Kết quả 1 đến 2 của 2
  1. #1
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Jan 2009
    Bài viết
    44
    Thanks
    0
    Thanked 2 Times in 2 Posts

    Thay đổi giấy phép xây dưng?

    Các bác cho hỏi những thay đổi nào thì mới phải xin điều chỉnh GPXD? Có văn bản nào quy đnhj việc này không?
    Điều 26.3 109/2001/QĐ-UB (Hà Nội) có nêu:
    “26.3. Khi có nhu cầu thay đổi, bổ sung những nội dung quy định trong GPXD thì chủ đầu tư phải làm đơn xin phép cơ quan cấp phép xây dựng, trong đó phải giải trình rõ lý do và nội dung cần thay đổi, bổ sung kèm theo bản vẽ mới hợp lệ. Cơ quan cấp GPXD xem xét và quyết định thay đổi, bổ sung GPXD trong thời gian không quá 10 ngày kể từ ngày nhận được đơn giải trình của đầu tư kèm theo bản vẽ mới hợp lệ.” Nhưng không nêu rõ những thay đổi gì mới phải XPXD lại.
    Ví dụ nhà tôi được cấp phép xây 4 tầng, nhưng tôi chỉ xây 3 tầng thì có cần xin phép lại không? Tức là những thay đổi không ảnh hưởng đến sự an toàn chịu lực của công trình.
    Nhờ các bác chỉ giáo.
      Trả lời kèm trích dẫn

  2. #2
    Chiến sỹ thi đua của ngành hungvina16's Avatar
    Ngày tham gia
    Oct 2007
    Bài viết
    1,176
    Thanks
    52
    Thanked 360 Times in 138 Posts
    Nội dung bạn hỏi đã được hướng dẫn tại điều 8 - Thông tư 03/2009/TT-BXD.
      Trả lời kèm trích dẫn

Các Chủ đề tương tự

  1. Thay đổi như thế nào thì xem là thay đổi thiết kế trong quá trình thi công
    Bởi doancatluong trong diễn đàn Nghị định 209/2004/NĐ-CP
    Trả lời: 28
    Bài cuối: 08-08-2014, 03:31 PM
  2. Nhờ hướng dẫn thủ tục thay đổi đơn giá do thay đổi biện pháp thi công
    Bởi letrongthang trong diễn đàn Biện pháp thi công
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 10-09-2013, 11:24 AM
  3. thay đổi chỉ huy trưởng công trường
    Bởi Nguyễn Đặng Toàn trong diễn đàn Giai đoạn chuẩn bị dự án
    Trả lời: 7
    Bài cuối: 22-10-2012, 08:33 AM
  4. Thay đổi bptc, dẫn đến thay đổi đơn giá
    Bởi newbie2307 trong diễn đàn Nghị định 209/2004/NĐ-CP
    Trả lời: 6
    Bài cuối: 02-06-2011, 11:39 PM
  5. Dự án thay đổi ---> KHĐT thay đổi nội dung, trình phê duyệt lại ntn?
    Bởi DuongThuy7984 trong diễn đàn Xét thầu - tình huống đấu thầu
    Trả lời: 6
    Bài cuối: 10-12-2008, 01:36 PM

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 04:27 AM.