Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 CuốiCuối
Kết quả 61 đến 70 của 71
    Thành viên mới matcan's Avatar
    Thanks
    2
    Trích dẫn Gửi bởi matcan Xem bài viết
    Cảm ơn bạn huantoe đã chia sẻ file cài đặt dự toán,. Tôi đã làm theo các bước hướng dẫn của bạn, dùng đầu khóa 7011, nhưng đến phần cuối cùng là hỏi pass thì tôi lại ko có. (tôi đã làm mất pass và đĩa mềm cùng với nhau)
    Thôi đã giúp thì giúp cho trót. Cảm ơn bạn rất nhiều!
    Gọi điện thoại cho anh Hiệp như bạn nói thì anh ấy ko nghe máy.
    May mà lục mãi trong nhà thì tìm đc quyển sách hướng dẫn sử dụng trong đó tôi có ghi pass. Đánh vào là OK.
    Cảm ơn bạn đã nhiệt tình chia sẻ!

Nhưng chuyện của tôi cũng là kinh nghiệm cho mọi người khi cài dự toán cá nhân. Nói chung vẫn phải có hợp đồng cho chắc chắn (xin mở ngoặc là việc có hay ko có hợp đồng thì tôi vẫn phải trả số tiền 3,5 triệu/1 bản nhé - giá đối với bản cài thứ 2 vào năm 2007 vì tôi đã cài 1 bản ở CQ rồi).

Thành viên rất nhiệt tình huantoe's Avatar
    Thanks
    0
    Anh Hiệp là sếp của mình,chắc anh ấy đang có việc đột xuất.Anh nên lưu pass này cẩn thận (lưu vào mail,mobile),do việc cấp lại pass không tùy tiện được (đề phòng trường hợp khách hàng bị mất khóa),nhiều khi phải có giấy tờ chứng minh (bản phôt hợp đồng,hóa đơn,biên bản bàn giao...).

Thành viên BQL Diễn đàn tuananhce03's Avatar
    Thanks
    749

Không cài được dự toán ACITT?

Sao công ty có khóa cứng mà sao tôi cài không được chương trình dự toán ACITT?

Mới bỏ đĩa vào là nó không chịu cài đặt rồi.

Click vào Install thì nó hiện hình như thế này:
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm

Thành viên dự bị hotuandung's Avatar
    Thanks
    0
    Các bác giúp dùm em với. Cái khoá cứng acitt 2007 ở Cty em cắm vào cài bình thường nhưng khi nhập pass xong ra mở lại nó cứ đòi nhập pass tiếp, nhập mãi vào lại vẫn đòi tiếp.....(Trên khoá có ghi chữ unikey, trong khi cài e cũng đã cắm khoá và lựa chọn unikey cũng như add in, marco)không hiều ntn nữa. E cài mấy máy bên cạnh cũng đều như vậy hết. Giờ bó tay với nó..
    Thêm 1 cái nữa là do đĩa bị mất không thấy đâu, e kiếm bộ cài nv trước lưu vào 1 máy khác ghi là đĩa cài dự toán 2007, copi sang và cài. Pass và seri nv đó cũng đã lưu vào file excel.

Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi hotuandung Xem bài viết
    Các bác giúp dùm em với. Cái khoá cứng acitt 2007 ở Cty em cắm vào cài bình thường nhưng khi nhập pass xong ra mở lại nó cứ đòi nhập pass tiếp, nhập mãi vào lại vẫn đòi tiếp.....(Trên khoá có ghi chữ unikey, trong khi cài e cũng đã cắm khoá và lựa chọn unikey cũng như add in, marco)không hiều ntn nữa. E cài mấy máy bên cạnh cũng đều như vậy hết. Giờ bó tay với nó..
    Thêm 1 cái nữa là do đĩa bị mất không thấy đâu, e kiếm bộ cài nv trước lưu vào 1 máy khác ghi là đĩa cài dự toán 2007, copi sang và cài. Pass và seri nv đó cũng đã lưu vào file excel.
    Khi cung cấp phần mềm bao giờ người ta cũng đưa khóa kèm pass cho bạn,bạn ko lưu thì thua rồi,chỉ còn cách đem giấy tờ phôt hợp đồng hóa đơn đến xin ng ta cấp lại pass,chú ý pass khóa có trường hợp thay đổi dòng 14042000 thành 14042001 hay 14042002,bạn test thử xem.

Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi tuananhce03 Xem bài viết
    Sao công ty có khóa cứng mà sao tôi cài không được chương trình dự toán ACITT?

Mới bỏ đĩa vào là nó không chịu cài đặt rồi.

Click vào Install thì nó hiện hình như thế này:
    Có 2 file là setup.exe và intall.exe ,bạn chạy 1 trong 2 cái này,có trường hợp dính virut tự nhân các file .exe bạn chạy sẽ treo cứng máy,nên diệt virut,tốt nhất là dính virus thì lưu giữ liệu,ghost lại bản win đã cài chương trình chống virus tốt chặn như Avira 10,Kas...

Thành viên dự bị hotuandung's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi huantoe Xem bài viết
    Khi cung cấp phần mềm bao giờ người ta cũng đưa khóa kèm pass cho bạn,bạn ko lưu thì thua rồi,chỉ còn cách đem giấy tờ phôt hợp đồng hóa đơn đến xin ng ta cấp lại pass,chú ý pass khóa có trường hợp thay đổi dòng 14042000 thành 14042001 hay 14042002,bạn test thử xem.
    Cám ơn bác. e đã mất cả buổi sáng để kiếm pass chính xác của key đó và đã sử dụng được rồi.
    Giờ lại phát sinh thêm lỗi là khi dùng 1 thời gian sau đấy tắt dự toán và bật lại máy báo lỗi cắm khoá và xem lại khoá cứng cắm sau máy của bạn. E hết kiên nhẫn với cái khoá này rồi. Nản với cái acitt này quá. Bác nào có kinh nghiệm thì giúp dùm em. Thanks

Thành viên dự bị truongkyn88's Avatar
    Thanks
    0
    các anh chị cho em hỏi . phần mềm dự toán acit em mua đĩa và khóa cứng về sao không cài được máy tính của em . em dùng win 7 . khi em cài như bình thường ở máy tính XP văn phòng công ty lại dùng như bình thường ! em không hiểu cho lắm . mong các anh chị chỉ giúp thằng em mới vào nghề này nhé ! thanks !

Thành viên dự bị trangnguyenktxd's Avatar
    Thanks
    0
    các bác cho em hỏi, em cài đặt phần mềm acitt, xuất hiện biểu tượng shortcut ngoài desktop rồi nhưng khi cắm khóa cứng thì không nhận, bác nào biết cách khắc phục thì bảo em với , thanks a lot

Thành viên mới No reason's Avatar
    Thanks
    3
    Acitt bảo vệ 2 lớp khi cài đặt phải cắm khóa và có mã cài đặt đi kèm hợp đồng! khi đó nếu ai có nhặt được khóa, hay ai táy máy chôm được khóa về mà không có mã cài đặt của khóa đó thì khóa đó chỉ là vật dụng trang trí treo chìa khóa thôi!

Trang 7 của 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 5 6 7 8 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Về tính hệ số công nhân và máy qua phần mềm ACITT
    Bởi takeshi trong diễn đàn Các dự toán khác
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 23-04-2012, 02:05 PM
  2. Trả lời: 10
    Bài cuối: 10-07-2011, 09:25 PM
  3. Cần bán 1 bộ acitt do không dùng
    Bởi dutoanacitt2009 trong diễn đàn Các dự toán khác
    Trả lời: 1
    Bài cuối: 14-07-2010, 10:48 AM