Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21
    Cty Giá Xây Dựng GXD JSC's Avatar
    Thanks
    8

Các báo cáo giám sát, đánh giá đầu tư:

Các báo cáo giám sát, đánh giá đầu tư:

NHIỀU ĐƠN VỊ CÒN XEM NHẸ

"Một số đơn vị chưa gửi báo cáo; một số gửi báo cáo nhưng báo cáo lại sơ sài, sái sót, không đầy đủ theo mẫu, nhiều cơ quan có tỷ lệ báo cáo thấp. . . chính những hạn chế này làm cho việc phân tích, đánh giá tình hình đầu tư chung của cả nước chưa dầy đủ, chưa đáp ứng được yêu cầu, mục tiêu giám sát, đánh giá đầu tư”.
    Đó là ý kiến của Bộ Kế hoạch và Đầu tư (KH&ĐT) tại công văn số 7142/KH- GS&TĐĐT ngày 18/9/2009 về Báo cáo tổng hợp giám sát, đánh giá đầu tư (GSĐGĐT) trong 6 tháng đầu năm 2009.
    CHƯA THỰC HIỆN NGHIÊM TÚC
    Theo Báo cáo này, tính đến ngày 11/9/2009, Bộ KH&ĐT đã nhận được 97 Báo cáo của các cơ quan về tình hình đầu tư 6 tháng đầu năm 2009 (đạt 0,8% kế hoạch). Trong đó, có 56/63 tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương; 21/30 cơ quan Bộ và ngang Bộ; 5/8 cơ quan thuộc Chính phủ; 15/19 Tập đoàn kinh tế và Tổng công ty 91 . Tỷ lệ các cơ quan có gửi báo cáo GSĐGĐT có tăng hơn so với năm 2008 nhưng vẫn chưa đạt yêu cầu (năm 2008 có 87 cơ quan gửi báo cáo).
    BỘ KH&ĐT cho biết, tính đến thời điểm này, hiện có 19.800 dự án trên tổng số 32.104 dự án thuộc các nhóm A,B,C của các Bộ, ngành, địa phương sử dụng vốn ngân sách nhà nước thực hiện đầu tư trong kỳ có báo cáo, đạt tỷ lệ 61,7%. Trong đó, các dự án nhóm A là 298/742 dự án, đạt 40,16%. Việc thực hiện chế độ báo cáo ở các Bộ, ngành, địa phương vẫn không đầy đủ, nhiều cơ quan có tỷ lệ dự án báo cáo GSĐCĐT thấp hơn 50% tổng dự án được thực hiện đầu tư trong kỳ, thậm chí không có số liệu cụ thể. Bên cạnh đó, một số cơ quan đến nay vẫn chưa có báo cáo CSĐCĐT tổng thể 6 tháng đầu năm 2009.
    Thông qua thực tế đó, Bộ KH&ĐT cho rằng, việc chấp hành chế độ báo cáo GSĐGĐT của các Bộ, ngành, địa phương và các chủ đầu tư chưa nghiêm túc, vẫn có hiện tượng buông lỏng trong việc thực hiện công tác GSĐGĐT
    CHỦ YẾU LÀ VI PHẠM CHẬM TIẾN ĐỘ
    Cũng theo Báo cáo, trong 6 tháng đầu năm 2009, cả nước có 4.182 dự án vi phạm các quy định về quản lý đầu tư như không phù hợp với quy hoạch, phê duyệt không đúng thẩm quyền, đấu thầu không đúng quy định. . . Các vi phạm phổ biến vẫn là chậm tiến độ với 4.076 dự án, chiếm 12,7% so với tổng số dự án thực hiện đầu tư trong kỳ; đấu thầu không đúng quy định là 29 dự án, phê duyệt không kịp thời là 108 dự án, chất lượng xây dựng thấp là 149 dự án. . .
    Đánh giá chung về tình hình thực hiện quản lý đầu tư, Bộ cho biết, các đơn vị đã đẩy mạnh việc xây dựng cơ chế, hoàn thiện môi trường pháp lý cho các hoạt động đầu tư giám sát, và đánh giá đầu tư tăng cường phân cấp, chuyển từ tiền kiểm sang hậu kiểm.
    Việc chấp hành các thủ tục đầu tư và xây dựng được thực hiện tốt hơn so với những năm trước đây. Hầu hết các dự án bố trí trong kế hoạch năm 2009 đều có quyết định đầu tư và đảm bảo các thủ tục đầu tư khác theo quy định của luật pháp về quản lý đầu tư và xây dựng. Qua những kết quả trên, để thực hiện tốt việc báo cáo GSĐGĐT Phục vụ cho việc phân tích, đánh giá tình hình đầu tư chung của cả nước đáp ứng được yêu cầu, mục tiêu GSĐGĐT, Bộ KH&ĐT kiến nghị một số giải pháp như ban hành mới, sửa đổi bổ sung các văn bản Quy phạm pháp luật có liên quan, đề nghị Thủ tướng sớm trình Quốc hội ban hành Luật Đầu tư công, xử lý nghiêm các cơ quan không gửi báo cáo SĐCĐT. . . nhằm nâng cao chất lượng quản lý công tác đầu tư. Theo đó, các đơn vị chủ động đề xuất các giải pháp cụ thể phù hợp với đặc thù đơn vị mình nâng cao hiệu quả đầu tư, khắc phục những tồn tại, giảm thiểu thất thoát, lãng phí trong đầu tư xây dựng

