Kết quả 1 đến 3 của 3
  1. #1
    Thành viên mới qhuyqn's Avatar
    Ngày tham gia
    May 2008
    Bài viết
    32
    Thanks
    0
    Thanked 2 Times in 2 Posts

    Số tiền ghi trong Bảo lãnh dự thầu theo quy định nào?

    Chào các anh chị,

    Có quy định nào để tính toán ra số tiền ghi trong bảo lãnh dự thầu mà chủ đầu tư yêu cầu nhà thầu nộp cùng HSDT khi tham gia đấu thầu quốc tế không ạ?


    Chân thành cảm ơn
      Trả lời kèm trích dẫn

  2. #2
    Chiến sỹ thi đua của ngành langduca's Avatar
    Ngày tham gia
    Dec 2007
    Bài viết
    1,150
    Thanks
    287
    Thanked 1,106 Times in 557 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi qhuyqn Xem bài viết
    Chào các anh chị,

    Có quy định nào để tính toán ra số tiền ghi trong bảo lãnh dự thầu mà chủ đầu tư yêu cầu nhà thầu nộp cùng HSDT khi tham gia đấu thầu quốc tế không ạ?


    Chân thành cảm ơn
    Mình đem ra khoản 1khoản 2 Điều 27 - Luật đấu thầu bạn xem có áp dụng được không nhé:

    Điều 27. Bảo đảm dựthầu
    1. Khi tham gia đấu
    thầu gói thầu cung cấp hàng hóa, xây lắp, gói thầu EPC, nhà thầu phải thực hiện biện pháp bảo đảm dự thầu trước thời điểm đóng thầu. Trường hợp áp dụng phương thức đấu thầu hai giai đoạn, nhà thầu thực hiện biện pháp bảo đảm dự thầu trong giai đoạn hai.
    2. Giá trị bảo đảm dự thầu được quy định trong hồ sơ mời thầu theo một mức xác định căn cứ tính chất của từng gói thầu cụ thể nhưng không vượt quá 3% giá gói thầu được duyệt.
    ??i ch?n c?n ?i m?i bi?t bao gi? th?i l?ng du
      Trả lời kèm trích dẫn

  3. #3
    Thành viên rất xuất sắc Hugolina's Avatar
    Ngày tham gia
    Jul 2007
    Bài viết
    597
    Thanks
    2
    Thanked 78 Times in 38 Posts
    Chưa rõ bạn hỏi ở trường hợp vốn nào. Như quy định của ADB cho đấu thầu quốc tế, thì giá trị bảo đảm dự thầu nên ở mức 2% giá trị gói thầu.
    Trích:
    " Bid Security

    2.17 A bid security may be required to secure the validity of the bid within the period specified in the invitation to bid. However, it shall not be set too high to discourage suitable bidders. The amount shall reflect the borrower's reasonable assessment of the amount of loss it will suffer in the event of bid withdrawal or the bidder's refusal to sign the contract. Two percent of the bid price would generally be considered as fair and reasonable. The bid security, at the bidder's option, shall be in the form of a certified check, a letter of credit or a bank guarantee from a reputable bank. Bid securities shall be returned to the unsuccessful bidders as soon as the successful bidder has been selected."
    NHẬN DỊCH TÀI LIỆU CHUYÊN NGÀNH XÂY DỰNG
    Email: trungtamdichthuatxaydung@gmail.com
    ĐT: 098.43.21.668/ 094.56.31.668

    Có bán tiêu chuẩn, quy chuẩn, văn bản pháp luật dịch sẵn
      Trả lời kèm trích dẫn

Các Chủ đề tương tự

  1. In trong Cad theo đúng tỷ lệ ở Bản vẽ
    Bởi mr.traanf trong diễn đàn AutoCad và các ứng dụng
    Trả lời: 3
    Bài cuối: 22-11-2012, 10:42 PM
  2. Điều chỉnh giá hợp đồng trong Hợp đồng theo đơn giá.
    Bởi omerta trong diễn đàn Hợp đồng trong hoạt động xây dựng
    Trả lời: 3
    Bài cuối: 28-08-2012, 04:35 PM
  3. Hệ số K trong tính chi phí Tư vấn theo QĐ957!
    Bởi ducminhpham trong diễn đàn Khảo sát, thiết kế xây dựng
    Trả lời: 31
    Bài cuối: 14-07-2012, 07:35 PM
  4. Xác định đơn giá trong Hợp đồng theo đơn giá điều chỉnh
    Bởi thieugia trong diễn đàn Hợp đồng thi công xây lắp
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 11-08-2011, 06:59 PM
  5. Thời điểm xác định chỉ số Io trong Điều chỉnh dự toán theo chỉ số giá
    Bởi Huu Nghia trong diễn đàn Lập dự toán xây dựng công trình
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 12-08-2010, 05:33 PM

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 07:15 PM.