Kết quả 1 đến 3 của 3
    Thành viên dự bị
    Thanks
    0

Thủ tục hồ sơ của công trình tự thực hiện ???

Các bác cho em hỏi !
    Công ty em có giấy phép đăng ký kinh doanh lĩnh vực xây dựng cơ bản .
    Cty em có xây dựng nhà xưởng và Nhà điều hành giá trị khoảng 15 tỷ = dưới hình thức tự bỏ tiền ra thuê nhân công và mua nguyên vật liệu. Bây giờ em muốn hoàn thành thủ tục hồ sơ pháp lý của công trình thì như thế nào ( Cty em muốn chứng minh tài sản của mình ) , giờ em mới bắt đầu làm em phải thiết kế lại bản vẽ do trong quá trình thi công có nhiều cái thay đổi . và em phải chạy dự toán của công trình để biết được số lượng nguyên vật liệu đầu vào cũng như nhân công và máy móc sau đó lấy hóa đơn khớp vào , có phải vậy không ??? nếu Bác nào hiểu rõ chỉ em cái !
    Còn một việc nữa là các biên bản nghiệm thu thì như thế nào công ty em nghiệm thu với mấy ông cai chứ! như vậy thì chẳng lẽ không cần biên bản nghiệm thu nội bộ, phiếu yêu cầu hả chỉ cần 1 biên bản nghiệm thu công việc xây dựng là được ah!

Thành viên rất tích cực
    Thanks
    7
    ơ, thấy bạn hỏi nhiều thứ quá. Nghe hơi lộn xộn: "Còn một việc nữa là các biên bản nghiệm thu thì như thế nào công ty em nghiệm thu với mấy ông cai chứ! như vậy thì chẳng lẽ không cần biên bản nghiệm thu nội bộ, phiếu yêu cầu hả chỉ cần 1 biên bản nghiệm thu công việc xây dựng là được ah!"
    Bạn nếu lại theo thứ tự câu 1 của bạn hỏi gì, câu 2 hỏi gì. rõ ràng thì mọi người mới trả lời đúng ý bạn chứ.

V? cu?c s?ng l? kh?ng ch? ??i...

Thành viên rất tích cực
    Thanks
    21
    theo mình bên bạn tự thực hiện bằng cách thuê một đơn vị ( theo như bạn nói là cai ) để thi công thì vẫn phải tuân thủ đúng quy định là phải có giám sát độc lập để giám sát thi công, trình tự nghiệm thu cũng là nghiệm thu nội bộ của đơn vị thi công, nếu thấy đạt thì yêu cầu tư vấn giám sát nghiệm thu và bên bạn ( tức chủ đầu tư ) sẽ tổ chức nghiệm thu hoàn thành đưa công trình vào sử dụng. cái khác ở đây là thủ tục thanh lý và thanh toán hợp đồng mà thôi!