Kết quả 1 đến 7 của 7
  1. #1
    Thành viên rất xuất sắc
    Ngày tham gia
    Jul 2007
    Bài viết
    503
    Thanks
    44
    Thanked 60 Times in 31 Posts

    Cool Qui định về đăng báo trong đấu thầu ?

    Các bạn cho hỏi mình muốn đăng báo mua thiết bị Chào hàng cạnh tranh, vậy có qui định là phải đăng báo loại nào không ? đăng bao nhiêu lần, đăng Báo lá cải hoặc báo điện tử có được ko
      Trả lời kèm trích dẫn

  2. #2
    Thành viên ưu tú
    Ngày tham gia
    Jul 2007
    Bài viết
    278
    Thanks
    0
    Thanked 40 Times in 25 Posts

    Thumbs up

    Trích dẫn Gửi bởi chuotdong Xem bài viết
    Các bạn cho hỏi mình muốn đăng báo mua thiết bị Chào hàng cạnh tranh, vậy có qui định là phải đăng báo loại nào không ? đăng bao nhiêu lần, đăng Báo lá cải hoặc báo điện tử có được ko
    Bạn phải đăng tải thông tin trên Thông tin đấu thầu của Bộ KHĐT và website về đấu thầu của BKHĐT là đủ, sau đó có thể đăng tải trên các phương tiện thông tin đại chúng khác.
    Số lần đăng tải là 03 kỳ liên tiếp.
    Chào thân!
      Trả lời kèm trích dẫn

  3. #3
    Thành viên tích cực Phugia's Avatar
    Ngày tham gia
    Aug 2007
    Bài viết
    89
    Thanks
    1
    Thanked 6 Times in 5 Posts
    Khanhme01 ơi, đã bao giờ bạn đăng trên trên trang web bị hẹn ngày đăng sau ngày phát hành hồ sơ trong kế hoạch đấu thầu chưa. Nếu trong kế hoạch đấu thầu và tờ đăng ký gửi đến trang web đấu thầu theo kiểu: ngày phát hồ sơ = ngày đăng đầu tiên trên trang web + 15 .. được không nhỉ ??????????
      Trả lời kèm trích dẫn

  4. #4
    Thành viên dự bị
    Ngày tham gia
    Jul 2008
    Bài viết
    2
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    Quy định về việc đăng tải thông tin đấu thầu

    1. Theo qui định nào? Thì phải đăng tải thông tin trên Thông tin đấu thầu của Bộ KHĐT và website về đấu thầu của BKHĐT là đủ, sau đó có thể đăng tải trên các phương tiện thông tin đại chúng khác.
    Số lần đăng tải là 03 kỳ liên tiếp.
    2. Qui định nào khi mở thầu lần 1 không thành công (Không đủ số lượng hồ sơ), mở thầu lần 2 thì phải đăng báo bao nhiêu lần?
    Chào thân!
    Sửa lần cuối bởi lestrong; 11-08-2008 lúc 06:19 PM. Lý do: Gộp 2 câu hỏi làm 1.
      Trả lời kèm trích dẫn

  5. #5
    Chiến sỹ thi đua của ngành lestrong's Avatar
    Ngày tham gia
    Jul 2007
    Bài viết
    1,085
    Thanks
    17
    Thanked 84 Times in 38 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi minhthangacc Xem bài viết
    1. Theo qui định nào? Thì phải đăng tải thông tin trên Thông tin đấu thầu của Bộ KHĐT và website về đấu thầu của BKHĐT là đủ, sau đó có thể đăng tải trên các phương tiện thông tin đại chúng khác.
    Số lần đăng tải là 03 kỳ liên tiếp.
    2. Qui định nào khi mở thầu lần 1 không thành công (Không đủ số lượng hồ sơ), mở thầu lần 2 thì phải đăng báo bao nhiêu lần?
    Chào thân!
    Câu hỏi 1: Việc đăng tải thông tin đấu thầu bạn xem tại:
    Điều 5. Thông tin về đấu thầu

    1. Các thông tin sau đây về đấu thầu phải được đăng tải trên tờ báo về đấu thầu và trang thông tin điện tử về đấu thầu của cơ quan quản lý nhà nước về đấu thầu:

    a) Kế hoạch đấu thầu;

    b) Thông báo mời sơ tuyển, kết quả sơ tuyển;

    c) Thông báo mời thầu đối với đấu thầu rộng rãi;

    d) Danh sách nhà thầu được mời tham gia đấu thầu;

    đ) Kết quả lựa chọn nhà thầu;

    e) Thông tin xử lý vi phạm pháp luật về đấu thầu;

    g) Văn bản quy phạm pháp luật về đấu thầu hiện hành;

    h) Các thông tin liên quan khác.

