Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
  1. #1
    Thành viên tích cực name680's Avatar
    Ngày tham gia
    Jul 2008
    Bài viết
    61
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    Gói thầu tự thực hiện làm như thế nào?

    Chào các bác!
    Bên e có gói thầu tự thực hiện , có giá gói thầu là 50 triệu đồng.
    E có cần phải tìm nhà thầu giám sát không?Nếu có thì lại phải tổ chúc chọn nhà thầu đó hay sao? Nhức đầu quá!
      Trả lời kèm trích dẫn

  2. #2
    Thành viên tích cực name680's Avatar
    Ngày tham gia
    Jul 2008
    Bài viết
    61
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts
    Gói thầu của e là tự thực hiện giám sát thi công!Không lẽ giám sát tự thực hiện giám sát thi công sao?
    Sửa lần cuối bởi name680; 23-10-2008 lúc 06:34 PM.
      Trả lời kèm trích dẫn

  3. #3
    Thành viên tích cực name680's Avatar
    Ngày tham gia
    Jul 2008
    Bài viết
    61
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts
    E cần giúp đỡ gấp!
    Càng nghĩ càng rối! Nếu chọn nhà thầu giám sát việc thực hiện gói thầu tự thực hiện thì lựa chọn như thế nào?
      Trả lời kèm trích dẫn

  4. #4
    Chiến sỹ thi đua của ngành lestrong's Avatar
    Ngày tham gia
    Jul 2007
    Bài viết
    1,075
    Thanks
    9
    Thanked 78 Times in 36 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi name680 Xem bài viết
    Chào các bác!
    Bên e có gói thầu tự thực hiện , có giá gói thầu là 50 triệu đồng.
    E có cần phải tìm nhà thầu giám sát không?Nếu có thì lại phải tổ chúc chọn nhà thầu đó hay sao? Nhức đầu quá!
    Chào bạn!
    Luật Đấu thầu và Nghị định 58Cp đã quy định rất rõ đối với gói thầu tự thực hiện rồi.
    Khi áp dụng hình thức tự thực hiện, chủ đầu tư phải lựa chọn nhà tư vấn giám sát đối với các nội dung công việc mà pháp luật chuyên ngành có quy định.
    Như vậy, nếu gói thầu của bạn tự thực hiện có yêu cầu phải có đơn vị giàm sát thì bạn phải lựa chọn 1 đơn vị giám sát cho việc tự thực hiện của bạn.

    Để rõ ràng bạn tham khảo Điều 23 Luật Đấu thầu, Điều 44 Nghị định 58Cp để áp dụng thực hiện nhé.
    "V? t?, v? h?n, v? nan s? - h?u t?m, h?u l?c, h?u th?nh c?ng"
      Trả lời kèm trích dẫn

  5. #5
    Thành viên tích cực name680's Avatar
    Ngày tham gia
    Jul 2008
    Bài viết
    61
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts
    E đọc rồi nhưng không hiểu nối?Bác lestrong cho e xin số điện thoại để hỏi trực tiếp được không?
      Trả lời kèm trích dẫn

  6. #6
    Chiến sỹ thi đua của ngành lestrong's Avatar
    Ngày tham gia
    Jul 2007
    Bài viết
    1,075
    Thanks
    9
    Thanked 78 Times in 36 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi name680 Xem bài viết
    E đọc rồi nhưng không hiểu nối?Bác lestrong cho e xin số điện thoại để hỏi trực tiếp được không?
    Đối với công tác giám sát thi công-Nếu cơ quan bạn có đủ năng lực theo quy định tại Nghị định 16Cp thì bạn có thể tự thực hiện gói thầu giám sát ấy. Như vậy, bạn sẽ không cần phải thuê 1 đơn vị khác làm nhiệm vụ giám sát công tác giám sát thi công của bạn nữa.

    Nghị định 58 đã nói rất rõ như sau:

    Khi áp dụng hình thức tự thực hiện, chủ đầu tư phải lựa chọn nhà tư vấn giám sát đối với các nội dung công việcpháp luật chuyên ngành có quy định.
    Đối với xây dựng, pháp luật chuyên ngành bao gồm: Luật Xây dựng, các Nghị định, Thông tư và các Văn bản hướng dẫn về xây dựng.

    Liên quan đến hoạt động quản lý chất lượng công trình xây dựng bạn có thể tham khảo chi tiết tại Thông tư số 12/2005/TT-BXT ngày 15/7/2005 của Bộ Xây dựng.
    "V? t?, v? h?n, v? nan s? - h?u t?m, h?u l?c, h?u th?nh c?ng"
      Trả lời kèm trích dẫn

  7. #7
    Thành viên dự bị buithanhdong's Avatar
    Ngày tham gia
    May 2008
    Bài viết
    2
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts
    có câu như thế này" Biết thì nói biết, mà khôgn biết thì nối khôgn biết. Thế là biết"
    Thành viên Les nên xem lại kiến thức của mình trước khi ....đi bày cho người ta.
    Khoản 1, điều 44, ngị định 58: quyđịnh hình thúc tự thực hiện:
    "Chủ đầu tư lựa chọn theo quy định của Luật Đấu thầu một nhà thầu tư vấn giám sát độc lập với chủ đầu tư về tổ chức và tài chính theo quy định của pháp luật"
      Trả lời kèm trích dẫn

