Kết quả 1 đến 6 của 6
  1. #1
    Thành viên mới mr_982966805's Avatar
    Ngày tham gia
    Jan 2009
    Bài viết
    25
    Thanks
    4
    Thanked 20 Times in 7 Posts

    Speaker Thảo luận về TT08/2010/TT-BXD,ngày 29/7/2010, thay thế TT 06/2007/TT-BXD

    Xin ý kiến thảo luận về TT08/2010/TT-BXD,ngày 29/7/2010, thay thế (TT 06/2007/TT-BXD về hướng dẫn hợp đồng trong hoạt động XD)

    Giờ đây TT 08/2010 ra đời thay thế TT 06/2007 nhưng ko kèm theo các biểu mẫu như trong TT 06, vậy việc thanh toán giai đoạn, quyết toán A-B sẽ làm theo biểu mẫu như nào? mọi người cho ý kiến nha !

    Kèm theo TT 08/2010 !

    Vui vẻ tí ! hi
    http://www.youtube.com/watch?v=ftdcV...eature=related

    Hot boy 3 tuổi korea: Mason
    Thảo luận về TT08/2010/TT-BXD,ngày 29/7/2010, thay thế TT 06/2007/TT-BXDThảo luận về TT08/2010/TT-BXD,ngày 29/7/2010, thay thế TT 06/2007/TT-BXD
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    Sửa lần cuối bởi mr_982966805; 10-08-2010 lúc 05:46 PM.
      Trả lời kèm trích dẫn

  2. #2
    Thành viên ưu tú nguyenxuandoi's Avatar
    Ngày tham gia
    Aug 2008
    Bài viết
    313
    Thanks
    101
    Thanked 210 Times in 57 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi mr_982966805 Xem bài viết
    Giờ đây TT 08/2010 ra đời thay thế TT 06/2007 nhưng ko kèm theo các biểu mẫu như trong TT 06, vậy việc thanh toán giai đoạn, quyết toán A-B sẽ làm theo biểu mẫu như nào? mọi người cho ý kiến nha !
    Thông tư 08 là hướng dẫn điều chỉnh hợp đồng chứ không phải hướng dẫn hoạt hợp dồng trong hoạt động Xd.
    Hợp đồng trong xây dựng bây giờ có hẳn nghị định riêng (nghị định 48).
    Mà trong NĐ 48 (thay thế TT06) không có các biểu mẫu, vì vậy có thể vẫn phải tạm dùng các biểu mẫu của TT 06!!!!
    CÔNG TY TNHH XÂY DỰNG 24H
    ĐC: 24/41 - Vương Văn Trà - TP Bắc Giang
    ĐT: 0240 628 6666 - Email: info.xaydung24h@gmail.com
      Trả lời kèm trích dẫn

  3. #3
    Thành viên rất nhiệt tình thanh_nhoc's Avatar
    Ngày tham gia
    Oct 2008
    Bài viết
    176
    Thanks
    6
    Thanked 45 Times in 24 Posts
    Giờ đây TT 08/2010 ra đời thay thế TT 06/2007 nhưng ko kèm theo các biểu mẫu như trong TT 06, vậy việc thanh toán giai đoạn, quyết toán A-B sẽ làm theo biểu mẫu như nào? mọi người cho ý kiến nha !

    Kèm theo TT 08/2010 !

    Vui vẻ tí ! hi
    [URL]http://www.youtube.com/watch?
    Về ý kiến của Pác! Mình xin có ý kiến như sau:
    - Đây là tt chỉ nói về điều chỉnh giá
    - Hầu hết ý nghĩa nói trong tt này đều giống với những hệ số và ý nghĩa của hệ số điều chỉnh trong tt08 giống và ý nghĩa giống với tt06.
    - Túm lại mình nghĩ mặc dù tt này chưa có các biểu mẫu như tt 06/2007 nhưng mình nghĩ vẫn có thể áp dụng được ma, phần khác trong thời gian đợi để có hiệu lực thì chúng ta cứ chờ đã...
      Trả lời kèm trích dẫn

