PDA

Xem bản đầy đủ : Đã phát hành dtPro Excellent!

chienthangtran
18-09-2009, 08:09 PM
Xin mời các dự toán sư đồng nghiệp tham khảo một phương pháp lập trình hoàn toàn mới. Một chương trình dự toán mà như không phải chương trình dự toán. Bạn làm việc hoàn toàn trên môi trường Excel, công thức, định dạng và tất cả mọi thứ là Excel. File kết quả cũng là file Excel. Chỉ khi nào các bạn cần CSDL, tính toán số liệu thì chương trình mới xuất hiện, tra cứu tính toán xong rồi lại ghi toàn bộ kết quả và công thức vào file Excel. Rồi lại biến mất, để bạn tiếp tục làm việc với Excel.
Excellent! giúp các bạn link công thức một cách hoàn hảo để giúp thời gian làm việc giảm tới mức tối đa. Đối với dân dự toán, ai chẳng quen thuộc việc sử dụng số liệu phần trước để tính phần sau. Chẳng hạn như sau khi tính được đào đất móng thì phần BT lót sử dụng hầu hết các số liệu đó, chỉ khác chiều dày. Với bản 2008 và (một số) phần mềm khác, bạn thường copy toàn bộ số liệu đó xuống rồi sửa. Như vậy cũng tạm ổn, có điều khi có thay đổi, bạn sẽ lại phải sửa lại tất cả những số liệu liên quan.
Còn đối với phiên bản Excellent! này, bạn chỉ cần link công thức với những số liệu cần thiết. Những liên kết càng chi tiết, càng giúp dự toán của bạn chính xác và linh hoạt khi chỉnh sửa. Xây tường trừ cửa (lấy số liệu từ cửa), tô lấy theo số liệu xây, sơn nước matit lấy theo số liệu tô ... sẽ giúp dự toán của bạn tự động điều chỉnh nếu như kích thước cửa thay đổi. Tránh sai sót và tránh việc phải đi dò từng số liệu một mỗi khi có thay đổi trên bản vẽ, rất mất thời gian và ức chế tâm lý.
Xin mời download và dùng thử tại www.dutoan.com/files/dtProExl.zip

canpl
21-10-2009, 01:44 PM
Bản này có cài trên win 7 được không nhỉ, sao cài không được lỗi font chả đọc được

tranthetai79
20-11-2009, 09:09 AM
Xin mời các dự toán sư đồng nghiệp tham khảo một phương pháp lập trình hoàn toàn mới. Một chương trình dự toán mà như không phải chương trình dự toán. Bạn làm việc hoàn toàn trên môi trường Excel, công thức, định dạng và tất cả mọi thứ là Excel. File kết quả cũng là file Excel. Chỉ khi nào các bạn cần CSDL, tính toán số liệu thì chương trình mới xuất hiện, tra cứu tính toán xong rồi lại ghi toàn bộ kết quả và công thức vào file Excel. Rồi lại biến mất, để bạn tiếp tục làm việc với Excel.
Excellent! giúp các bạn link công thức một cách hoàn hảo để giúp thời gian làm việc giảm tới mức tối đa. Đối với dân dự toán, ai chẳng quen thuộc việc sử dụng số liệu phần trước để tính phần sau. Chẳng hạn như sau khi tính được đào đất móng thì phần BT lót sử dụng hầu hết các số liệu đó, chỉ khác chiều dày. Với bản 2008 và (một số) phần mềm khác, bạn thường copy toàn bộ số liệu đó xuống rồi sửa. Như vậy cũng tạm ổn, có điều khi có thay đổi, bạn sẽ lại phải sửa lại tất cả những số liệu liên quan.
Còn đối với phiên bản Excellent! này, bạn chỉ cần link công thức với những số liệu cần thiết. Những liên kết càng chi tiết, càng giúp dự toán của bạn chính xác và linh hoạt khi chỉnh sửa. Xây tường trừ cửa (lấy số liệu từ cửa), tô lấy theo số liệu xây, sơn nước matit lấy theo số liệu tô ... sẽ giúp dự toán của bạn tự động điều chỉnh nếu như kích thước cửa thay đổi. Tránh sai sót và tránh việc phải đi dò từng số liệu một mỗi khi có thay đổi trên bản vẽ, rất mất thời gian và ức chế tâm lý.
Xin mời download và dùng thử tại www.dutoan.com/files/dtProExl.zip
bản dùng thử có chạy đc dt ko bro.....hay giới han 20 mục công viêc

hieuhacc1
29-05-2010, 01:49 AM
phần mềm mà bạn giới thiệu có dowload miễn phí không

chienthangtran
14-07-2010, 12:46 AM
Mình sắp phát hành phiên bản 2012, sẽ có bản miễn phí nhưng chỉ đủ dùng tối thiểu (vẫn làm được dự toán). Các tính năng cao hơn thì chỉ có ở bản có bản quyền.
Khoảng cuối tháng 7 mời các bạn ghé thăm và download tại www.dutoan.com

dinhgiaa
18-07-2010, 06:40 PM
Mình sắp phát hành phiên bản 2012, sẽ có bản miễn phí nhưng chỉ đủ dùng tối thiểu (vẫn làm được dự toán). Các tính năng cao hơn thì chỉ có ở bản có bản quyền.
Khoảng cuối tháng 7 mời các bạn ghé thăm và download tại www.dutoan.com (http://www.dutoan.com)