    2. Các thông tin quy định tại khoản 1 Điều này sau khi được đăng tải trên tờ báo về đấu thầu và trang thông tin điện tử về đấu thầu có thể đăng trên các phương tiện thông tin đại chúng khác để tạo thuận tiện trong việc tiếp cận của các tổ chức và cá nhân có quan tâm.

    Chính phủ quy định chi tiết thông tin về đấu thầu.
    Và tại:
    A. Đối với đấu thầu tư vấn:
    Điều 15. Chuẩn bị đấu thầu
    - Thông báo mời nộp hồ sơ quan tâm phải được đăng tải trên Báo Đấu thầu 3 kỳ liên tiếp và trên trang thông tin điện tử về đấu thầu; đối với đấu thầu quốc tế thì còn phải đăng tải đồng thời trên một tờ báo tiếng Anh được phát hành rộng rãi. Ngoài việc đăng tải theo quy định trên có thể đăng tải đồng thời trên các phương tiện thông tin đại chúng khác;
    - Kể từ ngày đăng tải đầu tiên thông báo mời nộp hồ sơ quan tâm, bên mời thầu phát hành miễn phí hồ sơ mời quan tâm cho các nhà thầu có nhu cầu tham gia đến trước thời điểm hết hạn nộp hồ sơ quan tâm;

    4. Mời thầu
    a) Thông báo mời thầu:
    Trường hợp không áp dụng thủ tục lựa chọn danh sách nhà thầu tư vấn để mời tham gia đấu thầu, chủ đầu tư thông báo mời thầu (theo Mẫu hướng dẫn của Bộ Kế hoạch và Đầu tư) trên Báo Đấu thầu 3 kỳ liên tiếp và trên trang thông tin điện tử về đấu thầu; đối với đấu thầu quốc tế thì còn phải đăng tải đồng thời trên một tờ báo tiếng Anh được phát hành rộng rãi. Ngoài việc đăng tải theo quy định trên có thể đăng tải đồng thời trên các phương tiện thông tin đại chúng khác.

    B. Đối với đấu thầu xây lắp, mua sắm hàng hóa:
    Điều 23. Chuẩn bị đấu thầu
    4. Mời thầu
    a) Thông báo mời thầu
    Đối với đấu thầu rộng rãi không có sơ tuyển, phải thực hiện đăng tải thông báo mời thầu (theo mẫu hướng dẫn của Bộ Kế hoạch và Đầu tư) trên Báo Đấu thầu 3 kỳ liên tiếp và trên trang thông tin điện tử về đấu thầu; đối với đấu thầu quốc tế thì còn phải đăng tải đồng thời trên một tờ báo tiếng Anh được phát hành rộng rãi. Ngoài việc đăng tải theo quy định trên có thể đăng tải đồng thời trên các phương tiện thông tin đại chúng khác.
    Bạn có thể xem chi tiết tại các điều 15 và 23 Nghị định 58Cp

    Câu hỏi 2:Có 2 trường hợp
    1. Nếu quá trình đấu thầu không thành công, phải hủy đấu thầu và đấu lại thì việc đăng thông tin đấu thầu giống câu hỏi 1.
    2. Nếu được phép của cấp có thẩm quyền cho phép gia hạn thời điểm đóng thầu thì Bên mời thầu thì bạn theo mục b, khoản 3, Điều 70 Nghị định 58Cp mà thực hiện:
    b) Báo cáo chủ đầu tư cho phép gia hạn thời điểm đóng sơ tuyển, thời hạn nộp hồ sơ quan tâm và nộp báo giá nhằm tăng thêm số lượng nhà thầu nộp hồ sơ hoặc mở ngay hồ sơ đề xuất đối với trường hợp chào hàng cạnh tranh có giá gói thầu dưới 1 tỷ đồng để tiến hành đánh giá.
    Trường hợp gia hạn thời gian thì phải quy định rõ thời điểm đóng thầu, thời điểm đóng sơ tuyển, thời hạn nộp hồ sơ quan tâm và nộp hồ sơ đề xuất mới và các thời hạn tương ứng để nhà thầu sửa đổi hoặc bổ sung hồ sơ đã nộp theo yêu cầu mới.
    "V? t?, v? h?n, v? nan s? - h?u t?m, h?u l?c, h?u th?nh c?ng"
      Trả lời kèm trích dẫn

