Kết quả 1 đến 2 của 2
  1. #1
    Thành viên mới
    Ngày tham gia
    Oct 2009
    Bài viết
    6
    Thanks
    8
    Thanked 3 Times in 2 Posts

    Chỉ định thầu trong các công trình xây dựng

    Anh chị ơi giúp tôi với.
    Công ty tôi là công ty TNHH MTV. Trường hợp dự án được phép chỉ định thầu trong phạm vi bao nhiêu tiền? Nếu tổng mức đầu tư của dự án đó là 5 tỷ thì có được phép chỉ định thầu không và có thông qua ban ngành nào không?
      Trả lời kèm trích dẫn

  2. #2
    Thành viên ưu tú m0ngc0emkeben's Avatar
    Ngày tham gia
    Oct 2008
    Bài viết
    335
    Thanks
    116
    Thanked 101 Times in 40 Posts
    1. Điều 1 Luật Đấu thầu quy định: Chỉ áp dụng thực hiện đấu thầu với các doanh nghiệp sử dụng từ 30% vốn nhà nước trở lên (khuyến khích các Công ty không sử dụng vốn nhà nước or dưới 30% áp dụng theo Luật đấu thầu).
    Vì vậy, Công ty bạn có thể hoặc không làm theo Luật cũng được.
    2. Trường hợp được phép chỉ định thầu trong phạm vi bao nhiêu tiền: Trích 1 phần điều 40 Nghị định 85:
    "Gói thầu dịch vụ tư vấn có giá gói thầu không quá 3 tỷ đồng, gói thầu mua sắm hàng hóa có giá gói thầu không quá 2 tỷ đồng, gói thầu xây lắp, gói thầu lựa chọn tổng thầu xây dựng (trừ gói thầu lựa chọn tổng thầu thiết kế) có giá gói thầu không quá 5 tỷ đồng"
    Không biết dự án của bạn là về vấn đề gì: Mua sắm thiết bị hay xây lắp...
    Do Công ty bạn không nằm trong diện phải áp dụng theo Luật Đấu thầu nên có thể tự ý lựa chọn nhà thầu mà bên bạn chấp nhận được.
    Góp ý: Bạn nên áp dụng theo Luật đấu thầu vì như vậy sẽ giúp Công ty bạn lựa chọn được đơn vị có đủ năng lực và kinh nghiệm để đáp ứng các yêu cầu của gói thầu.

    Thân./.
    B? h?c l? v? b?, ch? l?y si?ng n?ng l?m b? b?n

    "* ? *(?`'?.** Anh Tu?n **.?'??)* ? *"
      Trả lời kèm trích dẫn

Quyền viết bài

  • Bạn không thể đăng chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài
  •  

© Cty Giá xây dựng - GP của Cục Báo chí - Bộ TT&TT số 323/GP-CBC ngày 11/07/2008.
Người chịu trách nhiệm chính: Ths. Nguyễn Thế Anh.
Ghi rõ nguồn khi phát hành thông tin, tài liệu từ giaxaydung.vn
Powered by vBulletin| Copyright © 2000-2009 Jelsoft Enterprises Limited.

Địa chỉ: Toà nhà số 2A/55, Nguyễn Ngọc Nại, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 04.3 5682482, Fax: 04.3 5682483
Email: theanh@giaxaydung.com
Theo giờ GMT +8. Bây giờ là 10:07 AM.