Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
  1. #1
    Thành viên xuất sắc tantuan's Avatar
    Ngày tham gia
    Aug 2007
    Bài viết
    385
    Thanks
    41
    Thanked 341 Times in 95 Posts

    Mẫu hồ sơ dự thầu xây lắp

    MẪU HỒ SƠ MỜI THẦU XÂY LẮP

    (Ban hành kèm theo Quyết định số: 731 /2008/QĐ-BKH

    ngày 10 tháng 6 năm 2008 của Bộ trưởng Bộ Kế hoạch và Đầu tư)

    Trong Mẫu này, những chữ in nghiêng là nội dung mang tính hướng dẫn, minh họa và sẽ được người sử dụng cụ thể hóa tùy theo yêu cầu và tính chất từng gói thầu. Mẫu hồ sơ mời thầu này bao gồm các phần sau:

    Phần thứ nhất. Yêu cầu về thủ tục đấu thầu

    Chương I. Chỉ dẫn đối với nhà thầu

    Chương II. Bảng dữ liệu đấu thầu

    Chương III. Tiêu chuẩn đánh giá và nội dung xác định giá đánh giá

    Chương IV. Biểu mẫu dự thầu

    Phần thứ hai. Yêu cầu về xây lắp

    Chương V. Giới thiệu dự án và gói thầu

    Chương VI. Bảng tiên lượng

    Chương VII. Yêu cầu về tiến độ thực hiện

    Chương VIII. Yêu cầu về mặt kỹ thuật

    Chương IX. Các bản vẽ

    Phần thứ ba. Yêu cầu về hợp đồng

    Chương X. Điều kiện chung của hợp đồng

    Chương XI. Điều kiện cụ thể của hợp đồng

    Chương XII. Mẫu hợp đồng
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    ??NH M?NH ?? MANG CH?NG TA ??N V?I NHAU

    Link: CHUY?N THI C?NG C?C KHOAN NH?I D300 - D600

    0914 350055 --------------- 0907 7777 68
      Trả lời kèm trích dẫn

  2. Các thành viên sau đã bấm like vì thích bài viết của bạn tantuan:

    chow (17-08-2014)

  3. #2
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Nov 2008
    Bài viết
    5
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts
    day la mau ho so moi thau chu co phai du thau dau ah,sao duong link lai la moi thau
      Trả lời kèm trích dẫn

  4. #3
    trịnh thị thiết
    Kh?ch gh? th?m, ch?a l? th?nh vi
    xin các bác cho em hoi 1 câu: em ko hiểu về chi phí thiết kế phí. khi nào thì ình sử dụng thiết kế 2 bước và thiết kế 3 bước. xin giúp em. xin cảm ơn.
      Trả lời kèm trích dẫn

  5. #4
    Thành viên BQL Diễn đàn nguyenhuutrinh's Avatar
    Ngày tham gia
    Oct 2008
    Bài viết
    2,275
    Thanks
    1,595
    Thanked 2,157 Times in 722 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi trịnh thị thiết Xem bài viết
    xin các bác cho em hỏi 1 câu: em ko hiểu về chi phí thiết kế phí. khi nào thì mình sử dụng thiết kế 2 bước và thiết kế 3 bước. xin giúp em. xin cảm ơn.
    1. Không gọi là Chi phí thiết kế phí mà thông thường chỉ gọi là Chi phí thiết kế. Là chi phí cho việc thiết kế đầu tư xây dựng công trình. Đây là một thành phần của Chi phí tư vấn đầu tư xây dựng công trình. Bạn có thể tham khảo Nghị định 99/2007/ND-CP và các văn bản khác để hiểu thêm về loại chi phí này.

    2. Về việc áp dụng các bước thiết kế:
    Trích Điều 16 - ND12/2009/ND-CP. Các bước thiết kế xây dựng công trình

    1. Thiết kế xây dựng công trình bao gồm các bước: thiết kế cơ sở, thiết kế kỹ thuật, thiết kế bản vẽ thi công và các bước thiết kế khác theo thông lệ quốc tế do người quyết định đầu tư quyết định khi phê duyệt dự án.
    a) Thiết kế cơ sở được quy định tại khoản 1 Điều 8 Nghị định này;

    b) Thiết kế kỹ thuật là thiết kế được thực hiện trên cơ sở thiết kế cơ sở trong dự án đầu tư xây dựng công trình được phê duyệt, bảo đảm thể hiện được đầy đủ các thông số kỹ thuật và vật liệu sử dụng phù hợp với các quy chuẩn, tiêu chuẩn được áp dụng, là căn cứ để triển khai bước thiết kế bản vẽ thi công;

    c) Thiết kế bản vẽ thi công là thiết kế bảo đảm thể hiện được đầy đủ các thông số kỹ thuật, vật liệu sử dụng và chi tiết cấu tạo phù hợp với các quy chuẩn, tiêu chuẩn được áp dụng, đảm bảo đủ điều kiện để triển khai thi công xây dựng công trình.

