Kết quả 1 đến 6 của 6
  1. #1
    Thành viên dự bị
    Ngày tham gia
    Feb 2010
    Bài viết
    4
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    Bán Hồ sơ yêu cầu Chào hàng cạnh tranh

    Từ ngày Báo Đấu thầu thu tiền đăng thông báo mời CHCT, Chủ đầu tư yêu cầu thu tiền bán HSYC để lấy tiền đăng báo.
    Theo quy định tại Luật Đấu thầu và Nghị định 85 quy định thì Bên mời thầu phát HSYC cho các nhà thầu. Vậy tôi muốn hỏi trong trường hợp này Chủ đầu tư yêu cầu nhu vậy có đúng không?
    Mời các bạn giải đáp. Xin cảm ơn!
      Trả lời kèm trích dẫn

  2. #2
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Aug 2009
    Bài viết
    36
    Thanks
    2
    Thanked 3 Times in 3 Posts
    Theo mình biết thì ko có quy định nào yêu cầu CĐT phát hành miến phí HSYC cho nhà thầu. Do đó CĐT hoàn toàn có quyền thu phí cho việc phát hành này
      Trả lời kèm trích dẫn

  3. #3
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Aug 2009
    Bài viết
    11
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts
    Ơ, chỉ bán HSMT thôi chứ, HSYC phát miễn phí cơ mà.
    Cái khoản tiền đăng báo ấy sao bác không tính vào chi phí khác của dự án nhỉ ? Được phép mà.
      Trả lời kèm trích dẫn

  4. #4
    Thành viên tích cực nghialac's Avatar
    Ngày tham gia
    Feb 2008
    Bài viết
    71
    Thanks
    23
    Thanked 27 Times in 13 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi Gulliver Xem bài viết
    Từ ngày Báo Đấu thầu thu tiền đăng thông báo mời CHCT, Chủ đầu tư yêu cầu thu tiền bán HSYC để lấy tiền đăng báo.
    Theo quy định tại Luật Đấu thầu và Nghị định 85 quy định thì Bên mời thầu phát HSYC cho các nhà thầu. Vậy tôi muốn hỏi trong trường hợp này Chủ đầu tư yêu cầu nhu vậy có đúng không?
    Mời các bạn giải đáp. Xin cảm ơn!
    Bên cty em vẫn bán mà chưa thấy nhà thầu nào phản đối bác ạ, dù gì cũng tiền bên em bỏ ra để in ấn, phô tô, đăng báo!
      Trả lời kèm trích dẫn

  5. #5
    Thành viên dự bị
    Ngày tham gia
    Apr 2010
    Bài viết
    1
    Thanks
    2
    Thanked 2 Times in 1 Post
    mình cũng đang làm hồ sơ yêu cầu mua sắm hàng hóa cho 4 dự án đều phải làm HSYC chào hàng cạnh tranh. minh đang băn khăn HSYC chào hàng cạnh tranh có được bán không, vì phải đăng báo đấu thầu thì mất tiền mà.
      Trả lời kèm trích dẫn

  6. #6
    Chiến sỹ thi đua của ngành levinhxd's Avatar
    Ngày tham gia
    Jul 2007
    Bài viết
    1,050
    Thanks
    405
    Thanked 2,029 Times in 395 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi Gulliver Xem bài viết
    Từ ngày Báo Đấu thầu thu tiền đăng thông báo mời CHCT, Chủ đầu tư yêu cầu thu tiền bán HSYC để lấy tiền đăng báo.
    Theo quy định tại Luật Đấu thầu và Nghị định 85 quy định thì Bên mời thầu phát HSYC cho các nhà thầu. Vậy tôi muốn hỏi trong trường hợp này Chủ đầu tư yêu cầu nhu vậy có đúng không?
    Mời các bạn giải đáp. Xin cảm ơn!
    Qua tham khảo một số điều:
    1, Điều 17 Luật đấu thầu nói rõ các chi phí tổ chức đấu thầu quy quy định trong TMĐT (cụ thể chính là CP quản lý dự án - Theo NĐ112/2009); Hồ sơ mời thầu thì được bán
    2, Điều 6 Nghị định 85/2009 cũng Quy định chi phí trong ĐT trong đó chỉ rõ CĐT bán HSMT
    3, Các quy định khác không cấm bán HSYC nhưng cũng không nói HSYC được bán!
    Vì vậy theo ý kiến của mình về cơ bản, thông thường HSYC được phát miễn phí cho nhà thầu! Trường hợp CĐT giải thích bán để lấy tiền đăng báo là không phù hợp vì Chi phí đăng báo nằm trong Chi phí tổ chức đấu thầu nằm trong TMĐT (CPQLDA) của dự án!
    Hạnh phúc là sẻ chia www.levinhxd.com
      Trả lời kèm trích dẫn

Các Chủ đề tương tự

  1. Wallstory – Tranh dán tường Đức – Sản phẩm đẹp, giá cả cạnh tranh
    Bởi nhungpham53 trong diễn đàn Vật liệu làm mái, làm trần và hoàn thiện khác
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 10-09-2012, 12:24 PM
  2. tranh kinh, tranh da
    Bởi aphao0510 trong diễn đàn Vật liệu làm mái, làm trần và hoàn thiện khác
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 12-06-2012, 04:50 PM
  3. Tân Kỷ - Máy phát điện nhập khẩu Nhật Bản, châu Âu mới 100%, giá cạnh tranh
    Bởi tankycoltd trong diễn đàn Vật liệu điện, điện nhẹ, điện tử
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 06-12-2011, 03:56 PM
  4. Hợp đồng kiểu đàm phán cạnh tranh
    Bởi GXD JSC trong diễn đàn Hợp đồng trong hoạt động xây dựng
    Trả lời: 1
    Bài cuối: 14-10-2011, 12:28 PM
  5. Hồ sơ chào giá cạnh tranh
    Bởi lekimoanh trong diễn đàn Xét thầu - tình huống đấu thầu
    Trả lời: 1
    Bài cuối: 10-11-2009, 11:49 AM

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 10:44 AM.