Theo báo Đấu thầu số 198 ngày 05/10/2009

2. Có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới GXD JSC về bài viết hữu ích này:

cachu2009
    Kh?ch gh? th?m, ch?a l? th?nh vi cachu2009's Avatar

Các nội dung về Báo cáo giám sát đánh giá đầu twt

Theo thông tư 03/TT-BKH về Báo cáo GS ĐG ĐT, mẫu biểu báo cáo còn quá phức tạp, nên chăn cần sớm ban hành lại các mẫu mới

Thành viên mới dungha's Avatar
    Thanks
    3

Báo cáo định kỳ của Chủ đầu tư

Em đang làm QLDA của một dự án. Phải làm báo cáo tình hình thực hiện dự án (khối lượng và tiến độ) mà ko có mẫu nào cả. Rau bí quá, bác nào có mẫu hoặc đã làm rùi thi cho em xin với, Thanhs!

huyendhtl
    Kh?ch gh? th?m, ch?a l? th?nh vi huyendhtl's Avatar

Speaker Xin mẫu Báo cáo giám sát, đánh giá DA đầu tư

Trích dẫn Gửi bởi cachu2009 Xem bài viết
    Theo thông tư 03/TT-BKH về Báo cáo GS ĐG ĐT, mẫu biểu báo cáo còn quá phức tạp, nên chăn cần sớm ban hành lại các mẫu mới
    Kíu! Kíu!
    Bên em đang phải làm "Báo cáo giám sát, đánh giá dự án đầu tư" mà đọc cái Thông tư 13/2010/TT-BKH thấy nó chung chung mù mờ quá!
    Có văn bản nào hướng dẫn rõ hơn hay có bác nào đã làm báo cáo này rùi thì cảm phiền "chưng" lên diễn đàn cho tụi đàn em "nghía" tý để tham khảo, học tập với, các bác ơi! Híc híc

Thành viên rất tích cực pro_mouse's Avatar
    Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi huyendhtl Xem bài viết
    Kíu! Kíu!
    Bên em đang phải làm "Báo cáo giám sát, đánh giá dự án đầu tư" mà đọc cái Thông tư 13/2010/TT-BKH thấy nó chung chung mù mờ quá!
    Có văn bản nào hướng dẫn rõ hơn hay có bác nào đã làm báo cáo này rùi thì cảm phiền "chưng" lên diễn đàn cho tụi đàn em "nghía" tý để tham khảo, học tập với, các bác ơi! Híc híc
    Chúc ngày mới tốt lành, Chúc mừng Tây Ban Nha
    ok, đây là mẫu Báo cáo giám sát, đánh giá đầu tư bên mình vẫn hay làm. Nói chung nội dung nó gồm những phần ấy nhưng nếu làm báo cáo để "xin" điều chỉnh, bổ sung tổng mức... thì diễn giải thuyết phục một chút nhé để NQĐĐT, CĐT... họ còn " đọc xong gật ngay"!
    Chúc các bạn thành công!
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    Sửa lần cuối bởi pro_mouse; 08-07-2010 lúc 09:56 AM. Lý do: lỗi chính tả
    Try to try in yourlife !
    Ph?n ??u th? m?i c? m?t g?u m? u?ng !

