôi đang thiết kế nhà dân, người ta yêu cầu tính toán chi phí bao nhiêu để cân đối xây nhà, mua vật liệu trước. Vì bận nhiều việc quá nên nếu lập dự toán chi tiết thì lâu, không cần thiết. Mong các bạn trên diễn đàn góp ý, chắng hạn như: Tính toán nhanh ra xi măng bao nhiêu ký, sắt thép bao nhiêu ký, gạch bao nhiêu viên, cát, đá bao nhiêu khối,....
    Chỉ chừng này thông tin không ai cao tay đưa ra một kết quả cho bạn được. Nếu không tính được bạn nên tham khảo những dự toán các ngôi nhà có cùng quy mô, cùng diện tích sàn.v.v. (nói chung hai công trình ấy tương đối giống nhau), số liệu của dự toán tham khảo sẽ là chi phí tạm thời. Trong một số trường hợp người ta có thể tính các loại chi phí, vật liệu thông qua m2 sàn, nhưng không biết nhà của bạn là nhà cấp 4 hay biệt thự cao cấp thì cao nhân trên GXD cũng bó tay. Nếu quá bận không làm kiệp bạn có thể giao việc này cho tôi, chi phí là mấy cốc cafe thôi (hoặc hôm nào rãnh tôi chạy vù xuống Vũng Tàu anh em mình đi nhậu). hi hi có gì liên lạc sđt ở chữ ký. Thân!
    NGUY?N PH??NG TH?NH
    Nh?n thi?t k?, thi c?ng, l?p d? to?n x?y d?ng c?ng tr?nh
    Hotline: 0169.9917.714
    YM: thongbaolop04xd

Thành viên ưu tú nguyenduong171's Avatar
    Thanks
    0
    Có chút việc nho nhỏ nhờ các bác thì ngại lắm. Thôi em thức 1 đêm để kịp tiến độ lấy tiền đi chơi noel vậy. Bác có dịp ghé Vũng Tàu, em mời bác ly cafe. Thân!

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm lựa chọn phần mềm kế toán kinh doanh
    Bởi quyen287 trong diễn đàn Các phần mềm tiện ích
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 13-12-2012, 10:38 AM
  2. Viện Kinh tế xây dựng - Khẳng định vị thế là Viện nghiên cứu chiến lược trong lĩnh vực kinh tế xây dựng
    Bởi nguyentheanh trong diễn đàn Tổng quan về định giá xây dựng, kỹ sư định giá
    Trả lời: 1
    Bài cuối: 08-07-2011, 08:57 AM
  3. Trả lời: 0
    Bài cuối: 27-05-2009, 09:50 PM
  4. Trả lời: 0
    Bài cuối: 17-03-2009, 04:17 PM
  5. Trả lời: 1
    Bài cuối: 05-03-2009, 09:55 PM