    2. Dự án đầu tư xây dựng công trình có thể gồm một hoặc nhiều loại công trình với một hoặc nhiều cấp công trình khác nhau. Tùy theo quy mô, tính chất của công trình cụ thể, việc thiết kế xây dựng công trình được thực hiện một bước, hai bước hoặc ba bước như sau:

    a) Thiết kế một bước là thiết kế bản vẽ thi công được áp dụng đối với công trình chỉ lập Báo cáo kinh tế - kỹ thuật xây dựng công trình. Trường hợp này, bước thiết kế cơ sở, bước thiết kế kỹ thuật và bước thiết kế bản vẽ thi công được gộp thành một bước và gọi là thiết kế bản vẽ thi công.
    Đối với trường hợp thiết kế một bước, có thể sử dụng thiết kế mẫu, thiết kế điển hình do cơ quan nhà nước có thẩm quyền ban hành để triển khai thiết kế bản vẽ thi công;

    b) Thiết kế hai bước bao gồm bước thiết kế cơ sở và bước thiết kế bản vẽ thi công được áp dụng đối với công trình quy định phải lập dự án trừ các công trình được quy định tại điểm a, điểm c khoản này. Trường hợp này, bước thiết kế kỹ thuật và bước thiết kế bản vẽ thi công được gộp thành một bước và gọi là bước thiết kế bản vẽ thi công;

    c) Thiết kế ba bước bao gồm bước thiết kế cơ sở, bước thiết kế kỹ thuật và bước thiết kế bản vẽ thi công được áp dụng đối với công trình quy định phải lập dự án. Tuỳ theo mức độ phức tạp của công trình, việc thực hiện thiết kế ba bước do người quyết định đầu tư quyết định.

    Trường hợp thực hiện thiết kế hai bước hoặc ba bước thì thiết kế bước tiếp theo phải phù hợp với thiết kế bước trước đã được phê duyệt.
    @BQL: Nhờ BQL di chuyển 2 bài viết trên sang mục khác

      Trả lời kèm trích dẫn

  6. #5
    antuyetgianglinh
    Kh?ch gh? th?m, ch?a l? th?nh vi
    có ai gửi cho tôi hồ sơ dự thầu bằng tầu hút bùn với
      Trả lời kèm trích dẫn

  7. #6
    MENXD-85
    Kh?ch gh? th?m, ch?a l? th?nh vi
    Em moi vao nghe nen rat cam on cac bac tien boi da jup do!
      Trả lời kèm trích dẫn

  8. #7
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    May 2008
    Bài viết
    16
    Thanks
    2
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    Question Hỏi về: Thay đổi cách sắp xếp các đề mục Hồ sơ mời thầu

    Em xin hỏi Diễn đàn, em có thể điền các thông tin trong Bảng dữ liệu (BDL) trực tiếp tương ứng vào các Mục trong phần Chỉ dẫn với nhà thầu (Chương 1) và thay đổi cách sắp xếp các để mục trong HSMT có được không a? có phạm Luật không?
    Trong Mẫu HSMT hướng dẫn có thể thay đổi, nhưng e không biết mức độ thay đổi như nào là không trái với Mẫu.
    e đang soạn Hồ sơ mời thầu gói thầu TCXL, của các dự án thuộc phạm vi điều chỉnh của Luật Đấu thầu. Theo Mẫu (kèm theo theo QĐ số: 731 /2008/QĐ-BKH) đọc thấy rất rắc rối.
    Rất mong được sự tư vấn của anh chi!
    -:???? gi? cu?n ?i,**,,** cu?n ?i ..,'''``````
      Trả lời kèm trích dẫn

  9. #8
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Oct 2009
    Bài viết
    5
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi tantuan Xem bài viết
    MẪU HỒ SƠ MỜI THẦU XÂY LẮP