7. Có 2 thành viên gửi lời cảm ơn tới pro_mouse về bài viết hữu ích này:

phuongthao0688 (29-08-2012), shinnichi (27-06-2012)

huyendhtl
    Kh?ch gh? th?m, ch?a l? th?nh vi huyendhtl's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi pro_mouse Xem bài viết
    Chúc ngày mới tốt lành, Chúc mừng Tây Ban Nha

ok, đây là mẫu Báo cáo giám sát, đánh giá đầu tư bên mình vẫn hay làm. Nói chung nội dung nó gồm những phần ấy nhưng nếu làm báo cáo để "xin" điều chỉnh, bổ sung tổng mức... thì diễn giải thuyết phục một chút nhé để NQĐĐT, CĐT... họ còn " đọc xong gật ngay"!
    Chúc các bạn thành công!
    Cảm ơn bác Chuột pờ rồ nhìu nhìu!
    Nhưng mà bác ui, bên em nó bắt báo cáo đánh giá phải thật cụ tỷ và chi tiết hơn ấy, chứ không được "nhẹ nhàng" như bên bác.
    Cụ thể là mục "II.Tình hình quản lý quy hoạch" và mục "V. Tình hình thực hiện công tác GS, đánh giá Đầu tư" ấy..em viết thấy chưa ổn lắm. Còn các mục khác thì em cũng "hòm hòm" rùi. Bên bác có cái công trình, dự án nào co BC đánh giá cụ thể và chi tiết hơn (nhất là những phần trên) ko a?
    Chúc mừng Tây Ban Nha một lần nữa! (Nhờ TBN mà trưa nay mình được bữa Vịt miễn phí hi..hi..)

Thành viên rất tích cực pro_mouse's Avatar
    Thanks
    0
    Nhưng mà bác ui, bên em nó bắt báo cáo đánh giá phải thật cụ tỷ và chi tiết hơn ấy, chứ không được "nhẹ nhàng" như bên bác.
    Cụ thể là mục "II.Tình hình quản lý quy hoạch" và mục "V. Tình hình thực hiện công tác GS, đánh giá Đầu tư" ấy..em viết thấy chưa ổn lắm. Còn các mục khác thì em cũng "hòm hòm" rùi. Bên bác có cái công trình, dự án nào co BC đánh giá cụ thể và chi tiết hơn (nhất là những phần trên) ko a?
    Chúc mừng Tây Ban Nha một lần nữa! (Nhờ TBN mà trưa nay mình được bữa Vịt miễn phí hi..hi..)
    Hic mình rất muốn giúp bạn nhưng bên không làm công tác "II.Tình hình quản lý quy hoạch" nên mình cũng không biết báo cáo thế nào. Còn mục "V. Tình hình thực hiện công tác GS, đánh giá Đầu tư" thì tùy vào điều kiện thực hiện mà có những nhận xét, đánh giá cho phù hợp. Nói chung là "phù phép" cho tốt bạn ạh.
    Try to try in yourlife !
    Ph?n ??u th? m?i c? m?t g?u m? u?ng !

10. Diễn đàn và thành viên sau cảm ơn bạn pro_mouse về bài viết rất hữu ích này:

phuongthao0688 (29-08-2012)

Thành viên mới hieund.tlt's Avatar
    Thanks
    1

Xin mẫu Báo cáo giám sát, đánh giá DA đầu tư

Mình cũng đang phải làm báo cáo giám sát đầu tư theo cái hướng dẫn của thông tư 03/2010/TT-BKH. Bạn gửi cho mình xin file bạn đã làm email mình: hieund.sd@gmail.com

Thành viên dự bị NguyenBQLDA's Avatar
    Thanks
    0

Post Các bác nào vừa viết báo cáo tình hình thực hiện đầu tư xây dưng công trình cho em xim mau nhé

Trích dẫn Gửi bởi pro_mouse Xem bài viết
    Hic mình rất muốn giúp bạn nhưng bên không làm công tác "II.Tình hình quản lý quy hoạch" nên mình cũng không biết báo cáo thế nào. Còn mục "V. Tình hình thực hiện công tác GS, đánh giá Đầu tư" thì tùy vào điều kiện thực hiện mà có những nhận xét, đánh giá cho phù hợp. Nói chung là "phù phép" cho tốt bạn ạh.

Thành viên dự bị NguyenBQLDA's Avatar
    Thanks
    0

Post Các bác nào vừa viết báo cáo tình hình thực hiện đầu tư xây dưng công trình cho em xim mau nhé

Gửi cho em theo địa chỉ: daonguyen_mc@yahoo.com em xin cam on cac bac

Trang 1 của 3 1 2 3 CuốiCuối