Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
  1. #1
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Sep 2007
    Bài viết
    45
    Thanks
    1
    Thanked 10 Times in 6 Posts

    Smile Nghị định số 49/2008/NĐ-CP sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định 209/2004/NĐ-CP

    Ngày 18/4/2008, Chính phủ đã ban hành Nghị định số 49/2008/NĐ-CP sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định 209/2004/NĐ-CP. Ngày có hiệu lực: 16/05/2008.

    Nghị định 49/2008/NĐ-CP, Chính phủ sửa đổi, bổ sung điều 12, 16, 17, 24, 25, 26 liên quan đến nghiệm thu công trình.

    Kích vào đây để tải file hoặc Kích vào đây
      Trả lời kèm trích dẫn

  2. Các thành viên sau đã bấm like vì thích bài viết của bạn LE ANH TUAN:

    sumiscute (11-12-2013)

  3. #2
    Thành viên tích cực hanh1982's Avatar
    Ngày tham gia
    Dec 2007
    Bài viết
    91
    Thanks
    6
    Thanked 8 Times in 3 Posts
    Mình mới nghe được thông tin về việc phân cấp công trình như nè: theo nghị định 209 thì nhà cấp 4 là nhà một tầng mái ngói, nhưng giờ loại nhà này lại được gọi là nhà cấp 1 (mình cũng không biết nguồn tin này từ đâu). Không biết thông tin này có đúng không nhỉ?
    Sửa lần cuối bởi hanh1982; 29-05-2008 lúc 11:47 AM.
      Trả lời kèm trích dẫn

  4. #3
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    May 2008
    Bài viết
    34
    Thanks
    1
    Thanked 1 Time in 1 Post
    Phân cấp công trình do Bộ xây dựng ban hành xong trước năm 2009 ban oi
      Trả lời kèm trích dẫn

  5. #4
    Thành viên rất nhiệt tình vanhuongthuthuy's Avatar
    Ngày tham gia
    Mar 2008
    Bài viết
    218
    Thanks
    0
    Thanked 26 Times in 13 Posts

    Speaker Hỏi về mẫu nghiệm thu theo 49

    Ngày 18/4/2008, Chính phủ đã ban hành Nghị định số 49/2008/NĐ-CP sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định 209/2004/NĐ-CP. Ngày có hiệu lực: 16/05/2008.

    Nghị định 49/2008/NĐ-CP, Chính phủ sửa đổi, bổ sung điều 12, 16, 17, 24, 25, 26 liên quan đến nghiệm thu công trình.
    Cho em hỏi Nghị định 49 hủy bỏ các Phụ lục 2->7 về biên bản nghiệm thu. Tại khoản 2 Điều 3 NĐ49 cho phép soạn thảo, sử dụng các mẫu biên bản khác phù hợp là được. Với kinh nghiệm anh đã soạn thảo lại các mẫu nghiệm thu chưa ạ? Anh có thể tải lên diễn đàn ko!? Khi soạn thảo mẫu BB nghiệm thu ta nên bám vào cơ sở nào? Nếu các CĐT tự soạn thảo BBNT thì cùng vấn đề mà mỗi CĐT có 1 mẫu thì có tốt ko? (các mẫu đúng nội dung theo NĐ49)
    Xin cảm ơn!
      Trả lời kèm trích dẫn

  6. #5
    Thành viên dự bị
    Ngày tham gia
    Jul 2008
    Bài viết
    2
    Thanks
    3
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    BB nghiệm thu

    Theo em nghĩ thì mỗi chủ đầu tư có mẫu BB nghiệm thu riêng thì sễ có thuận tiện cho công trình mà họ đang làm trực tiếp không hiểu như vậy có tiện hơn không nhỉ? Các anh chị cố vấn giúp em cái.
      Trả lời kèm trích dẫn

  7. #6
    Thành viên ưu tú Capcon's Avatar
    Ngày tham gia
    Sep 2007
    Bài viết
    338
    Thanks
    59
    Thanked 132 Times in 54 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi vanhuongthuthuy Xem bài viết
    Cho em hỏi Nghị định 49 hủy bỏ các Phụ lục 2->7 về biên bản nghiệm thu. Tại khoản 2 Điều 3 NĐ49 cho phép soạn thảo, sử dụng các mẫu biên bản khác phù hợp là được. Với kinh nghiệm anh đã soạn thảo lại các mẫu nghiệm thu chưa ạ? Anh có thể tải lên diễn đàn ko!? Khi soạn thảo mẫu BB nghiệm thu ta nên bám vào cơ sở nào? Nếu các CĐT tự soạn thảo BBNT thì cùng vấn đề mà mỗi CĐT có 1 mẫu thì có tốt ko? (các mẫu đúng nội dung theo NĐ49)
    Xin cảm ơn!
    Mấy cái mẫu nghiệm thu theo mình vẫn gần như mấy cái bãi bỏ thôi. Mình thấy theo cái sườn mưới ở 49 thì vẫn tương tự như 209 nhỉ còn nếu CDT muốn thì thay đổi thêm cho thích hợp với yêu cầu của mình.
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
      Trả lời kèm trích dẫn

