Kết quả 1 đến 2 của 2
  1. #1
    Thành viên mới HCT's Avatar
    Ngày tham gia
    Sep 2011
    Bài viết
    23
    Thanks
    11
    Thanked 3 Times in 3 Posts

    Huong dan chi dinh thau

    Theo nghi dinh 85-2009 quy dinh cong trinh duoc chi dinh thau neu co gia trị <=5ty.Gia trị nay la gia trị phan chi phí xay dung ko ke chi phi khac co dung ko cac bac oi?Bac nao chi dum ngay cho toi voi nhe.Toi xin cam on?
      Trả lời kèm trích dẫn

  2. #2
    Thành viên xuất sắc Quiet Quasimodo's Avatar
    Ngày tham gia
    Jul 2012
    Bài viết
    477
    Thanks
    2,800
    Thanked 836 Times in 281 Posts

    Đương nhiên là gói thầu xây lắp có giá gói thầu <=5 tỷ thì được phép chỉ định thầu theo quy định

    Trích dẫn Gửi bởi HCT Xem bài viết
    Theo nghi dinh 85-2009 quy dinh cong trinh duoc chi dinh thau neu co gia trị <=5ty.Gia trị nay la gia trị phan chi phí xay dung ko ke chi phi khac co dung ko cac bac oi?Bac nao chi dum ngay cho toi voi nhe.Toi xin cam on?
    Anh dẫn chứng Nghị định 85/2009/NĐ-CP mà không để ý kỹ nội dung. Họ quy định rất cụ thể ở Điều 40: "gói thầu xây lắp, gói thầu lựa chọn tổng thầu xây dựng (trừ gói thầu lựa chọn tổng thầu thiết kế) có giá gói thầu không quá 5 tỷ đồng" thì chỉ định thầu.

    Nhân tiện đây, anh lưu ý gõ tiếng Việt có dấu nhé. Vi phạm nội quy là bị xóa không thương tiếc đâu.
    Nói như đúng rồi. Nói như biết tuốt!
      Trả lời kèm trích dẫn

Các Chủ đề tương tự

  1. Huong dan dieu chinh du toan theo nghi dinh 70/NĐ-CP
    Bởi truongthanh238 trong diễn đàn Dữ liệu giá và chi phí xây dựng công trình
    Trả lời: 1
    Bài cuối: 30-11-2012, 10:34 AM
  2. Trả lời: 0
    Bài cuối: 17-07-2012, 10:50 AM
  3. Quyet dinh 9427/SXD-QLKTXD huong dan dieu chinh du toan TPHCM theo nghi dinh 108/2010/ND-CP va 70/2011/ND-CP
    Bởi lê bá huy trong diễn đàn Khảo sát, thiết kế xây dựng
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 27-12-2011, 12:20 PM
  4. Minh xin hoi quy trinh chi dinh thau Tu van < 500 tr
    Bởi Soledad16dh trong diễn đàn Chọn nhà thầu tư vấn
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 17-11-2011, 05:06 PM
  5. Cham thau dau thau quoc te va trong nuoc
    Bởi PHAM HONG HAI DN trong diễn đàn Đấu thầu mua sắm thiết bị
    Trả lời: 0
    Bài cuối: 04-07-2010, 03:30 PM

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 06:50 PM.