Kết quả 1 đến 8 của 8
  1. #1
    truongtam-tvfc
    Kh?ch gh? th?m, ch?a l? th?nh vi

    Trình tự thực hiện Chỉ định thầu

    Các bác nào có biết trình tự thực hiện chỉ định thầu không cho em biết với.có file mẫu HSYC chi em xin với.cám ơn các bác trước nhé!
      Trả lời kèm trích dẫn

  2. #2
    Thành viên tích cực
    Ngày tham gia
    Sep 2008
    Bài viết
    99
    Thanks
    3
    Thanked 30 Times in 9 Posts

    Các bước chỉ định thầu và Hồ sơ yêu cầu

    [ATTACH][/ATTACH]
    Trích dẫn Gửi bởi truongtam-tvfc Xem bài viết
    Các bác nào có biết trình tự thực hiện chỉ định thầu không cho em biết với.có file mẫu HSYC chi em xin với.cám ơn các bác trước nhé!
    1/ Trình tự thực hiện chỉ định thầu thì bạn vẫn phải thực hiện các bước như đấu thầu, sau khi KHĐT, TK-DT công trình, giá gói thầu được duyệt bạn thực hiện các bước sau:
    - Lập và phát hành HSYC;
    - Gởi HSYC cho nhà thầu bạn chọn để mời họ dự thầu, nhà thầu chuẩn bị và nộp HSĐX;
    - Đánh giá xem xét HSĐX và đàm phán về các đề xuất của nhà thầu;
    - Trình duyệt, thẩm định và phê duyệt kết quả chỉ định thầu;
    - Thương thảo, hoàn thiện và ký kết Hợp đồng.
    2/ Mẫu HSYC, trên Diễn đàn GXD rất nhiều bạn chịu khó tìm, tôi có file sử dụng cho CT xây lắp gửi bạn tham khảo.
    Chúc thành công!
      Trả lời kèm trích dẫn

  3. #3
    Thành viên rất tích cực
    Ngày tham gia
    May 2008
    Bài viết
    126
    Thanks
    0
    Thanked 17 Times in 6 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi Hoàng Linh Xem bài viết
    [ATTACH][/ATTACH]
    1/ Trình tự thực hiện chỉ định thầu thì bạn vẫn phải thực hiện các bước như đấu thầu, sau khi KHĐT, TK-DT công trình, giá gói thầu được duyệt bạn thực hiện các bước sau:
    - Lập và phát hành HSYC;
    - Gởi HSYC cho nhà thầu bạn chọn để mời họ dự thầu, nhà thầu chuẩn bị và nộp HSĐX;
    - Đánh giá xem xét HSĐX và đàm phán về các đề xuất của nhà thầu;
    - Trình duyệt, thẩm định và phê duyệt kết quả chỉ định thầu;
    - Thương thảo, hoàn thiện và ký kết Hợp đồng.
    Mình xin bổ sung ý bạn Hoàng Linh : Đối với gói thầu xây lắp có giá dưới 150 triệu ta sẽ áp dụng hình thức thương thảo và ký kết hợp đồng không cần những thủ tục rườm ra như trên.

    Để biết thêm về quy trình này bạn nên đọc Nghị định 58/CP ngày 05 tháng 05 năm 2008, cụ thể là Điều 40, 41 Chương 6 của NĐ này.
    Chúc bạn vui từ công việc đấu thầu
      Trả lời kèm trích dẫn

  4. #4
    Thành viên mới obayashi's Avatar
    Ngày tham gia
    Aug 2007
    Bài viết
    16
    Thanks
    0
    Thanked 10 Times in 3 Posts
    Có phải phê duyệt giá gói thầu không các bạn nhỉ!............................................ ..
      Trả lời kèm trích dẫn

  5. #5
    Thành viên tích cực
    Ngày tham gia
    Dec 2008
    Bài viết
    71
    Thanks
    0
    Thanked 1 Time in 1 Post
    duyệt KHĐT có giá gói thầu và hi2nht hức đấu thầu chỉ định thầu
      Trả lời kèm trích dẫn

  6. #6
    Thành viên mới huy15378's Avatar
    Ngày tham gia
    Apr 2008
    Bài viết
    33
    Thanks
    0
    Thanked 2 Times in 1 Post
    Trích dẫn Gửi bởi obayashi Xem bài viết
    Có phải phê duyệt giá gói thầu không các bạn nhỉ!............................................ ..
    tất nhiên là có chứ bạn.
    K phê duyệt giá gói thầu thì lấy cơ sở đâu để lựa chọn giá trúng (chỉ định) thầu.
    ...Cho ng?y nay, cho ng?y mai, cho mu?n ??i sau...
      Trả lời kèm trích dẫn

  7. #7
    Thành viên rất nhiệt tình
    Ngày tham gia
    Jan 2008
    Bài viết
    210
    Thanks
    29
    Thanked 316 Times in 70 Posts
    Giúp mình với : Khi thực hiện chỉ định thầu tư vấn thì văn bản nào quy định chủ đầu tư có thể sử dụng bộ máy của mình để tự thực hiện các bước đánh giá hồ sơ đề xuất và lập báo cáo kết quả thẩm định không? Việc gấp quá, phải xong trước ngày 15/8/2014 nên mong các Bác giúp mình. Thank.
      Trả lời kèm trích dẫn

  8. #8
    Thành viên dự bị
    Ngày tham gia
    Jul 2014
    Bài viết
    1
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts
    các bác có thể cho e xin form Phân công nhiệm vụ, công việc cho tổ chuyên gia tư vấn đấu thầu ko ạ
      Trả lời kèm trích dẫn

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 04:51 PM.