Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
  1. #1
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Aug 2007
    Bài viết
    8
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    Cho em xin mẫu hồ sơ chỉ định thầu mua sắm hàng hóa

    Em có gói hàng hóa dưới 150 triệu đồng. em muốn xin các bác cho em mẫu hồ sơ chỉ định thầu gói hàng hóa. Em xin cảm ơn
      Trả lời kèm trích dẫn

  2. #2
    Thành viên rất nhiệt tình
    Ngày tham gia
    Jul 2007
    Bài viết
    180
    Thanks
    0
    Thanked 19 Times in 10 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi tuandtpt Xem bài viết
    Em có gói hàng hóa dưới 150 triệu đồng. em muốn xin các bác cho em mẫu hồ sơ chỉ định thầu gói hàng hóa. Em xin cảm ơn
    Dưới 150tr thì bạn đâu cần làm HSYC, bạn muốn chỉ định cho nhà thầu nào thì cứ gọi họ cung cấp cho 1 bản hồ sơ năng lực, xem HS năng lực xong nếu đạt thì ok xin mời anh tới ký HĐ, còn không đạt thì tìm anh khác, đơn giản vậy thôi.

    Còn nếu bạn hỏi đạt cái gì? thì cái đó tùy bạn, tùy xếp, nhưng cái chính là nhà thầu đó có chức năng mua bán thiết bị không? ...
    Sửa lần cuối bởi Khanh_imc; 15-05-2009 lúc 10:30 AM.
      Trả lời kèm trích dẫn

  3. #3
    nguyễn hằng
    Kh?ch gh? th?m, ch?a l? th?nh vi
    van can fai lam 1 bo hồ sơ chỉ định thầu a a.em se mail 1 mau sau, hien e ko co o day a.
      Trả lời kèm trích dẫn

  4. #4
    NTAC
    Kh?ch gh? th?m, ch?a l? th?nh vi
    Vẫn phải làm hồ sơ chỉ định thầu theo quy định của NĐ 58, mẫu HOCĐT hiện nay chưa ban hành nhưng bạn có thể lẫy mẫu HSMT mua sắm HH để chuyển sang
      Trả lời kèm trích dẫn

  5. #5
    Thành viên tích cực
    Ngày tham gia
    Jan 2008
    Bài viết
    88
    Thanks
    0
    Thanked 3 Times in 3 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi tuandtpt Xem bài viết
    Em có gói hàng hóa dưới 150 triệu đồng. em muốn xin các bác cho em mẫu hồ sơ chỉ định thầu gói hàng hóa. Em xin cảm ơn
    Bạn kiếm mẫu hợp đồng mua sắm hàng hoá rồi làm theo trình tự quy định tại khoản 10, Điều 41 của Nghị định số 58/2008/NĐ-CP ngày 5/5/2008. Chú ý: nếu thương thảo không thành thì có quyền chọn đối tác khác vào đàm phán.
    "10. Đối với các gói thầu có giá gói thầu dưới 150 triệu đồng, khi áp dụng hình thức chỉ định thầu cần thực hiện theo trình tự sau đây:
    a) Bên mời thầu căn cứ vào mục tiêu, phạm vi công việc và giá gói thầu được phê duyệt trong kế hoạch đấu thầu chuẩn bị và gửi dự thảo hợp đồng cho nhà thầu được đề nghị chỉ định thầu. Nội dung dự thảo hợp đồng bao gồm các yêu cầu về phạm vi, nội dung công việc cần thực hiện, thời gian thực hiện, chất lượng công việc, dịch vụ, hàng hoá cần đạt được và giá trị tương ứng;
    b) Trên cơ sở dự thảo hợp đồng, bên mời thầu và nhà thầu được đề nghị chỉ định thầu tiến hành thương thảo, hoàn thiện hợp đồng làm cơ sở để ký kết hợp đồng;
    c) Sau khi thương thảo, hoàn thiện hợp đồng xong, bên mời thầu trình chủ đầu tư phê duyệt kết quả chỉ định thầu và ký kết hợp đồng với nhà thầu".
      Trả lời kèm trích dẫn