  8. #8
    Thành viên xuất sắc capovoc's Avatar
    Ngày tham gia
    Sep 2008
    Bài viết
    409
    Thanks
    161
    Thanked 78 Times in 35 Posts

    Góp ý

    Trích dẫn Gửi bởi buithanhdong Xem bài viết
    có câu như thế này" Biết thì nói biết, mà khôgn biết thì nối khôgn biết. Thế là biết"
    Thành viên Les nên xem lại kiến thức của mình trước khi ....đi bày cho người ta.
    Đây là diễn đàn, nghĩa là ta có thể chia sẻ những kiến thức, những quan điểm của những người trong cùng một gia đình giaxaydung. Sao ta lai nỡ nặng lời thế nhỉ? Cùng tham khảo Điều 23 NĐ 58 nhé:
    Điều 23. Tự thực hiện
    1. Hình thức tự thực hiện được áp dụng trong trường hợp chủ đầu tư là nhà thầu có đủ năng lực và kinh nghiệm để thực hiện gói thầu thuộc dự án do mình quản lý và sử dụng.
    2. Khi áp dụng hình thức tự thực hiện, dự toán cho gói thầu phải được phê duyệt theo quy định. Đơn vị giám sát việc thực hiện gói thầu phải độc lập với chủ đầu tư về tổ chức và tài chính.
    NG??I MU?N ?I TH? S? PH?N D?N ?I,NG??I KH?NG MU?N ?I TH? S? PH?N K?O L?.
      Trả lời kèm trích dẫn

  9. #9
    Thành viên mới sang10888's Avatar
    Ngày tham gia
    Jul 2009
    Bài viết
    19
    Thanks
    0
    Thanked 1 Time in 1 Post
    Bác les đừng buồn vì tôi thấy câu trả lời của bác là quá rõ rồi. Ai muốn hiểu rõ hơn thì nên đọc thêm. Tôi ko còn gì để nói nữa
      Trả lời kèm trích dẫn

  10. #10
    Chiến sỹ thi đua của ngành lestrong's Avatar
    Ngày tham gia
    Jul 2007
    Bài viết
    1,075
    Thanks
    9
    Thanked 78 Times in 36 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi buithanhdong Xem bài viết
    có câu như thế này" Biết thì nói biết, mà khôgn biết thì nối khôgn biết. Thế là biết"
    Thành viên Les nên xem lại kiến thức của mình trước khi ....đi bày cho người ta.
    Khoản 1, điều 44, ngị định 58: quyđịnh hình thúc tự thực hiện:
    "Chủ đầu tư lựa chọn theo quy định của Luật Đấu thầu một nhà thầu tư vấn giám sát độc lập với chủ đầu tư về tổ chức và tài chính theo quy định của pháp luật"
    Trước tiên xin thành thật lắng nghe ý kiến của bác, lỗi 1 phần là do em đã xóa câu hỏi của thành viên name680, cũng mong bác, có gì thì thắc mắc sẽ hay hơn là nói tuột móng heo như thế, e có sai thì bác nhắc em vậy.
    Em xin được phục hồi câu hỏi của bạn name680, để bác đánh giá phần trả lời của em vậy.

    Đầu tiên là câu hỏi thế này:
    Trích dẫn Gửi bởi name680 Xem bài viết
    Gói thầu của e là tự thực hiện giám sát thi công!Không lẽ giám sát tự thực hiện giám sát thi công sao?
    Và câu trả lời của e thế này:
    Đối với công tác giám sát thi công-Nếu cơ quan bạn có đủ năng lực theo quy định tại Nghị định 16Cp thì bạn có thể tự thực hiện gói thầu giám sát ấy. Như vậy, bạn sẽ không cần phải thuê 1 đơn vị khác làm nhiệm vụ giám sát công tác giám sát thi công của bạn nữa.

    Nghị định 58 đã nói rất rõ như sau:

    Khi áp dụng hình thức tự thực hiện, chủ đầu tư phải lựa chọn nhà tư vấn giám sát đối với các nội dung công việcpháp luật chuyên ngành có quy định.
    Đối với xây dựng, pháp luật chuyên ngành bao gồm: Luật Xây dựng, các Nghị định, Thông tư và các Văn bản hướng dẫn về xây dựng.

    Liên quan đến hoạt động quản lý chất lượng công trình xây dựng bạn có thể tham khảo chi tiết tại Thông tư số 12/2005/TT-BXT ngày 15/7/2005 của Bộ Xây dựng.
    Bác mà có ý kiến gì hay hơn thì em nghỉ cũng không nên dấu diếm làm gì, cho đi kiến thức đề nhận lại kiến thức bác nhỉ?
    Sửa lần cuối bởi lestrong; 16-08-2009 lúc 10:43 PM.
    "V? t?, v? h?n, v? nan s? - h?u t?m, h?u l?c, h?u th?nh c?ng"
      Trả lời kèm trích dẫn

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 03:01 PM.