    (Ban hành kèm theo Quyết định số: 731 /2008/QĐ-BKH

    ngày 10 tháng 6 năm 2008 của Bộ trưởng Bộ Kế hoạch và Đầu tư)


    Trong Mẫu này, những chữ in nghiêng là nội dung mang tính hướng dẫn, minh họa và sẽ được người sử dụng cụ thể hóa tùy theo yêu cầu và tính chất từng gói thầu. Mẫu hồ sơ mời thầu này bao gồm các phần sau:

    Phần thứ nhất. Yêu cầu về thủ tục đấu thầu

    Chương I. Chỉ dẫn đối với nhà thầu

    Chương II. Bảng dữ liệu đấu thầu

    Chương III. Tiêu chuẩn đánh giá và nội dung xác định giá đánh giá

    Chương IV. Biểu mẫu dự thầu

    Phần thứ hai. Yêu cầu về xây lắp

    Chương V. Giới thiệu dự án và gói thầu

    Chương VI. Bảng tiên lượng

    Chương VII. Yêu cầu về tiến độ thực hiện

    Chương VIII. Yêu cầu về mặt kỹ thuật

    Chương IX. Các bản vẽ

    Phần thứ ba. Yêu cầu về hợp đồng

    Chương X. Điều kiện chung của hợp đồng

    Chương XI. Điều kiện cụ thể của hợp đồng

    Chương XII. Mẫu hợp đồng
    Ông bạn ơi. Đây là mẫu HSMT 731 của Bộ KHDT. Chứ không phải mẫu HSDT xây lắp. Làm anh em tưởng có mẫu HSDT nào hay hay. Hic. Dẫu sao cũng thanks. Lần sau chú ý tiêu đề.
      Trả lời kèm trích dẫn

  10. #9
    Chiến sỹ thi đua của ngành
    Ngày tham gia
    Oct 2009
    Bài viết
    1,202
    Thanks
    367
    Thanked 1,399 Times in 421 Posts

    Smile Thiết kế 2 bước hay 3 bước?

    Trích dẫn Gửi bởi trịnh thị thiết Xem bài viết
    khi nào thì ình sử dụng thiết kế 2 bước và thiết kế 3 bước. xin giúp em. xin cảm ơn.
    Các công trình xây dựng phải lập dự án đầu tư xây dựng công trình thì phải thực hiện thiết kế 2 bước (TKCS và TKBVTC), trừ trường hợp người QĐĐT quyết định phải thiết kế 3 bước được nêu rõ trong dự án được phê duyệt (TKCS, TKKT, TKBVTC).
      Trả lời kèm trích dẫn

  11. #10
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Oct 2009
    Bài viết
    50
    Thanks
    24
    Thanked 6 Times in 4 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi Bùi Việt Dũng Xem bài viết
    Ông bạn ơi. Đây là mẫu HSMT 731 của Bộ KHDT. Chứ không phải mẫu HSDT xây lắp. Làm anh em tưởng có mẫu HSDT nào hay hay. Hic. Dẫu sao cũng thanks. Lần sau chú ý tiêu đề.
    Có lẽ bạn sẽ chẳng bao giờ tìm được ở đâu cái mẫu cụ thể về hồ sơ dự thầu đâu mà chắc chắn Bộ KHĐT cũng chẳng bao giờ ban hành cái mẫu này. Hồ sơ mời thầu (Hồ sơ yêu cầu) là đầu bài của Bên mời thầu đưa ra, vì vậy, Hồ sơ dự thầu (Hồ sơ đề xuất) chính là đáp án (đề xuất) của bên tham dự thầu đưa ra. Do đó, mỗi gói thầu lại có đặc thù riêng. Tuy nhiên, về kết cấu chung của một Hồ sơ dự thầu (hồ sơ đề xuất) bao gồm:
    1. Đơn dự thầu theo mẫu.
    2. Tài liệu chứng minh năng lực (Tài chính, nhân sự, kỹ thuật..) và kinh nghiệm (các gói thầu tương tự).
    3. Đề xuất kỹ thuật (Hiểu biết về gói thầu, đề xuất về phương án tổ chức thi công, huy động nhân sự thiết bị, tiến độ thi công...)
    4. Đề xuất tài chính (Đề xuất giá)
    Về cơ bản Hồ sơ mời thầu (Hồ sơ yêu cầu) yêu cầu gì thì mình đề xuất tương ứng.
      Trả lời kèm trích dẫn

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 03:29 AM.