  4. #4
    Thành viên mới mr_982966805's Avatar
    Ngày tham gia
    Jan 2009
    Bài viết
    25
    Thanks
    4
    Thanked 20 Times in 7 Posts
    Mình cũng nghĩ thế, tạm thời cứ dùng các biểu mẫu của TT06 thôi, miễn là nội dung của hồ sơ thanh toán có đầy đủ nội dung quy định tại điều 19 - NĐ48/2010 là được....
    Vài ý kiến, xin mọi người tiếp tục thảo luận thêm ! thanks
    Vui tí nha ! funny:
    http://www.youtube.com/watch?v=dO1WfA6Y26w
      Trả lời kèm trích dẫn

  5. #5
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Jul 2008
    Bài viết
    18
    Thanks
    6
    Thanked 8 Times in 6 Posts
    Nói thực, cái nghị định 48 và TT 08 mà Bộ XD vừa ra, tôi thấy như mang con bỏ chợ. Không rõ một tí nào cả.
    Điều 19/NĐ 48 có nói " Hồ sơ thanh toán (bao gồm cả biểu mẫu nếu có) phải được ghi rõ trong HĐ và phải được Chủ đầu tư xác nhận.." Tôi thử hỏi, nếu như vậy thì mỗi đơn vị lại dùng 1mẫu riêng ah?Quan trọng khi ra thông tư phải đồng bộ thống nhất giữa các ban ngành, cơ quan. Nếu mỗi đơn vị, chủ đầu tư tự xác lập cho mình 1 mẫu thì lên Kho bạc họ chẳng đánh cho " Vỡ mồm".
    Tôi có hỏi Bộ xây dựng và Viện kinh tế xây dựng, và nhận được câu trả lời thế này, tôi xin trích nguyên vẹn
    "Chào bạn
    Bạn có thể thanh toán theo hướng dẫn của NĐ48 về hợp đồng.
    Cám ơn bạn.", tôi thấy ngay cả cơ quan chủ quản ra thông tư 08/2010 và nghị định 48 cũng chưa biết nên dùng Biểu mẫu nào để thanh toán nữa là chúng ta, Potay với mấy bác này mất, thôi tốt nhất ra kho bạc hỏi xem dùng mẫu nào thì làm theo họ thôi...Mong các bác nào đã làm thì chia kinh nghiệm đi.
      Trả lời kèm trích dẫn

  6. #6
    Thành viên dự bị
    Ngày tham gia
    Mar 2009
    Bài viết
    2
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    Smile Biểu mẫu thông tư 08/BXD

    <H2 style="TEXT-ALIGN: justify; LINE-HEIGHT: 107%; TEXT-INDENT: 30.05pt; MARGIN: 12pt 0cm 0pt; mso-list: none">Điều 19. Hồ sơ thanh toán hợp đồng xây dựng

    </H2>- Đề nghị thanh toán của bên nhận thầu cần thể hiện các nội dung: giá trị khối lượng hoàn thành theo hợp đồng, giá trị khối lượng các công việc phát sinh (nếu có), giảm trừ tiền tạm ứng, giá trị đề nghị thanh toán trong giai đoạn sau khi đã bù trừ các khoản này có xác nhận của đại diện bên giao thầu và đại diện bên nhận thầu.

    Vì vậy khi thanh toán chỉ cần xác định được giá trị hoàn thành theo hợp đồng, khối lượng phát sinh theo Hồ sơ quyết toán thông thường là được. Còn biểu mẫu Thông tư 06 thì hết hiệu lực rồi
      Trả lời kèm trích dẫn

Các Chủ đề tương tự

  1. Quy trình lưu và mở file dự toán GXD trên Excel 2007, 2010
    Bởi nguyentheanh trong diễn đàn Hướng dẫn sử dụng
    Trả lời: 2
    Bài cuối: 04-03-2014, 06:13 PM
  2. Thay đổi mức lương tối thiểu kể từ ngày 01/01/2010 hay 01/05/2010???
    Bởi fanlt trong diễn đàn Lập dự toán xây dựng công trình
    Trả lời: 13
    Bài cuối: 02-11-2010, 11:12 AM
  3. Trả lời: 11
    Bài cuối: 20-08-2010, 09:00 PM
  4. Thảo luận, so sánh giữa TT 04/2010/TT-BXD và TT05/2007/TT-BXD
    Bởi npanhtuan trong diễn đàn Thẩm tra, phê duyệt dự toán
    Trả lời: 4
    Bài cuối: 13-08-2010, 12:34 PM
  5. Trả lời: 0
    Bài cuối: 26-05-2010, 06:42 PM

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 09:16 AM.