Kết quả 1 đến 3 của 3
  1. #1
    Thành viên mới cotaco's Avatar
    Ngày tham gia
    Jul 2007
    Bài viết
    31
    Thanks
    0
    Thanked 2 Times in 2 Posts

    Xin hỏi về Điều chỉnh hình thức lựa chọn nhà thầu?

    Trong kế hoạch đấu thầu (KHĐT) được duyệt, 1 gói thầu được áp dụng hình thức lựa chọn nhà thầu là “Đấu thầu rộng rãi trong nước”, giá gói thầu 5,2 tỷ (bao gồm cả dự phòng phí cho gói thầu, theo Nghị định 58/2008/NĐ-CP).
    Trường hợp đến nay khi duyệt dự toán cho gói thầu thì giá trị dự toán gói thầu là 4,9 tỷ thì giá trị nhỏ hơn trong KHĐT và nằm trong hạn mức chỉ định thầu theo quy định tại Điều 40 Nghị định 85/2009/NĐ-CP.
    Do tính chất cấp bách và đẩy nhanh tiến độ dự án, Vậy chủ đầu tư có phải trình duyệt lại hình thức lựa chọn nhà thấu là chỉ định thầu trong KHĐT đã duyệt không? Có thể tiến hành chỉ định thầu mà không phải xin điều chỉnh hình thức lựa chon nhà thầu được không?
    Mong các bác tư vấn dùm với?
    Sửa lần cuối bởi cotaco; 28-03-2011 lúc 01:42 AM.
      Trả lời kèm trích dẫn

  2. #2
    Thành viên rất xuất sắc Xe Dap Oi's Avatar
    Ngày tham gia
    Aug 2008
    Bài viết
    915
    Thanks
    714
    Thanked 749 Times in 327 Posts
    Vấn đề này bạn phải báo cấp có thẩm quyền xin điều chỉnh lại kế hoạch đấu thầu, nhưng tôi có thắc mắc về chi phí 5,2 tỷ đấy đã bao gồm dự phòng thì khi bạn lập hồ sơ kế hoạch đấu thầu thì chi phí dự phòng đâu có liên quan gì đến các chi phí khác, vì nếu bạn phân bổ chi phí dự phòng vào các chi phí khác thì e là không đúng rồi.bạn có thể làm rõ hơn được không.
      Trả lời kèm trích dẫn

  3. #3
    Thành viên mới cotaco's Avatar
    Ngày tham gia
    Jul 2007
    Bài viết
    31
    Thanks
    0
    Thanked 2 Times in 2 Posts
    Gui ban "Xe dap oi", boi vi theo Nghị định 58/2008/NĐ-CP, thì lúc lập KHĐT giá gói thầu đã bao gồm cả dự phòng phí cho gói thầu đó, nhưng bây giờ Nghị định 85/2009/NĐ-CP, giá gói thầu trong KHĐT lại không bao gồm dự phòng phí nữa. Cảm ơn bạn nhiều.
      Trả lời kèm trích dẫn

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 09:23 PM.