Mình mê Dutoan pro 2008, sau đó dùng thử dtProExl thấy rất tuyệt, vậy mà còn cải tiến 2012 nũa ah. Tiêc là công ty đã mua phần mềm khác nhưng vẫn dùng dutoanpro2008. nếu không đã mua rồi. Mình thích nhất là chèn công tác bằng phím tắt rất nhanh.

dinhgiaa
18-07-2010, 06:43 PM
Khoảng cuối tháng 7 mời các bạn ghé thăm và download tại www.dutoan.com (http://www.dutoan.com)

Mình dùng thử dư toán cũ thấy rất tuyệt rồi mà còn cải tiến nũa ah. Tiếc là mình đã mua phần mềm khác nếu không đã mua dutoan này rồi. Thích nhất cách chèn công tác bằng phím tắt rất nhanh. Làm trên nền Excel không cần phải cài đặt, không quan tâm win 7 hay 8, 32bit hay 64bit....

chienthangtran
18-07-2010, 10:04 PM
Cảm ơn bạn. Vì mình cũng là người làm dự toán, nên trong quá trình làm nghĩ ra cái gì hay thì lập trình thêm vào. Đầu tiên là để chính mình làm cho nhanh và thuận tiện hơn thôi.
Được anh em ưa dùng và khen ngợi là mình vui rồi, dù rằng anh em chưa mua.
Gửi mã đăng ký cho tớ, tớ tặng cậu 1 key bản quyền.
Chúc vui.

ksxdthanhphuong
18-07-2010, 11:21 PM
Em đã dùng phần mềm của anh từ năm 2006 đến nay, em có mua bản quyền phiên bản dtPro 2008. Anh cho hỏi có update lên phiên bản dtPro Excellent được không!? và chi phí thế nào.

chienthangtran
19-07-2010, 11:50 PM
update lên bản exl thì chi phí là 800k. Nhưng theo mình bạn nên chuyển sang xài khóa cứng, thuận tiện hơn nhiều, có thể sử dụng cả 2008 cả exl với giá là 1200k.
Bạn xài thử đi, bản nâng cấp exl này đáng giá đó, nhất là việc link công thức. Theo thực tế những dự toán tớ làm gần đây, dùng exl giảm được khoảng 30% thời gian làm dự toán so với 2008.

khanh_tls40a
22-07-2010, 10:14 AM
Chào anh Trần Chiến Thắng.
Tôi cũng sử dụng phần mềm dtpro đã lâu rồi và vừa rồi tôi cũng mới mua Dtpro exl có bản quyền. Nhưng phát hiện có nhiều lỗi về số liệu định mức. Còn phần cập nhật MHDM như dtpro 2008 đã không còn nữa trên bản Dt Ex. Vậy ở bản 2012 anh có cho phép người sử dụng được chỉnh sửa CSDL MHDM không ? vì nếu phát hiện sai sót thì sửa chữa luôn, khỏi phải phiền anh.

chienthangtran
22-07-2010, 12:09 PM
Xin chào anh.
Những lỗi về định mức xin anh vui lòng gửi cho mình qua email được không? Vì mình cũng muốn sửa để cập nhật cho anh em khác nữa. Bên mình cũng đã cố gắng rà soát nhưng số liệu quá nhiều nên không thể được 100%.
Bản 2012 sẽ có cách lấy định mức riêng rất độc đáo và vô cùng tiện lợi. Anh vui lòng theo dõi và download trên www.dutoan.com trong khoảng nửa tháng nữa.
Xin cảm ơn anh đã góp ý.

bloodboyvd
20-08-2010, 03:07 PM
mình thấy phần mềm này dùng rất hay và linh hoạt, đặc biệt khác với các phần mềm khác là có thêm bảng lập tiến độ, rất phù hợp cho những SV làm đồ án tổ chức xây dựng :D.

Đặng Ngọc
20-09-2010, 06:47 PM
Cảm ơn bạn. Vì mình cũng là người làm dự toán, nên trong quá trình làm nghĩ ra cái gì hay thì lập trình thêm vào. Đầu tiên là để chính mình làm cho nhanh và thuận tiện hơn thôi.
Chúc vui.
Cám ơn chienthangtran, mình gởi mật mã đăng ký, giúp mình với nhé. 0932422430

dinhgiaa
13-10-2010, 11:18 PM
Mình mê Dutoan pro 2008, sau đó dùng thử dtProExl thấy rất tuyệt, vậy mà còn cải tiến 2012 nũa ah. Tiêc là công ty đã mua phần mềm khác nhưng vẫn dùng dutoanpro2008. nếu không đã mua rồi. Mình thích nhất là chèn công tác bằng phím tắt rất nhanh.

Chúc vui.

01211 29474 13014 13350 63137 ,
97223 29773 92914 29252 03006
Anh oi, đây là mã đăng ký dtpro2010, anh có thể vui lòng cho mã đăng ký được không.
Dinh Quang Dai- daikhangxd@gmail.com
cám ơn anh

Mrphuongxd
18-06-2011, 08:37 PM
Mình dùng bản dùng thử, đang nghiên cứu xem thế nào rồi mới mua. Nhưng sử dụng máy ở công ty Winxp, office 2003 thì ok. Đem về nhà chép vô máy chạy win 7 office 2007 thì không chạy được; các phím bấm không hoạt động, nói chung là không có tính năng nào chạy. Chả hiểu sao nữa