  6. #6
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Apr 2009
    Bài viết
    18
    Thanks
    9
    Thanked 1 Time in 1 Post
    các bạn cho mình hỏi là gói thầu Bảo hiểm dưới 150 triệu thì cũng chỉ định thầu theo quy trình tại khoản 10 Điều 41 NĐ 58 phải ko?
      Trả lời kèm trích dẫn

  7. #7
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Jan 2010
    Bài viết
    5
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts

    Post Xin hồ sơ yêu cầu mua sắm hàng hoá

    Các Bác ơi cho em xin Hồ sơ yêu cầu mua sắm hàng hóa. Em cảm ơn cac Bác.
      Trả lời kèm trích dẫn

  8. #8
    Thành viên dự bị
    Ngày tham gia
    May 2009
    Bài viết
    1
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi DoanHuong Xem bài viết
    Các Bác ơi cho em xin Hồ sơ yêu cầu mua sắm hàng hóa. Em cảm ơn cac Bác.
    Em cũng đang cần một bộ mẫu HSYC mua sắm hàng hoá theo thủ tục mua sắm trực tiếp, áp dụng kết quả gói thâù trước đó. Bác nào biết và nhiều kinh nghiệm xin chỉ giáo. Đa tạ!!!!
      Trả lời kèm trích dẫn

  9. #9
    Thành viên dự bị
    Ngày tham gia
    Jul 2010
    Bài viết
    3
    Thanks
    0
    Thanked 0 Times in 0 Posts
    Theo mình hiểu thì HSYC của mua sắm hàng hóa cũng giống như HSMT theo thông tư 05, không biết có đúng không nhỉ?

    Mình cũng đang phải làm HSYC mua sắm hàng hóa theo chỉ định thầu. Bạn nào có thể tư vấn thêm không?
      Trả lời kèm trích dẫn

  10. #10
    Thành viên ưu tú m0ngc0emkeben's Avatar
    Ngày tham gia
    Oct 2008
    Bài viết
    334
    Thanks
    115
    Thanked 97 Times in 38 Posts
    Trích dẫn Gửi bởi mummimbear Xem bài viết
    Theo mình hiểu thì HSYC của mua sắm hàng hóa cũng giống như HSMT theo thông tư 05, không biết có đúng không nhỉ?

    Mình cũng đang phải làm HSYC mua sắm hàng hóa theo chỉ định thầu. Bạn nào có thể tư vấn thêm không?
    Các bác làm Chỉ định thầu mua sắm hàng hóa thì đơn giản thôi mà, có thể làm theo 2 cách như sau:

    1. Áp dụng theo Nghị định 85 với gói thầu mua sắm hàng hóa dưới 500tr, quy trình chỉ định rút gọn:
    - Gửi dự thảo hợp đồng đến nhà thầu
    - Phê duyệt đơn vị trúng chỉ định thầu
    - Ký hợp đồng
    2. Nếu không áp dụng theo quy trình chỉ định thầu rút gọn thì bạn làm như bình thường:
    - Phê duyệt Dự toán và thiết kế (gói thầu Xây dựng)
    - Phê duyệt Hồ sơ yêu cầu (có thể phê duyệt Nhà thầu được mời tham gia gói thầu chung với phê duyệt HSYC cũng được, không phê duyệt Nhà thầu được mời tham gia cũng ko sao)
    - Phê duyệt thành lập Tổ chuyên gia đấu thầu và Hội đồng thẩm định
    - Chấm thầu
    - Phê duyệt Chỉ định đơn vị cung cấp
    - Ký hợp đồng

    Thân./.
    B? h?c l? v? b?, ch? l?y si?ng n?ng l?m b? b?n

    "* ? *(?`'?.** Anh Tu?n **.?'??)* ? *"
      Trả lời kèm trích dẫn

Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 10:59 AM.