  6. #6
    Chi?n s? thi ?ua c?a ngnh minhtuong's Avatar
    Ngày tham gia
    Aug 2007
    Bài viết
    1,536
    Thanks
    0
    Thanked 65 Times in 48 Posts
    Bổ sung thêm, bạn tham khảo công văn 12/BKH-QLĐT ngày 02 tháng 01 năm 2008 V/v: Cung cấp thông tin cho Báo Đấu thầu.
    Và ngày 05/6/2008 Bộ kế hoạch-Đầu tư đã có văn bản số 4073/BKH-QLDT, với nội dung:
    Ngày 02/01/2008, Bộ Kế hoạch và Đầu tư (KH&ĐT) có văn bản số 12/BKH-QLĐT về việc cung cấp thông tin cho Báo Đấu thầu theo quy định của Nghị định 111/2006/NĐ-CP. Ngày 05/5/2008, Chính phủ đã ban hành Nghị định 58/2008/NĐ-CP thay thế Nghị định 111/2006/NĐ-CP.
    Do vậy, để phù hợp với quy định tại khoản 3 Điều 68 của Luật Đấu thầu và khoản 3 Điều 76 của Nghị định số 58/2008/NĐ-CP ngày 05/5/2008 của Chính phủ về hướng dẫn thi hành Luật Đấu thầu và lựa chọn nhà thầu xây dựng theo Luật Xây dựng, Bộ KH&ĐT ban hành tại văn bản hướng dẫn việc cung cấp thông tin cho Báo Đấu thầu trên cơ sở kế thừa các nội dung cơ bản của văn bản số 12/BKH-QLĐT ngày 02/01/2008 của Bộ KH&ĐT
    ........
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    Knowing is not enough, we must apply. Willing is not enough, we must do.
      Trả lời kèm trích dẫn

  7. #7
    Thành viên dự bị
    Ngày tham gia
    Sep 2010
    Bài viết
    1
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    Nhờ các bác tư vấn giúp trường hợp này

    Kính chào các bác, em đang có một trường hợp mà không biết là đúng hay sai, như thế này:
    - Công ty em là doanh nghiệp nhà nước
    - Công ty em có một gói mua sắm < 500 triệu về lĩnh vực Công nghệ thông tin
    - Em đọc cái hướng dẫn về 4073 thì thấy không cần đăng báo đấu thầu và cỏ thể đăng ở báo địa phương
    - Công việc này em cần gấp nên ko thực hiện đăng báo và đã tìm một số NCC trên thị trường phân phối các sản phẩm có sẵn, mời họ chào hàng và thực hiện đánh giá trình ký hợp đồng.
    Các bác cho em hỏi là
    - Trình tự thực hiện như vậy có bị sai không ?
    - Sai thì gỡ ntn ?
    Thanks
      Trả lời kèm trích dẫn

Các Chủ đề tương tự

  1. Hỏi về đăng báo đấu thầu trong chào hàng cạnh tranh rút gọn
    Bởi Beatofangel trong diễn đàn Xét thầu - tình huống đấu thầu
    Trả lời: 4
    Bài cuối: 16-09-2014, 12:54 PM
  2. Trả lời: 7
    Bài cuối: 06-12-2013, 10:52 AM
  3. không đăng nhập được khi vào các thư mục trong
    Bởi daodinhdung trong diễn đàn Thông tin hoạt động, điều hành diễn đàn
    Trả lời: 1
    Bài cuối: 25-12-2009, 09:20 PM
  4. Đăng tải thông tin trong đấu thầu được quy định thế nào?
    Bởi soidaxaydung trong diễn đàn Xét thầu - tình huống đấu thầu
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 03-09-2009, 03:47 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài cuối: 31-07-2009, 03:24 PM

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 07:35 AM.