  8. Các thành viên sau đã bấm like vì thích bài viết của bạn Capcon:

    sumiscute (11-12-2013)

  9. #7
    Thành viên ưu tú Capcon's Avatar
    Ngày tham gia
    Sep 2007
    Bài viết
    338
    Thanks
    59
    Thanked 132 Times in 54 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi hanh1982 Xem bài viết
    Mình mới nghe được thông tin về việc phân cấp công trình như nè: theo nghị định 209 thì nhà cấp 4 là nhà một tầng mái ngói, nhưng giờ loại nhà này lại được gọi là nhà cấp 1( mình cũng không biết nguồn tin này từ đâu ). Không biết thông tin này có đúng không nhỉ?
    Uhm, cái phân cấp này mình thấy sao ấy. Vì mấy cái nhà dân dù xây dựng có kiên cố, đắt tiền tới đâu nhưng diện tích <1000m2 thì đều là nhà cấp 4 hết.
    Thành ra dân thành phố gần như đều dùng nhà cấp 4 hết à.
      Trả lời kèm trích dẫn

  10. #8
    Chiến sỹ thi đua của ngành hungvina16's Avatar
    Ngày tham gia
    Oct 2007
    Bài viết
    1,176
    Thanks
    51
    Thanked 355 Times in 137 Posts
    File đính kèm là bản kết hợp giữa nghị định 209 và Nghị định 49 để tiện theo dõi (kèm theo).
    File dữ liệu có dạng *.pdf , để đọc được máy tính của bạn phải có các phần mềm dùng để đọc dạng file này ( chẳng hạn Adobe Reader).
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
      Trả lời kèm trích dẫn

  11. Có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới hungvina16 về bài viết hữu ích này:

    30m2 (22-05-2012), sumiscute (11-12-2013)

  12. #9
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Jul 2007
    Bài viết
    7
    Thanks
    0
    Thanked 1 Time in 1 Post
    Trích dẫn Gửi bởi Capcon Xem bài viết
    Mấy cái mẫu nghiệm thu theo mình vẫn gần như mấy cái bãi bỏ thôi. Mình thấy theo cái sườn mưới ở 49 thì vẫn tương tự như 209 nhỉ còn nếu CDT muốn thì thay đổi thêm cho thích hợp với yêu cầu của mình.
    Mình đồng ý với ý kiến này, xin cụ thể thêm: Về cơ bản mẫu Biên bản nghiệm thu có thể dựa vào các phụ lục trong Nghị định 209/2004/NĐ-CP, trong nội dung thì sửa đổi, bổ sung như sau:
    - Mục: "Thời gian nghiệm thu" thay bằng "Thời gian và địa điểm nghiệm thu"
    - Bổ sung thêm mục: "căn cứ nghiệm thu"
    - Trong nội dung đánh giá thì bỏ phần tài liệu làm căn cứ nghiêm thu.
    thế là ok.
      Trả lời kèm trích dẫn

  13. Các thành viên sau đã bấm like vì thích bài viết của bạn myluanatc:

    sumiscute (11-12-2013)

  14. #10
    Thành viên dự bị
    Ngày tham gia
    Oct 2008
    Bài viết
    1
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    nghị định 49/2008

    Các biên bản nghiệm thu giai đoạn..., nghiệm thu đưa vào sử dụng theo NĐ 49/2008 em thấy không thay đổi mấy so với NĐ 209 nhưng em thấy vẫn lúng túng vậy xin các anh/chị cho em phụ lục mới đầy đủ, chính xác với nha. Xin cảm ơn!
    Sửa lần cuối bởi TamEaSup; 07-10-2008 lúc 01:38 AM.
      Trả lời kèm trích dẫn

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

  1. Trả lời: 0
    Bài cuối: 23-02-2011, 09:17 AM
  2. Nghị định 49/2008/ND-CP ngày 18/04/2008 sửa đổi, bổ sung Nghị định 209/2004/ND-CP
    Bởi tuanduong74 trong diễn đàn Legal documents, Codes, Standards and Specifications
    Trả lời: 2
    Bài cuối: 29-08-2008, 12:46 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài cuối: 31-07-2008, 08:45 AM
  4. Trả lời: 0
    Bài cuối: 29-04-2008, 10:49 PM
  5. Nghị định số 49/2008/NĐ-CP sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định 209/2004/NĐ-CP
    Bởi Cairong trong diễn đàn Quy định chung và Quản lý Nhà nước
    Trả lời: 1
    Bài cuối: 13-03-2008, 01:07 AM

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 05:26 PM.